Cách nấu cháo rong biển cho con?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MebeThuan, 25/10/2009.

1. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Bé nhà chị mấy tuổi rồi?Nếu cháu khoảng 4T thì chị nấu canh rong biển cho cả nhà và cháu đều ăn được.Còn nếu cháu còn nhỏ vẫn đang ăn cháo thì mẹ bé trước khi nấu thì cho rong biển ngâm nước ấm khoảng 20 phút, sau đó cho vớt ra bóp với muối ăn cho bớt tanh.Rồi rửa lại cho hết muối, băm nhỏ rong biển như băm rau cho bé.Nấu cùng với cháo là được.Món này rất dễ làm, em toàn làm cho bé nhà em ăn (cải thiện được bệnh táo bón)

Có cả loại sushi dành cho trẻ em nữa đấy chị ah.Sushi này là từng miếng nhỏ, mỗi lần nấu cháo cho bé chỉ việc bóp nhỏ (rất giòn và dễ bóp) ra rồi cho vào nồi cháo nấu cho bé là xong.Nhanh hơn nấu rong biển (nếu chị ko có thời gian)
    Chúc mẹ bé sẽ thành công món rong biển này cho bé :heart:

Đang tải...

2. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Bé không hợp tác thì mình ngưng, một thời gian sau thử cho ăn lại có thể bé sẽ hợp tác bạn ạ. Rùa con mình cách đây khoảng 6 tháng mình cũng thử cho ăn rong biển (loại miếng nhỏ dùng làm sushi của HQ) thì không thèm ăn, bây giờ cho ăn lại thì tự lấy bỏ vô miệng, trong nháy mắt đã hết 1 gói 10 miếng, ăn xong còn thòm thèm "cho con ăn rong biển nữa". Khẩu vị của bé sẽ thay đổi theo thời gian, cơ bản là mình đừng nản mà tìm ra món bé thích tại thời điểm đó :)

MebeThuan thích bài này.
  3. me be suri

Đúng rồi mẹ bé ah, hàn quốc có bán cả sushi dành cho trẻ em.Ăn sống giòn giòn như bim bim, bé nhà em thick lắm, vì nó tưởng ăn bim bim.Mẹ bé mua thử loại đấy cho bé đảm bảo bé sẽ thick \\:D/

4. me be suri

Đúng rồi chị ah, bé nhà em, em cho ăn sushi trẻ em của Hàn Quốc bé thick ăn lắm.Ăn giòn giòn như bim bim, ăn xong lại đòi ăn tiếp :drinkers::drinkers::drinkers:

5. qiuyun

qiuyun Vân - Mẹ Ken

Chẳng biết con tớ có thích ăn rong biển ko nhưng tớ thì đặc biệt thích nhé. Hồi có bầu và khi mới đẻ tớ toàn ăn canh rong biển thịt bò, ngon hết biết. Chẳng biết có phải là do ăn nhiều rong biển ko mà sữa về rất nhiều, thích ơi là thích. Chắc con mình cũng ăn được thôi, vì đã được ăn từ trong bụng mẹ mà :D. Con tớ hơn 5 tháng rồi, đến 6 tháng tớ sẽ nấu nước dashi nấu từ rong biển konbu và cá bào để nấu bột cho con. Nước này đặc biệt thơm ngon, còn bã có thể làm salat cho người lớn ăn nữa.

6. bapyeuquyoi

bapyeuquyoi Thành viên tích cực

Ðề: Cách nấu cháo rong biển cho con?

cái loại này hình thù thế nào, mẹ nó mua ở đâu, giá rổ thế nào nhỉ mình muốn mua cho con ăn thử quá ạ

7. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

mẹ nó thử lên anh google search xem sao ạ

8. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

bạn ngâm cho nở mềm ra, xong thì cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn ra nhé, giống như rau, bạn nấu với thịt bò hoặc thịt heo đều ngon cả nhé