Kinh nghiệm: Cách Nấu Xôi Vò Đơn Giản Đảm Bảo Thành Công

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Dinh Vien, 6/11/2017.

1. Dinh Vien

Dinh Vien Zui Vào Bếp

Cách nấu xôi vò đơn giản này các mẹ chắc chắn sẽ thực hiện thành công 100% đó nha, đây là món ngon dễ làm đem theo ăn sáng thì tuyệt vời luôn nhé các mẹ!

Không biết có nhiều bạn khoái món xôi vò như mình không há, có đợt mình đi làm ăn sáng bằng xôi vò mấy tuần lễ riết rồi bà bán xôi vò nhẵn mặt mình luôn, cái món xôi này nhìn đơn giản vậy mà hấp dẫn gì đâu luôn.

Ban đầu mình nghĩ làm món này làm chắc là sẽ khó lắm đây, tự hỏi không biết nấu kiểu gì mà ngon lành dữ vậy, rồi mình tìm hiểu thì cách làm món xôi vò quả thực không hề khó đâu nha mọi người.

Các mẹ chuẩn sẵn một số nguyên liệu như vậy nè!
    - 300g gạo nếp
    - 150g đậu xanh
    - Muối, đường, một chút dầu ăn

Vậy là các mẹ đã có đầy đủ nguyên liệu rồi đó, cách nấu xôi vò đơn giản này chi tiết các mẹ hãy theo dõi trong clip của mình nhé! Bảo đảm các mẹ sẽ thành công 100% luôn đó.

Món xôi vò này khi nấu ra xong nhìn vô cùng thích mắt các mẹ ạ, xôi tơi xốp rời ra, nhìn đẹp vô cùng, nhưng mà mình lại thích ăn theo kiểu cho vào bọc xong rồi vò thật chặt lại, sau đó từ từ nhâm nhi, thế mới ngon. Còn bạn, bạn thích ăn theo kiểu nào ?

Hãy bắt tay ngay vào làm món ăn sáng đơn giản này ngay cho gia đình nhỏ của mình nhé các mẹ, với cách nấu xôi vò đơn giản này thì các mẹ tuyệt đối không thể nào thất bại được đâu. Món này làm cũng rất nhanh, mang đi làm, đi học cũng đều rất gọn gàng và tiện lợi nữa.

Chúc các mẹ sẽ thực hiện món ngon dễ làm này thành công như ý và sẽ có riêng cho mình một công thức thú vị nhé!

Các mẹ hãy xem thêm cách làm CỦ CẢI TRẮNG NGÂM MẮM món này ăn cơm hơi bị ngon đó mọi người ạ, cách làm thì khỏi phải nói luôn, cực đơn giản nhé!

Chúc các mẹ vui vẻ nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dinh Vien
    Đang tải...

2. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Ngon thế :)

3. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

ui xôi vò bà mình rất hay làm cho mình ăn