Cần giúp: Cách Nào Để Chữa Tắc Tia Sữa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ck_maimeo, 13/11/2015.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình được 6 tháng rồi, mình đang bị tắc sữa nổi thành mảng to, giờ làm thế nào cho nhanh hết tắc, mình bị 5 ngày rồi, đau nhức lắm. Thấy mấy đứa bạn mình mách đến trung tâm Breatech ở chỗ phụ sản, ko biết ở đó chữa ổn ko nhỉ. Bạn nào đã chữa ở đó chỉ cho mình với. thanks nhìu.

Đang tải...

2. mienanhpham2019

Trước mình bị tắc gọi chị linh ở nghĩa dũng một cái là có mặt ngay , làm thì tư vấn chu đáo

3. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

4. mienanhpham2019

em cũng giống các mẹ này, nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu, e không sợ cảm giác đẻ nhưng cảm giác trích ngực thì đến giờ vẫn sợ. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc và cũng cải thiện số lượng sữa nữa, có 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy, đàn bà đến khổ

5. mienanhpham2019

Các mẹ đừng chữa ở đâu xa, cứ qua cái trung tâm ở ngõ 14a dốc phụ sản cách bệnh viện 100m đi bộcho em, máy móc làm vèo một cái bầu ngực xẹp lép, nhẹ hết cả người cái trung tâm này từ nghĩa dũng chuyển về, khách đông dã man, không đặt lịch trước thì chờ đến cả ngày mới tới lượt.

6. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mẹ này nói chuẩn đấy. Em cũng từng chữa ít sữa ở trung tâm Breatech ở dốc phụ sản. Nhân viên đúng thật là mát tay. Em sinh mổ xong, sữa tắc và ít lắm, con chả đủ bú, toàn phải ăn sữa ngoài. Rồi chồng em sốt ruột gọi trung tâm này đến. Họ xoa bóp 1 lúc rồi dùng máy thế nào mà 1 lúc sau sữa bắt đầu phun ra mấy tia. Dần dần, phun ào ào, mừng rơi nước mắt. Họ tư vấn nên cho con bú đều để sữa về nhanh và đều đặn. Nghĩ lại thấy thật may mắn

7. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nào gần bv phụ sản trung ương thì có thể qua chỗ trung tâm 26 Hàng Bài ấy, trung tâm này cũng nổi tiếng về chữa viêm tắc tia sữa nữa đó các mẹ. Mình với mấy người bạn sinh xong đều chữa tắc tia sữa với ít sữa ở đây. Nhân viên cũng mát tay lắm, làm nhẹ nhàng không đau

8. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ nói chuẩn. Mình sinh ở bv phụ sản trung ương nên gọi luôn nhân viên chỗ 26 Hàng Bài đến chữa tắc sữa cho. Gọi được nhân viên ở đây đến thông sữa cho mà mừng hết sức. Họ làm rất khéo, ngực mình đang căng đau mà xoa bóp tý đã đỡ rồi, hơi đau tẹo thôi. Lúc sau thì sữa phun ra. Giờ sữa về đều cho con bú rồi

9. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Em từng bị tắc tia sữa,áp dụng mấy biện pháp dân gian chả khỏi.Rồi gọi mấy trung tâm gần nhà cũng chả ăn thua. Cuối cùng gọi trung tâm 26 Hàng Bài, thì đúng là giá cao hơn tý nhưng chữa nhanh lắm. Nhân viên đến có 1 lần mà mình đã hết tắc luôn, giờ đủ sữa cho con bú. Nhân viên toàn người có kinh nghiệm nên chữa khác hẳn. Mẹ nào cần thì gọi thẳng họ đi, sdt đây 0912661144

10. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn các mẹ đã cho số điện thoại,.mình vừa gọi họ tư vấn cho xong. Thấy nhân viên cũng trả lời cặn kẽ nhiệt tình lắm. Note lại khi nào sinh bé thứ 2 sẽ gọi

11. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Mình cũng từng chữa tắc sữa ở 26 Hàng Bài đây. Giá cả hợp lý. Nhân viên đến nhanh, có tay nghề cao. Các mẹ gọi họ mà chữa,đừng chữa lung tung làm gì

12. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Minh sinh xong tắc sữa, rồi được giới thiệu cho mấy chỗ nhưng cuối cùng gọi mỗi trung tâm 26 Hàng bài này. Công nhận nhân viên có tay nghề nên làm nhanh, không đau. Giờ mình đã thừa sữa cho con bú rồi

13. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Tắc tia sữa đúng là khổ thật các mẹ ạ, em cũng từng bị tắc đến phát sốt. May mà gọi nhân viên ở 26 hàng bài đến kịp thời thông cho. Họ đến có 2 lần mà em đã khỏi hẳn, sữa đủ cho con bú đấy