3 tháng giữa: Cảm Cúm Khi Mang Thai Phải Làm Sao Các Mẹ Ơi?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ngamit, 11/9/2006.

1. ngamit

ngamit Thành viên đạt chuẩn

Em co bau duoc 4 thang,em moi di kham bac si duoc 2 tuan, ket qua binh thuong khong co van de gi. Nhung tinh hinh la em dang bi cum kha nang, nguoi cam thay rat met. Co me nao biet chi giup em phai lam sao, em rat so di kham bac si ho laoi bat phai sieu am( em xin loi cai may tinh hom nay tu nhien bi lam sao em khong the nao go duoc tieng Viet). Em xin cam on cac bac.[/code][/quote]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngamit
    Đang tải...

2. Mẹ Moon

Mẹ Moon Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, nên đi đến bs khám đi. Theo mình biết bị cúm thì bs cho uống thuốc thôi chứ ko có siêu âm gì đâu. Trừ trường hợp đến kỳ bạn phải siêu âm để biết tình hình như thế nào thì bs mới tiền hành. Chúc bạn sớm hồi phục nhé.

3. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

bạn đừng nên uống thuốc gì nếu chưa có chỉ định BS nhé. Theo mình biết thì có một vài loai thuốc rất nguy hiểm đối với thai phụ trong 3 tháng đầu đấy, khám ngay đi bạn ạ

4. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Ngamit nên đi khám bác sĩ ngay đi!!! Cúm trong thời gian 12 tuần đầu thai kỳ (giai đoạn đang sắp xếp tổ chức của em bé) là không ổn đâu ạ.

5. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Nhưng siêu âm thì cũng có sao đâu ạ ? Đâu có đau đớn gì ? Cũng đâu có hại cho em bé ?

6. ngamit

Thanks cac me,hom qua em da di kham roi, bac si bao khong co van de gi, phai uong paracetamol. Nhung tum lai la van sieu am, ket qua la em be gai, du kien sinh vao giap tet am lich, co khi phai an Tet trong vien cung nen.

7. Mẹ Moon

Chúc mừng bạn nhé, bé gái đầu lòng là số 1 rồi. Mình thì thích con gái lắm. :lol:

8. ngamit

Hic, bac oi, day la nang cong chua thu 2 cua nha em day a.

9. Mẹ Moon

Ko sao đâu Ngamit ơi, con gái bây giờ còn nhờ hơn cả con trai đó chứ. Mình cũng thích hai đứa con gái luôn hà. :p

10. ngamit

Em cung da xac dinh tu tuong ngay tu luc biet la minh bi vo ke hoach, nhung khong hieu sao van cu nao nao, tu hom qua anh xa cu phai dong vien tinh than. Nhung ma khong sao nguoi ta bao 2 con gai thi nha giau to.

11. Me Shu

Me Shu Thành viên mới

Chúc mừng mẹ bé Ngamit nhé. Em cũng có thai hơn bốn tháng rùi.Đi siêu âm mà em bé cứ nắm úp chả thấy gì, nhưng cuối cùng bác sỹ nói là em bé gái. Ui chao AX nhà em thích mê tơi.
    Chị ui, chị lên được mấy ký rùi, sao 4,5 tháng mà em lên được có 3kg, em thấy bụng thì to, mà chả thấy mập gì cả.
    Em không dám đi siêu âm nữa vì thấy bảo siêu âm nhiều không tốt, em bé sẽ bị thấp.Nhưng em thì muốn nhìn hình hài con mình quá mà chả bít làm sao :cry: :cry:

12. ngamit

Chúc mừng mẹ Coy nhé. Có con gái đầu lòng thích lắm, lúc nào cũng ôm ấp, tình cảm. Mình mang bầu bế thứ 2 này cũng nghén ngẩm ghê lắm mà không hiểu sao vẫn cứ tăng cân đều, lên 6kg rồi.

13. beampc

beampc Thành viên sắp chính thức

còn em mê con gái lắm mà lại không có , huhu... ước gì ..... :lol: :lol: :lol:

14. meBo

meBo Thành viên đạt chuẩn

Ôi mẹ Moon có bé gái xinh quá đi, mình nhìn mà cứ muốn hôn hoài a. Mình cũng sắp có con gái, thai mình được 20 tuần rồi. hy vọng con gái của mình cũng xinh và đáng yêu như thế. Mình cũng thích con gái đầu lòng lắm, tha hồ mà váy áo cho nó. dễ thương quá, giá như có bé ở đây nhỉ. bé của me Moon tên gì vậy?

15. suoirung

suoirung Bắt đầu tích cực

Dấu hiệu sớm khi mang thại

Các mẹ thông thái ơi, nếu ai biết thì trả lời giúp em cái này nghen (Em là suối rừng, mới tham gia hôm nay đây mà).:)
    Em có chồng được mấy tháng rùi, nên em đang bẫy chuột năm nay đậy Hik, mấy tháng rùi mà không có con nào sập bẫy cả :mrgreen:
    THáng này em bị chậm gần 2 tuần tùi (đáng lẽ 17-3;). Tuần trước em đã đi khám nhưng không có dấu hiệu gì của viêm nhiễm (đã loại trừ được nguyên nhân này); nhưng hình như lai đúng ngày rụng trưng (25/3) (vì hôm đó ẩm ướt vô cùng, niêm mạc tử cung dầy 8mm (mỏng thì chưa thể có kinh ngay đườcbác sỹ nói thế).Túi cùng có dịch 7mm (thì có nghĩa trứng rụng đúng không, em lại thấy đâu vùng bụng dưới (khó tả lắm, cứ râm ran, không biế đau chính xác chỗ nào):rolleyes:
    Hôm đó về thoải mái tư tưởng nên... hi hi..Và cả ngày hôm sau nữa (27/3).
    Và cách đây mấy ngày (từ ngày 29/3), em thấy ngực đau (đặc biệt là đầu ti, mọi lần gần ngày kinh thì em không có dấu hiệu đó, chỉ đau bầu ngực thôi, còn đầu thì tuyệt nhiên không có).:confused:
    Các mẹ có kinh nghiệm nói giúp em xem đó có phải dấu hiệu khả quan để hy vọng không ạ (hiện tại chỉ có mỗi dấu hiệu đó là rõ nét nhất thui, với lại em thấy tim em đập mạnh hơn, nhiều lúc cứ như mình vừa chạy xong ý).
    Ủn mông lên giúp em để bẫy kịp con chuột này các mẹ nhé (Em hồi hộp lắm, nhưng trước khi dùng QT em muốn có cái gì đó để hy vọng cợ Tình từ ngày RT úen nay mới chỉ được 1 tuần thì liệu có chính xác khổng
    Trời ơi, em mong đến ngày nhìn thấy cái đó 2 vạch lắm rụi Nếu mẹ nào biết thì hồi âm cho em với nệs
    Thanks các mẹ nhều nhêu.:D

16. BeanShopBaby

BeanShopBaby Thành viên rất tích cực

Nếu chị đoán không nhầm thì triệu chứng của em đúng là có tin mừng đấy, chúc em đã bẫy được chuột rùi, đi mua que thử đi :-D

17. loandt

loandt Thành viên tập sự

Chị nghĩ là em đã có tin vui rồi đó, về mua QT ngay đi, chị cũng đang có bầu dc gần 17 tuần, hôm phát hiện chậm kinh được 3 ngày và cũng có những hiện tượng như em đó, chị thử QT ngay và đã thấy 2 vạch, chúc mừng em năm nay đã bẫy được chuột