Kinh nghiệm: Cách Làm Chà Bông Thịt Heo Thơm Tại Nhà Bằng Máy Sinh Tố

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Dinh Vien, 8/11/2017.

1. Dinh Vien

Dinh Vien Zui Vào Bếp

Bạn đã thực hiện cách làm chà bông thịt heo theo kiểu này chưa ? Cách làm này sẽ giúp các mẹ tiết kiệm được kha khá thời gian đó nhé.

Một món ăn kèm rất hấp dẫn, có thể ăn kèm với bánh mì, bánh tráng trộn hay là cơm đó các mẹ. Mình thì khoái nhất ăn món này với cháo trắng!

Nguyên liệu thực hiện món ngon dễ làm này đây nè mọi người, rất đơn giản phải không nào.
    - 500g thịt nạc
    - Hành tím
    - Đường, muối, bột nêm, nước mắm

Chi tiết cách thực hiện, các mẹ hãy xem trong video bên dưới của mình nha.

Với cách làm chà bông thịt heo này, thì thay vì việc bạn phải ngồi xé bằng tay (mà việc này thường rất là lâu và vô cùng buồn chán) bạn có thể tiết kiệm được rất nhiều thời gian bằng việc dùng máy xay sinh tố, chà bông mình làm ra không khác gì cách xé bằng tay, thậm chí còn mịn hơn nữa luôn. Và quan trọng là mình có thể làm với số lượng nhiều mà không gặp “ác mộng” ngồi xé thịt chà bông.

Hoặc nếu các mẹ không thích dùng máy xay sinh tố để làm món này, các mẹ có thể cho thịt heo sau khi đã luộc vào cối và mình giã từ từ, cách này thì hơi mất thời gian hơn một chút xíu.

Bằng cách làm thịt chà bông đơn giản này, bạn chỉ cần mất một chút thời gian và công sức là đã có ngay một món ăn ngon cho bé yêu nhà mình mà không cần phải lo về vấn đề vệ sinh nữa.

Chúc các mẹ sẽ thực hiện món này thật thành công nhé, cảm ơn các mẹ đã xem bài viết của mình.

Xem thêm: CỦ CẢI NGÂM NƯỚC MẮM, món ngon ăn với cơm ngon tuyệt vời nha các mẹ nè.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dinh Vien
    Đang tải...