Kinh nghiệm: Cách Nấu Chè Chuối Chưng Đơn Giản Nha Cả Nhà!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Dinh Vien, 24/10/2017.

1. Dinh Vien

Dinh Vien Zui Vào Bếp

Với cách nấu chè chuối chưng này, các mẹ có thể làm ra cho mình một món ăn vặt thơm ngon như ý, mà lại còn rất đơn giản nữa!

Món chè chuối chưng này hồi nhỏ mình mê lắm, lúc nào mẹ nấu cho ăn là coi như sướng phải biết, lúc mẹ nấu thì cứ loăn xoăn dưới bếp phụ này phụ kia. Nồi chè nấu ra xong thì mấy anh em tranh nhau ăn, bi giờ nhớ lại vẫn thấy vui vô cùng.

Cách nấu chè chuối chưng này cũng rất dễ thực hiện các mẹ nhé, nguyên liệu không cầu kỳ lắm đâu: vài quả chuối xiêm, ít bột báng, vài củ khoai lang, đường cát, vani, nước cốt dừa bấy nhiêu nguyên liệu thôi là đã có thể nấu ra một món ăn vặt ngon như ý rồi đó nha mọi người.

Nguyên liệu dùng để thực hiện:[​IMG]
    - 4 trái chuối xiêm (chuối sứ)
    - 1 củ khoai lang
    - 100g đường cát
    - 50g bột báng
    - Một trái dừa khô
    - Đậu phộng, 1 ít muối

Các mẹ hãy tham khảo cách làm trong video clip nha! Rất là đơn giản đó.

Bi giờ thay đổi nhiều rồi, nhưng vẫn không thể quên được nồi chè hồi xưa má nấu, không biết hồi đó sao mà ăn thấy ngon vô cùng, mình đã nấu món chè chuối chưng này không biết bao nhiêu lần mà vẫn còn thua má xa.

Lâu lâu làm chén chè chuối chưng nấu với nước cốt dừa và đường cát trắng để cùng ôn lại một thời tuổi thơ, tay múc một muỗng chè, mắt mơ màng bao nhiêu kỷ niệm, ký ức ùa về một thời tuổi trẻ…trâu thật sôi nổi và hồn nhiên.

Các mẹ hãy nấu món chè này cho gia đình thân yêu của mình xem sao nha, chắc hẳn mấy nhóc tì sẽ đánh chén hết cho mà xem, đó là còn chưa kể ông xã/bà xã bạn sẽ xuýt xoa không ngớt đó nha.

Rất cảm ơn các mẹ đã đọc bài viết của mình. Chúc các mẹ sẽ có cách nấu chè chuối chưng thật ngon cho riêng mình nha.

Các mẹ hãy xem thêm: CỦ CẢI TRẮNG NGÂM MẮM đây là cách thực hiện vô cùng đơn giản của mình nhưng ăn cơm, ăn cháo, kho thịt tất cả đều rất ngon.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dinh Vien
    Đang tải...

2. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Chè chuối có cả khoai ạ ?

3. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

mình k thích ăn chuối lắm :((