Kinh nghiệm: Cách Tiết Kiệm Điện Hay Ho Và Hiệu Quả Trong Mùa Hè Các Mom Cùng Tham Khảo

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Jinju88, 24/6/2020.

1. Jinju88

Jinju88 Thành viên đạt chuẩn

Chủ đề hôm nay mình muốn chia sẻ là về việc sử dụng tiết kiệm trong mùa hè. Như các bạn cũng biết mùa hè là khoảng thời gian mà chúng ta sử dụng điên nhiều nhất trong năm do thời tiết nóng bức mà nhu cầu dùng điều hòa , quạt và các thiết bị điện tăng cao. Chắc hẳn tháng vừa rồi có rất rất nhiều bạn giật mình với hóa đơn tiền điện nhà mình tăng gấp 2 đến 3 lần so với tháng trước phải không nào. Đó là do mức tính giá điện theo bậc thang càng dùng nhiều điện thì giá môi kw càng cao. Nhu cầu sử dụng điện trong mỗi gia đình trong mùa hè đều gần như nhau nhưng nếu chúng ta biết sử dụng các thiết bị điện đó đúng cách và hợp lý thì mình sẽ tiết kiêm đươc kha khá tiền điên đó. Những cách tiết kiệm điện thì có rất nhiều hầu như ai cũng biết nhưng do tâm lý ngại nên không phải ai cũng áp dụng vào trong gia đình. Nhưng nếu đã thực hiện được thì mình tin rằng các bạn sẽ bất ngờ khi nhìn vào hóa đơn tiên điện nhà mình tháng sau đó. Mình đã làm thử và thành công tháng này tiền điện nhà mình không tăng so với tháng trước dù mình ở nhà cả ngày , dùng điều hòa và quạt thường xuyên.
    Sau đây mình sẽ chia sẻ những cách mà mình đang áp dụng tại nhà để tiết kiệm điện , các bạn cùng thực hiên với mình nha. Chúc các bạn thành công.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Jinju88
    Đang tải...

2. Jinju88

Jinju88 Thành viên đạt chuẩn

Phương COSMETIC thích bài này.
  3. dung0886876888

dung0886876888 Thành viên chính thức

Để t về t thử nhà t xem sao rồi báo lại mn

4. Phương COSMETIC

Phương COSMETIC Bắt đầu nổi tiếng

thanks bài viết nhiều