Kinh nghiệm: Cách làm giảm mụn sưng

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi jennynguyen1306, 15/4/2014.

1. jennynguyen1306

jennynguyen1306 Thành viên tập sự

Da em thuộc dạng da hỗn hợp thiên dầu, cứ rửa mặt xong được mấy tiếng là mặt mày cứ bóng hết cả lên. Nên da em rất dễ bị mụn nếu không chăm sóc :( . Đã thế da em lại thuộc dạng nhạy cảm nữa chứ, cứ thay nước là mọc mụn tùm lum, vài lần về quê rồi lên Hà Nội là vài lần mặt mọc đầy hoa hồng đỏ rồi hồng trắng. Hic
    Trong cơn hoảng loạn thì cái khó ló cái khôn, bỗng nhiên tìm ra được một số cách chăm sóc cho da mụn. Hằng ngày e rửa sữa rửa mặt cùng với nước muối + tinh dầu tea tree oil - The body shop. Dùng kiên trì 5 hôm là mặt hết sưng luôn, ko còn vết đỏ nào. Sau đó 1 tuần e rửa bằng yến mạch 4 lần (mỗi lần rửa là 2p, nếu các chị đắp 5p thì 1 tuần dùng 2 lần thôi) vì yến mạch giúp đẩy mụn mà. Em cho hết mụn lên bề mặt sau đó em dùng T3 mycin em bôi. Mấy cái mụn to dần dần lặn hết
    Hiện tại da em đang có dấu hiệu tắc tuyến nhờn khi mùa hè đến, mụn li ti nhiều quá, T3 mycin lại ko chữa đc mấy cái li ti. Em đang tính dùng Neutrogena. Có ai dùng dòng này rồi cho e cái feedback xem nó có trị được mụn li ti không ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jennynguyen1306
    Đang tải...

2. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Ðề: Cách làm giảm mụn sưng

cảm ơn mn, da mình cũng dầu và có mấy cái mụn sưng đỏ cả lên ý

3. HueYumi

HueYumi Thành viên tích cực

em đang dùng Neu 3in1 ,em dùng nó như 1 kem tẩy da chết hoá học vì có BHA 2% .

4. jennynguyen1306

jennynguyen1306 Thành viên tập sự

bạn có dùng kem trị mụn neu ko? dùng cho mụn mà sao lại là để tẩy da chết?

5. trimuntrungca

trimuntrungca Thành viên chính thức

Cách đơn giản nhất bạn nên đi dưỡng da 1 hoặc 2 tuần 1 lần mỗi lần chỉ 90k là đảm bảo không có mụn nữa nhé
    da mặt sẽ khô thoáng không còn bị nít lỗ chân lông sinh mụn nữa đâu.
    Tham khảo dưới chữ ký mình nhé. thanhks bạn

6. hanhkute89

hanhkute89 Thành viên mới

Ngày trước e cũng như mom đó, mặt mụn tùm lum luôn. Sau thì e bắt đầu học hỏi kinh nghiệm của mọi người và chú ý skincare hơn. Các sản phẩm e dùng skincare đều là các sản phẩm dành cho da mụn. Vì da e mụn đỏ nhiều nên e cũng dùng thêm serum trị mụn của Hoa Thảo. Serum này có thành phần thiên nhiên nên mùi hơi khó chịu :) Nhưng mà làm giảm sưng và ngừa mụn hiệu quả lắm.