Thông tin: Cách Khắc Phục Tình Trạng Trẻ Khóc Đêm Và Giật Mình

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi dautuongsach, 17/8/2017.

1. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

Thường xuyên giật mình, khóc và thậm chí khóc kéo dài đến vài tiếng đồng hồ vào ban đêm là điều mà hầu hết các bé gặp phải khi mới chào đời.
    Tuy nhiên, theo các bác sĩ và chuyên gia chăm sóc trẻ em thì bố mẹ cần phân biệt được bé khóc dạ đề hay là do bệnh lý để có hướng xử lý đúng đắn và kịp thời nhất.

Nguyên nhân khiến trẻ sơ sinh giật mình và khóc vào ban đêm

Nguyên nhân đầu tiên phải kể đến đó là việc bé chưa thích nghi được với môi trường bên ngoài khi mới chào đời. Lúc ở trong bụng mẹ, không gian chật chội nên cơ thể bé được ôm trọn tạo cảm giác ấm cúng và an toàn. Hơn nữa, bé cũng không phải nghe thấy những tiếng ồn lớn xung quanh. Đến khi ra đời, môi trường rộng rãi, nhiều âm thanh lớn đột ngột sẽ khiến trẻ giật mình, cảm thấy sợ sệt và khóc ré lên.

Nguyên nhân thứ 2 đến từ các yếu tố khách quan như...

Trẻ khóc đêm có thể do mắc phải một bệnh lý nào đó

Đọc tiếp: http://lamchame.vn/chuyen-gia-chi-c...inh-trang-tre-khoc-dem-va-giat-minh-1504.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dautuongsach
    Đang tải...

2. Sunfly

Sunfly Bắt đầu tích cực

Công nhận trẻ sơ sinh mới sinh ra hay bị giật mình về đêm

3. dautuongsach

dautuongsach Thành viên rất tích cực

m thấy các cụ thường bảo chèn gối hoặc chăn lúc con ngủ cũng đỡ đấy, bé nhà m mà ngày bị dọa nhiều đêm nào cũng giật mình

Sunfly thích bài này.
  4. nhungman

nhungman Bắt đầu nổi tiếng

Lâu rồi ko thấy ai trả lời bài này nhỉ. Bé nhà mình được 1 tháng 20 ngày rồi. Nhưng từ bạn đầu bé đã quấy đêm mất mấy tiếng từ 10 hoặc 11h đến đến 1-2h sáng mới đặt ngủ hẳn được. Khoảng thời gian này cứ bế trên tay thì ngủ, đặt xuống giường cái bé lại mở mắt tỉnh dậy khóc. Có hôm ngày cũng lục đục ko ngủ mấy mà đêm cũng thế . Mình cũng ko biết làm cách nào để cho con ngủ luôn giấc đó ko lục đục nữa. Tn thì mệt lắm ạ. Mn có kinh nghiệm giúp mình với.

5. Siro Appetito Bimbi

Siro Appetito Bimbi Thành viên sắp chính thức

Có bé thỉnh thoảng ngày gặp người lạ nào đó đêm mới khóc hay giật mình chứ bt có khi ko sao

6. eprance

eprance Thành viên mới

Cu nhà e cứ đi ị lẹt sẹt nhiều . Vặn mình cũng ra, đánh rắm cũng ra, ... Nói chung là 1 ngày đi ko biết bao nhiêu lần nữa, với lại chỗ sát hậu môn bị đỏ mãi k khỏi, đỏ từ khi được nửa tháng tuổi cũng là lúc cháu bắt đầu đi ị lẹt xẹt, cho tới bây giờ đã hơn tháng rồi mà vẫn chưa khỏi. E rất lo và đã mua rất nhiều loại thuốc bôi nhưng vẫn ko hết đỏ, e phải làm gì bây giờ ah. Xin ac tư vấn giúp e với. E cảm ơn nhiều ah.

7. Sunfly

Sunfly Bắt đầu tích cực

Thương quá mn ạ :(

8. nhungman

nhungman Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình ngày càng quấy, ngày ngủ ít đêm cũng quấy đến 2h mới ngủ say, còn đâu bạn ngày cũng thế, bế trên tay thì ngủ đặt xuống thì lại dậy luôn, đến là ốm mất thôi.

9. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Bạn cho bé đi khám xem sao. Có bé bị bệnh lý gì đó. Có bé thì thiếu Vtm D. Có khi chả bệnh gì mà bé cứ quấy khóc...
    Bạn có đeo vòng dâu cho bé ko? Nếu không bạn thử đeo cho bé xem (chưa có inbox mình tặng vòng)

10. phamhongtham92

phamhongtham92 Thành viên tập sự

Mình nghe bảo trẻ mà hay khóc đêm, quấy. k chịu ngủ là thiếu chất các mom ạ.

11. phamhongtham92

phamhongtham92 Thành viên tập sự

Thường là thiếu vitamin C, D... bé cháu mình từ lúc sinh ra đến 7 tháng là chuyên quấy đêm, khóc suốt. đc 4 tháng chị gái cho nó uống thuốc bổ vitamin gì của doppelherz đức ấy. thấy bé đã bớt thức đêm, ngủ ngon giấc đc rồi. chỉ thi thoảng giật mình khóc ré lên cái rồi ngủ tiếp