Cần giúp: cách nào chống muỗi cho bé hiệu quả

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi menamlun, 17/9/2009.

1. menamlun

menamlun Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào mách mình cách nào để giúp con không bị muỗi chích với. bé nhà mình được 19 tháng,hôm nào đi làm về nhìn con chân tay sưng vù cả lên thương quá đi. Hà nội lại đang có dịch sốt xuất huyết nữa nên mình lo quá. nhà mình có vườn nên nhiều muỗi lắm. toàn muỗi vằn đen mới chết chứ. gị người đến phun thuốc toàn nhà rồi không ăn thua. lần nào cũng được cùng lắm là 1tháng. bôi kem chống muỗi thường xuyên sợ ảnh hưởng da bé. mẹ nào có cách gì không. mình thấy có vòng tránh muỗi nhưng có vẻ đắt quá nhỉ. mà cũng chỉ dùng được có mấy hôm. giúp mình với các mẹ ơi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menamlun
    Đang tải...

2. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Mình cũng đang rầu vì vụ muỗi đốt đây. Chân tay con sưng vù xót hết cả ruột, ông bà nội thì mắng. Đến khổ. Nhg theo mình ko nên bôi kem chống muỗi đốt vì ảnh hưởng tới da của bé. Nghe mấy kno thì đốt vỏ quýt trong nhà cũng đuổi được muỗi hoặc để trong nhà mấy loại cây cảnh này cũng đuổi được muỗi: cúc vạn thọ, tóc tiên, dạ lan hương, hoa nhài hoặc bạc hà. Ko thì mua máy đuổi muỗi (nhg cái này mình thấy ko hiệu quả lắm vì đã dùng rồi nhg con vẫn bị đốt vì chỉ cần 1 con muỗi thôi cũng đủ đốt sưng tay con rùi)
    Đấy mình chỉ biết thế thôi. Cái mình quan tâm bây giờ là bôi thuốc gì nhanh làm lành vết muỗi đốt, trị được vết thâm muỗi đốt để lại. Các mẹ share kno với nhé. Tkx

3. ngoc long

ngoc long Thành viên mới

cac me oi,cho minh o cung nhieu muoi lam.ban ngay thi minh thoa thuoc chong muoi cua jonson baby,ban dem thi minh de do duoi muoi o dau giuong,cai do sai bang pin cung tot lam ma lai nho gon nua.hay cac me mua vong duoi muoi cho be cung duoc,120ngan ma sai den 3thang lan chu khong phai may ngay dau.cac me xem sao nhe!

4. kat_l0ve

kat_l0ve Thành viên mới

Ðề: cách nào chống muỗi cho bé hiệu quả

Bé nhà em bị muỗi với dĩn đốt sưng quá trời. Bé ko chịu đc ngứa gãi xước hết giờ thành sẹo rồi ,ko biết có loại thuốc nào bôi cho hết sẹo ko ạ? mà em thấy bôi mấy loại kem chống muỗi quảng cáo trên tivi chả có hiệu quả gì cả :(

5. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Những lúc buổi tối mải dọn dẹp mình thường đeo co con nhà mình cái vòng tránh muỗi, chẳng biết là ko có muỗi hay là bọn muỗi sợ cái vòng đó nên ko thấy bị con muỗi nào đốt cả. Các mẹ thử mua về cho bé dùng xem thế nào?

6. oc_nhoi

oc_nhoi Thành viên đạt chuẩn

Thuốc gì dùng thì cũng gây nên những tác dụng k tốt, vì thế cách tốt nhất là các mẹ nên buông màn cho con vào ban đêm và ban ngày thì cùng chụp khi con ngủ

7. Tom&My

Tom&My Thành viên tích cực

Bên mình hiện đang có bán bộ phòng và xịt muỗi nhập khẩu trực tiếp từ Ba Lan.Bộ sản phẩm gồm 2 chai: 1 chai xịt phòng cứ 4 tiếng xịt 1 lần và 1 lọ gel bôi sau khi bị muỗi đốt tịt ngay mà không để lại vết thâm đâu mẹ ạh.Sản phẩm này dành cho bé trên 1 tuổi,mẹ thử mua về cho bé dùng thử xem,mình nghĩ sản phẩm này rất hữu ích cho bé đấy

8. Canhachongmuoi

Canhachongmuoi Thành viên chính thức

mẹ nó thử tham khảo sản phẩm làm từ thảo dược bên e xem sao,rất tốt đấy ạ.xem chữ kí của em nhé