Cảm ơn OCB đem lại chương trình ý nghĩa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ngoc_trong_tuyet, 25/12/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ngoc_trong_tuyet

ngoc_trong_tuyet Thành viên mới

Ngày nay, cuộc sống bề bộn, mỗi ngày, các mẹ chúng mình phải đối mặt với trăm công nghìn việc, nào là công sở, nào là chồng con, rồi gia đình hai bên nội ngoại, nhiều lúc chúng mình thờ ơ, hờ hững với môi trường và cuộc sống xung quanh.

Đã bao nhiêu lần chị em chúng mình ra chợ, và xách về một mớ bao nilon, hay đôi khi chỉ vô tình, các mẹ chúng mình không bỏ rác vào thùng mà vứt lung tung. Hay trong những lúc bực mình, ta quên đi bản thân, lỡ nặng lời với một ai đó.
    Chính đó là lúc ta quên đi thế nào là sống xanh, sống xanh ngay từ hành động bảo vệ môi trường và ngay từ trong cách cư xử với mọi người xung quanh...

Qua chương trình vì một tương lai xanh của ngân hàng Phương Đông, chúng mình không chỉ nhận được những chia sẻ hay, ý nghĩa từ các mẹ về kinh nghiệm chăm sóc gia đình và tạo dựng môi trường sống trong lành, mà còn học thêm được cách đối xử với môi trường, trân trọng quý mến tự nhiên xung quanh, và cao hơn hết là cảm nhận và đồng cảm với những bé con trong nhà. Qua những lời tâm sự của con, những lời nói ngây thơ nhưng vô cùng ý nghĩa của các bé khiến ta không khỏi giật mình nhìn lại người lớn chúng ta đã học được những gì từ các bé con?

Mong là chương trình của OCB sẽ tiếp tục dài lâu và thành công, đem lại nhiều giá trị hơn nữa cho cộng đồng nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoc_trong_tuyet
    Đang tải...

2. BTC_NHPhuongDong

BTC_NHPhuongDong Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Cảm ơn OCB đem lại chương trình ý nghĩa

nhờ sự ủng hộ nhiệt tình của các mẹ cả đó :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.