Cách Phân Biệt Nước Xịt Thơm Quần Áo Thật Hay Giả

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi daugac, 11/8/2020.

1. daugac

daugac Hãy là mình tốt hơn mình của ngày hôm qua!

Để phân biệt nước xịt thơm quần áo là thật hay giả, cách làm cực kỳ đơn giản.

Chỉ cần thực hiện đúng 2 bước như sau:

Bước 1: Lắc mạnh chai nước xịt thơm quần áo 3 lần.

Bước 2: Đặt chai xịt thơm quần áo lên bàn và quan sát bọt khí xuất hiện trong chai.

Nếu bọt tan biến ngay trong vòng 1 phút thì xin chúc mừng. Chai xịt thơm quần áo bạn sở hữu là chai thật.

Nếu bọt không tan biến ngay trong vòng 1 phút mà tồn tại hàng giờ thì đây là nước xịt thơm quần áo giả.

Giải thích lí do:

Chất hoạt động bề mặt là một chất thường được cho vào các dung dịch tẩy rửa để hoà tan dầu với các thành phần khác. Chất hoạt động bề mặt nếu tiếp xúc nhiều với da sẽ gây tổn thương màng tế bào và làm hại da.

Nước xịt thơm quần áo giả thường có chất hoạt động bề mặt trong thành phần nên khi lắc lên bọt khí xuất hiện và không tan trong vòng 3-4 giờ.

Nước xịt thơm quần áo thật không chứa chất hoạt động bề mặt nên khi lắc lên, bọt khí xuất hiện và tan biến ngay.

Đây là lí do khiến nước xịt thơm quần áo thật an toàn cho da, phù hợp với tất cả các đối tượng từ người lớn đến trẻ nhỏ.

Nếu bạn cần tư vấn miễn phí về cách phân biệt nước xịt thơm quần áo hương thơm lâu, Zalo ngay cho Denovo nhé: 0966972717.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi daugac
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

cảm ơn bài viết của bạn

daugac thích bài này.
  3. daugac

daugac Hãy là mình tốt hơn mình của ngày hôm qua!

Cảm ơn bạn nhiều nha. Bạn có bán mật ong đúng không ạ? Bé nhà mình đang thích pha mật ong với nước uống. Cho mình xin địa chỉ đến mua với nha.