Cách Trị Mụn Thâm Bằng Nghệ Tươi

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Pazga Tóc, 28/8/2020.

1. Pazga Tóc

Pazga Tóc Sống một cuộc đời đáng sống!

Bạn có thể dùng em nghệ tươi kết hợp cùng với mật ong để tăng thêm phần hiệu quả.

Bạn cần chuẩn bị 1 củ nghệ tươi đã được gọt rửa sạch đất cát, rồi đợi thời gian cho ráo nước nha.

Sau đó, dùng cối đâm nhuyễn em ấy ra hoặc có thể xay nhuyễn rồi đổ ra bát

Cho thêm 2 thìa mật ong vào và bắt đầu ta khuấy khuấy khuấy, trộn đều trộn đều nào.

Bạn rửa sạch da mặt và đắp hỗn hợp lên mặt khoảng 10 - 15 phút rồi rửa sạch lại với nước. Mặt nạ này dùng 2-3 lần/ tuần điều này sẽ giúp trị thâm các vết mụn và còn làm sạch da ngăn ngừa mụn mới nổi lên, sự kết hợp độc đáo với mật ong sẽ giúp da mặt của bạn sáng dần dần lên.

Một số lưu ý đặc biệt nên quan tâm:

1/ Khi vừa mới nặn mụn xong, vết mụn còn đang hở, tuyệt đối không được bôi nghệ tươi vào trực tiếp mà phải đợi đến 1-2 ngày khi vết mụn kéo da non. Vì như vậy sẽ dẫn đến lở và tổn thương da rất nhanh.

Bạn có thể dùng miếng dán mụn để tránh bụi bẩn bám vào vết mụn, hút các bã còn thừa chưa nặn hết trên mụn ra được, làm vết mụn sạch sẽ rồi đợi đến khi kéo da non.

2/ Những người có làn da dễ dị ứng thì không nên đến "thỉnh giáo" mấy em nghệ tươi này.

3/ Phải rửa mặt sạch sẽ trước khi hành sự bạn nha, và nhớ bôi một lớ nghệ mỏng xung quanh vết thâm để có thể làm đều màu da hơn.

Hi vọng những điều nhỏ trên từ mình sẽ giúp ích được bạn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Pazga Tóc
  2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

từ lâu mình cũng đã biết đến tác dụng trị mụn thâm của nghệ