Kinh nghiệm: Cách sửa file host trên máy tính để đăng nhập vào Facebook khi bị chặn

Thảo luận trong 'Học tập' bởi teen5s, 14/7/2014.

1. teen5s

teen5s Banned

Lang thang trên khắp các diễn đàn congnghe lớn, mình đã học hỏi được một số kinh nghiệm rất đơn giản để có thể đăng nhập vào Facebook, kể cả khi bị nhà mạng chặn. Mình xin chia sẻ chút kinh nghiệm của mình với mọi người, đó là cách sửa file host trên máy tính để đăng nhập vào Facebook khi bị chặn.

Để làm được điều đó các bạn có thể làm theo các bước sau:

Bước 0 - Download file host: Thực hiện bước này nếu bạn không muốn tự sửa file hosts bằng tay. Bạn có thể bỏ qua các bước 1 đến bước 3 ở dưới đây nếu bạn tải file hosts haivl.com đã chuẩn bị sẵn. Sau khi tải về, bạn giải nén, rồi copy đè file vừa giải nén lên file hosts có sẵn tại thư mục: C:\Windows\System32\drivers\etc

Download file host tại đây: cách vào facebook

Nếu bạn không làm bước 0 thì có thể làm bước 1 đến 3 sau đây:

Bước 1 - Mở Notepad: Click vào Start Menu > All Programs > Accessories > Notepad. Nếu bạn dùng Windows Vista hoặc Windows 7, thay vì click vào biểu tượng Notepad, bạn click chuột phải vào biểu tượng Notepad, trên menu hiện ra, chọn "Run as Administrator".

Bước 2 - Mở file hosts: Trong Notepad bạn vào menu File > Open. Ở phần Filter gần ô File name, bạn chọn All Files (*.*). Sau đó vào đường dẫn: C\Windows\System32\drivers\etc để mở file có tên là hosts.

Bước 3 - Sửa file hosts: Sau khi đã mở file hosts, di chuyển con trỏ đến cuối file. Rồi bấm Enter. Copy toàn bộ nội dung tương ứng như sau để thêm vào cuối file hosts:

Với cách vào facebook đơn giản này thì mọi người sẽ dễ dàng vào được facebook dù bất cứ nơi đâu, bất cứ nơi nào mà ko lo bị nhà mạng chặn nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi teen5s
    Đang tải...

2. teen5s

teen5s Banned

Cách từ bỏ facebook bằng xóa vĩnh viễn tài khoản

Cách xóa Facebook này là giải pháp hữu hiệu nhất khi bạn đã quyết định từ bỏ Facebook, có thể do chán, bị đánh cắp thông tin cá nhân hay bị spam chẳng hạn.

Xóa tài khoản Facebook vĩnh viễn
    - B1: Vào trang: https://www.facebook.com/help/delete_account
    - B2: Nhấn vào nút “Submit”(Gửi) và thực hiện theo các chỉ dẫn tiếp theo.
    - B3: Tài khoản của bạn sẽ bị treo trong khoảng 2 tuần, và nếu trong khoảng thời gian này bạn không đăng nhập lại (yếu tố này rất quan trọng) thì nó sẽ được xóa vĩnh viễn.
    Nếu bạn gặp vấn đề với thao tác trên bạn có thể liên lạc trực tiếp tới đội phát triển Facebook bằng link sau:
    https://www.facebook.com/help/contact_generic.php
    Vậy là xong! đã có thể bỏ facebook và sống thật với cuộc đời...

Nguồn: congnghe

3. DNA_Furniture

DNA_Furniture Nội thất tân cổ điển

Ðề: Cách từ bỏ facebook bằng xóa vĩnh viễn tài khoản

cũng nhiều lần bảo bỏ fb, nhưng 1,2 ngày ko vào là ko chịu đc rồi :-\"

4. LionAngel

LionAngel Thành viên tích cực

Ðề: Cách từ bỏ facebook bằng xóa vĩnh viễn tài khoản

Sao lại phải xóa. Con mồi kiếm ra tiền mỗi ngày của mình. Xóa thì mình chết đói :(

5. teen5s

teen5s Banned

Các bước xóa bỏ tài khoản Facebook vĩnh viễn

Nếu bạn cảm thấy Facebook ảnh hưởng quá nhiều tới cuộc sống riêng tư của mình và muốn xóa bỏ toàn bộ dấu vết của bạn trên Facebook, hãy làm theo hướng dẫn dưới đây với cách xóa Facebook vĩnh viễn này.

+ Bước 1: Đăng nhập vào tài khoản Facebook của bạn.

+ Bước 2: Truy cập vào địa chỉ xóa Facebook

+ Bước 3: Bấm vào "Xóa tài khoản của tôi" (Delete my account).

http://s1.storage.********/image/2014/07/cach-xoa-tai-khoan-facebook-vinh-vien-khong-khoi-phuc-lai-2227-1406086874-53cf2eda34a08.jpg

+ Bước 4: Nhập mật khẩu tài khoản facebook và Nhập các từ trong hình ảnh Capcha. Chọn Được để thực hiện việc xóa facebook.

http://s1.storage.********/image/2014/07/cach-xoa-tai-khoan-facebook-vinh-vien-khong-khoi-phuc-lai-2227-1406086914-53cf2f022fea2.jpg

+ Bước 5: Sau khi hoàn thành 4 bước bên trên là bạn đã tạm thời khóa tài khoản Facebook của mình. Để xóa bỏ tài khoản Facebook vĩnh viễn và đảm bảo không thể khôi phục lại, tuyệt đối không được đăng nhập lại hoặc sử dụng bất kỳ chức năng nào của Facebook có liên quan tới tài khoản đang tạm khóa trong vòng tối thiểu 14 ngày.

Cụ thể, bạn sẽ không được sử dụng các ứng dụng Facebook trên smartphone hoặc chạy các ứng dụng và game có truy xuất tới tài khoản Facebook của bạn trong tối thiểu 14 ngày trước khi Facebook của bạn bị xóa vĩnh viễn.

Vậy là bạn đã xóa tài khoản Facebook của mình vĩnh viễn sau 14 ngày không đăng nhập. Tất cả dữ liệu sẽ hoàn toàn mất đi và bạn ko thể khoi phục tài khoản lại dc.

Nguồn: công nghệ

6. Greenfood.hanoi

Greenfood.hanoi Thành viên tích cực

Ðề: Các bước xóa bỏ tài khoản Facebook vĩnh viễn

Có cách nào xóa vĩnh viễn page mà ko cần đợi 14 ngày ko vậy chủ top :D chứ để 14 ngày mới bị xóa, ngứa tay nghịch nghịch lại đăng nhập thì nguy :D

7. chuphuongvcu1988

chuphuongvcu1988 Bắt đầu tích cực

Ðề: Các bước xóa bỏ tài khoản Facebook vĩnh viễn

Đơn giản như thế này thôi nhưng mà rất nhiều người hỏi mình. Share bài này cho các bạn có tư tưởng từ bỏ face vậy