Kinh nghiệm: Cách Lồng Ghép Nhiều Ảnh Bằng Phần Mềm Picsart

Thảo luận trong 'Học tập' bởi mongdiep3343, 20/6/2017.

1. mongdiep3343

mongdiep3343 Thành viên tập sự

Ghép hay lồng nhiều ảnh vào một sẽ tạo ra nhiều hiệu ứng, màu sắc khác nhau. Có nhiều ứng dụng có thể giúp bạn nhưng đa phần những phần mềm cắt ghép ảnh chuyên nghiệp đều là phần mềm thương mại. Người dùng sẽ phải bỏ ra một khoản tiềng không nhỏ để mua và gia hạn. Nhưng có một phần mềm hỗ trợ chỉnh sửa ảnh có thể tương thích với nhiều hệ điều hành khác nhau và hoàn toàn miễn phí đó là ứng dụng PicsArt. Và hôm nay thủ thuật taichua sẽ hướng dẫn các bạn cách ghép ảnh bằng picsart thông qua một ví dụ đơn giản nha.

Đầu tiên máy tính hay điện thoại bạn phải cài đặt ứng dụng picsart. Các bạn có thể tìm và download trên mạng, rất đơn giản nha.

Bước 1 : sau khi cài đặt xong các bạn mở ứng dụng PicsArt sẽ có giao diện như hình vẽ bên dưới. Không có quá nhiều chức năng và các công cụ được sắp xếp khoa học giúp người dùng dễ dàng tìm hiểu và sử dụng. Để bắt đầu cắt ghép ảnh bạn chọn tính năng “EDIT”

Bước 2 : Lựa chọn hình ảnh để bắt đầu ghép và lồng nhiều ảnh với nhau bằng tính năng “Add photo”
    Bước 3: để lồng nhiều tính ảnh với nhau, các bạn phải lựa chọn những ảnh khác nhau, có màu sắc hoặc hình ảnh tương thích với nhau thì sẽ lồng ghép hơn. Mình sẽ sử dụng 2 hình ảnh như hình dưới để lồng ghép nha.

Bước4 : các bạn chỉnh sửa độ mờ đục của hình ảnh cần ghép bằng tính năng Opacity nha, tùy hình ảnh mà các bạn điều chỉnh khác nhau, ở hình này mình sẽ điều chỉnh Opacity là 180%

Với những thao tác đơn giản vậy các bạn có thể đễ dàng lồng ghép nhiều hình ảnh với nhau đơn giản nha. Chúc các bạn thực hiện thảnh công.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mongdiep3343
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. ngocminhlong

ngocminhlong Thành viên tập sự

Picasa 3.9 dùng ngon hơn

3. resona2070

resona2070 Bắt đầu tích cực

Trên facebook em thấy người ta nghi chữ lồng vào một cái background màu làm như vậy sao ạ có anh chị nào biết chỉ em với.

4. Duncan1125

Duncan1125 Thành viên tập sự

Nếu các bác muốn có Picsart Gold cho Android thì có thể tải xuống tại đây: Picsart mod