Kinh nghiệm: Cảm Xúc Lần Đầu Tiên Làm Mẹ - Cùng Các Mẹ Chia Sẻ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Thời Trang Cho Bé Yêu, 7/8/2016.

1. Thời Trang Cho Bé Yêu

Thời Trang Cho Bé Yêu Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi chỉ còn hơn chục ngày nữa là e dc gặp con yêu rồi, nhưng e sợ nhất là lúc sinh k biết lúc đấy ntn? e thấy lo lắng hồi hộp lắm ạ, lúc con chào đời thấy con các mẹ có cảm xúc ntn ạ, các mẹ vào đây chia sẻ với e nhé. cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thời Trang Cho Bé Yêu
    Đang tải...

2. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

mn sắp sinh rùi ạ, nhìn đi nhìn lại thấy 9 tháng 10 ngày cũng nhanh mn nhỉ? Chúc mn mẹ tròn con vuông.
    Mà e nghĩ mn không nên lo lắng quá, mn đọc thêm các dấu hiệu sắp sinh, ăn những thực phẩm giúp dễ đẻ, chuẩn bị sẵn đồ sinh và tiền :D. Mn theo dõi thường xuyên để thấy các dấu hiệu sinh không nhiều người e thấy gặp hiện tượng cạn ối...
    E gần 2 tháng nữa mới sinh, lúc đó lại chờ mn lên tư vấn kinh nghiệm thực tế lại nhé hihi

3. Thời Trang Cho Bé Yêu

Hihi ok mn cam on

4. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Sắp được gặp con yêu rồi, chúc mn mẹ tròn con vuông nhé
    Cảm xúc thì lẫn lộn lắm mn ah, nói chung là vui và hạnh phúc. Chẳng biết phải diễn tả thế nào nhưng lần đầu tiên nhìn thấy con khi bác sĩ bế con lại gần cho mẹ nhìn mặt không hiểu sao nước mắt mình cứ thể tuôn ra không ngừng được.
    Ck mình cũng thế, khi bác sĩ bế con ra gặp người nhà ck mình bảo bế con trên tay mà không biết tại sao lại cứ rưng rưng nước mắt nữa.

Thời Trang Cho Bé Yêu thích bài này.
  5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

khi đó mình sinh mổ...tất cả đều biết...nhất là lúc y tá lau và quấn tã cho con...nhưng lúc đó ko có cảm giác gì...sau đó khi về phòng, hết thuốc tê...mẹ mình cho con gần mình...nước mắt mình rơi lã chã....nhìn con như 1 thiên thần...cả thế giới đẹp lung linh trong mắt mình...kể từ đó mình biết...mình sẽ yêu con, bảo vệ con hết sức có thể...buổi tối khi mình đỡ đau...ck kê gối cho mình ôm con...còn ck thì ôm mình...ông ấy thơm 2 mẹ con...và nói rằng cảm ơn em...con rất tuyệt...cảm giác của mình lúc đó...hạnh phúc vô bến bờ...có lẽ đó là giây phút hạnh phúc nhất cuộc đời mình..

6. Thời Trang Cho Bé Yêu

Mn à e sinh con sớm hơn dự tính mất hơn chục ngày phải sinh mổ đau đớn sợ hãi nhiều cảm giác nhưng có con đúng là cảm xúc k tả dc vì con mình chịu dc mọi thứ