Kinh nghiệm: Cách Luyện Hát Karaoke Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Học tập' bởi thanh872017, 4/10/2020.

1. thanh872017

thanh872017 NewsHotVN

Chào các bạn

Bài hôm nay tôi xin chia sẻ với các bạn cách luyện hát Karaoke Tiếng Anh

Nội dung tôi sẽ chia ra làm 3 phần, tôi xin tóm tắt nội dung bài viết cho các bạn dễ hiểu

Đầu tiên tôi sẽ nói về mục đích phương pháp này là gì?

Các bước chuẩn bị, và tự luyện hát tại nhà ra sao?

Thời gian ôn luyện như thế nào cho hợp lý?

Trước khi đi vào phần đầu tiên, tôi xin nói chút về phương pháp này, nó không phải tôi nghĩ ra, mà tôi học được từ cô Khánh Vy, cô này nổi tiếng vì có thể nói được 7 thứ tiếng, chắc rất nhiều người biết

Tôi sẽ để link video của cô ấy dưới cuối bài viết, các bạn có thể vào xem thêm

Giờ hãy bắt đầu các bạn nhá Let’s goo

Mục đích của phương pháp này

Phương pháp này nếu bạn luyện nó mỗi ngày chỉ 10 phút, thì trình nói tiếng anh của bạn lên rất nhanh

10 phút hát tương đương với 2 bài là ok, rất đơn giản, ai cũng có thể luyện được ngay.

Mà điều tuyệt vời nó hoàn toàn miễn phí, bạn không phải bỏ bất cứ đồng tiền nào để mua

Chỉ là bạn chịu khó bỏ chút thời gian mỗi ngày để luyện nó mà thôi

Lưu ý: Bạn nên chọn những bài tiếng anh thuộc thể loại Rap, Pop, chứ không nên hát thể loại nhạc trẻ, nhạc bình thường

Bởi vì khi bạn luyện hát với các bài nhạc pop, rap thì bạn phải hát nhanh, cái miệng bạn phải hát liên tục theo điệu nhạc, miệng bạn sẽ vô cùng dẻo khi luyện nói tiếng anh

Mục đích cuối cùng nó sẽ giúp bạn luyện nói tiếng anh trôi chảy, và lưu loát

Các bước chuẩn bị và tự luyện hát tại nhà

Để có thể luyện hát tiếng anh thì bạn nên chọn nghe trước những bài nhạc thuộc thể loại rap, pop

Bạn thử gõ tên bài hát đó cộng với chữ karaoke, nếu kết quả tìm trên youtube có thì bạn chuyển qua bước tiếp theo là nghe

Cứ nghe một lần không phụ đề, và lần sau là có phụ đề, tương tự cứ lập đi lập lại một vài lần

Sau đi bạn đã nghe không phụ đề, và có phụ đề xong rồi, bước tiếp bạn thực hiện hát theo giai điệu của bài hát, bước này bạn chỉ luyện hát theo ca sĩ trong video đó, chứ chưa hát karaoke

Hãy hát theo bài hát 2- 3 lần, nhằm cho bạn quen dần với nhịp điệu lên xuống của bài hát

Sau đó bạn hãy tìm bản karaoke của bài hát, và hãy tập hát một cách tự nhiên

Mới đầu có thể bạn hát không hay, thậm chí là dở, những cứ hát đi, hát một mình thì đâu có sợ ai cười hjhj

Luyện hát khi nào bạn thấy thoải mái hát là ok, nên nhớ phương pháp này rất tuyệt vời khi luyện nói tiếng anh trôi chảy, lưu loát

Từ vựng bạn có thể tra sau cũng được, bài sau tôi sẽ chỉ bạn cách học từ vừng thế nào cho hiệu quả

Thời gian ôn luyện

Rất đơn giản mỗi ngày chỉ 10 phút, bạn hát 2 bài một ngày, không có gì khó khăn cả

Hãy đeo tai nghe, và ngồi phòng hát một mình, không bị ai quấy rầy hết

Có rất nhiều kênh trên youtube cho phép các bạn hát karaoke, tôi hay hát kênh Sing King, kênh này có rất nhiều bài hay tôi hay hát như: Payphone- Maroon 5, Price Tag- Jess J, Domino… bạn có thể vào đó tìm bài hát bạn thích, và hát thử

Hãy chọn bài nghe nào bạn thích, nghe nó trước rồi luyện hát sau

Mỗi bài hát 1- 2 lần tùy bạn, nhưng nhớ nên hát nhạc pop, rap, nhạc hát nhanh, và sôi động

Mục đích để miệng bạn hoạt động nhanh hơn, phản xạ nói tiếng anh của bạn sẽ tăng lên

Sau khi bạn đã hát hết 2 bài, cuối cùng là bạn hãy mở những video dạng” English Coversation”, tức là cuộc đàm thoại, nói chuyện bằng tiếng anh

Mỗi lần luyện theo bạn nên để mốc 1 phút, nói theo từ 2-3 lần/ một lần luyện trong ngày, nếu bạn có thời gian thì nghe thêm cũng được, nếu không 1 phút cũng ok rồi

Trong bài sau tôi sẽ chia sẻ các bạn cách học” English Conversation” để áp dụng tốt cho tiếng anh giao tiếp cuộc sống hàng ngày của bạn khi phải giao tiếp với người nước ngoài

Các bạn hãy nhấn theo dõi tôi để khi tôi ra bài mới, các bạn sẽ nhận được thông báo sớm nhá

Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết này

Chúc các bạn thành công

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanh872017
    Đang tải...