Kinh nghiệm: Cách Trị Hôi Miệng Hiệu Quả Không Tốn Tiền

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thanh872017, 7/10/2020.

1. thanh872017

thanh872017 NewsHotVN

Hôm nay tôi sẽ chỉ các bạn cách trị hôi miệng rất hiệu quả, và không hề tốn tiền

Tại vì tôi thấy bệnh này rất nhiều người mắc phải, bạn thân tôi trước cũng bị mắc cái bệnh này

Cách chữa này do tôi may mắn thấy được một anh chia sẻ trên Youtube, tôi đã thử và áp dụng thành công, hôm nay tôi chia sẻ lại với các bạn

Phải nói nếu bạn hay bị hôi miệng thì sẽ rất bất lợi, khi nói chuyện với người đối diện người ta sẽ thấy khó chịu vì bạn

Bài này tôi xin chia làm 3 phần cho các bạn dễ hình dung

Phần 1: Nói về những nguyên nhân hàng đầu gây hôi miệng

Phần 2: Tôi sẽ chỉ các bạn cách trị hôi miệng hiệu quả chỉ sau một tuần, mỗi ngày bạn chỉ tốn duy nhất 5 phút mỗi ngày

Phần 3: Một số điều về ăn uống hàng ngày bạn cần tránh để trị triệt để chứng hôi miệng

Giờ bắt đầu thôi các bạn ơi

Phần 1: Những nguyên nhân gây hôi miệng

Có rất nhiều nguyên nhân gây hôi miệng, nhưng có 3 nguyên nhân chính

Do ăn quá ít chất xơ, rau củ quả, trong các bữa ăn hàng ngày

Sử dụng thường xuyên các chất kích thích như rượi bia, thuốc lá, cà phê

Do bạn bị bệnh về đường ruột, nhất là dạ dày

Phần 2: cách trị bệnh hôi miệng

Đây là phần quan trọng mà các bạn quan tâm nhất, đó là cách trị hôi miệng

Tôi đã thử một số cách nhưng không hiệu quả, may mắn tôi tìm ra cách này rất hiệu quả, lại không tốn tiền

Để trị hôi miệng bạn chỉ cần chuẩn bị một quả chanh, bạn lấy dao cắt quả chanh làm đôi

Bóp bỏ hết nước, bóc bỏ cùi ở trong, bạn chỉ lấy vỏ không

Sau khi bạn đã lấy được vỏ rồi, việc tiếp theo là bạn cho vào mồm nhai nó, nhớ nhai đều khắp nơi trong khoang miệng

Mới đầu bạn cảm thấy khó chịu khi nhai, vì mùi vỏ chanh hơi khó chịu

Hãy cố gắng nhai trong 2 phút, và ngậm im trong mồm khoảng 3 phút, tổng chỉ mất có 5 phút

Nhai vào buổi sáng khi vừa ăn sáng xong, bạn nhả bỏ bã, và đánh răng như bình thường

Lưu ý: Trong quá trình nhai ban đầu bạn chưa quen có thể bị nôn ra, nhưng hãy kiên trì 1-2 hôm là sẽ quen, trong quá trình nhai bạn không nên đứng hay ngồi một chỗ, nên đi lại cho thoải mái để tránh bị nôn sớm trong quá trình nhai

Mỗi buổi sáng chỉ cần nhai nửa vỏ quả chanh là được

Cách trị hôi miệng kiểu này rất hiệu quả các bạn nên thử ngay nhá, nhai trong 1 tuần chỉ mất 4 quả chanh, mỗi quả nhai được 2 hôm

2 quả chanh giờ bạn mua chỉ tốn từ 3-4 nghìn đồng, quá rẻ, không muốn nói là như không mất tiền

Lưu ý: cuối cùng nếu bạn nào thử nhai trong 1 tuần mà vẫn bị hôi miệng trở lại thì nên đi khám đường ruột tại các bệnh viện để có hướng điều trị tốt hơn

Vì đa số bị hôi miệng là do bị mắc bệnh đường ruột, dạ dày

Phần 3: Chế độ ăn uống

Bạn nên thay đổi chế độ ăn hàng ngày, nên ăn ít thịt lại, và ăn nhiều rau quả, chất xơ. Nó vừa tốt cho đường ruột của bạn, lại có lợi cho sức khỏe

Nên ăn đúng giờ, tránh ăn quá muộn nhất là bữa tối, việc bạn ăn muộn nó là nguyên nhận hàng đầu gây bệnh loét dạ dày, đầy hơi, nó là nguyên nhân chính khiến bạn bị hôi miệng

Nên tập thể dục thường xuyên

Nên đánh răng 2 lần một ngày, buổi sáng, và buổi tối trước khi đi ngủ

Tránh ăn quá no trong các bữa ăn, nhất là vào buổi tối

Hy vọng bài hôm nay sẽ giúp ích cho các bạn, hãy thử nếu thấy hiệu quả thì nên giới thiệu cho anh em trong gia đình bạn làm theo

Chúc các bạn thành công

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanh872017
    Đang tải...