cần các mẹ giúp đỡ bệnh viêm xoang sàng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi trangnghia2012, 18/5/2014.

1. trangnghia2012

trangnghia2012 Thành viên tập sự

E đang bị viêm xoang sàng. Bệnh này hành hạ e thật kinh khủng. Đâu đầu suýt chết luôn. Có cha mẹ nào có bài thuốc hay không giúp e với a. E xin chân thành cám ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangnghia2012
    Đang tải...

2. gmt210

gmt210 Thành viên kỳ cựu

Ðề: cần các mẹ giúp đỡ bệnh viêm xoang sàng

Ủn lên để mẹ nào biết mách cho bạn.

3. giangvany

giangvany Thành viên chính thức

Em cũng bị xoang đây, nhưng gần đây mới biết là có mấy loại xoang, có loại chỉ ra ngoài đường mũi, có loại thường trôi xuống đường họng, em ko biết gọi tên là gì, nhưng xoang của em là xoang dị ứng, hay ảnh hưởng đến họng lắm :(

Nghe nhiều người bảo là bệnh xoang này thật ra có phương pháp tập thở là hết, không nhất thiết dùng thuốc, có mẹ nào nghe chưa a

4. ho diep

ho diep Thành viên tích cực

mình bị viêm mũi, tính ra đã 15 năm nay, hic hic...cũng nghe nói có phương pháp tập yoga khỏi bệnh, cũng đang tìm hiểu

5. Mom'sBi

Mom'sBi Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy mọi người dùng cây Dao ( là loại cây họ xương rồng, hay trồng cạnh cây hoa Quỳnh ý), cắt lúc cay tươi để giữ lấy cái nhựa cây, sắc thành nước rồi xông hàng ngày, nghe nói chữa đc cho nhiều người rồi, mn thử search trên mạng xem công thức xụ thể nhé!

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mẹ nó chịu khó lấy cây cứt lợn dã lấy nước nhỏ trong thời gian dài sẽ khỏi. Còn nếu uống thuốc thì alo cho mình, nhà mình đông y gia truyền mà.

7. giangvany

giangvany Thành viên chính thức

Nhà chị đông y gia truyền ạ, thế liệu em có thể nhờ tư vấn một chút, đó là em bị xoang, bị hen từ nhỏ, lớn thêm nhiều năm không thấy sao, nhưng năm nay sau đợt nồm ẩm kéo dài vừa rồi lại thấy bị hen, thậm chí đến đầu hè vẫn còn thấy bệnh, hen thì uống thuốc đông y có thể chữa trị đc chứ ạ, và uống thế nào ạ, nếu đc chị tư vấn cho em thêm phần kinh phí nữa ạ, ổn thì em theo chị uống thuốc hihi

8. Ðề: cần các mẹ giúp đỡ bệnh viêm xoang sàng

OX e cũng bị xoang. E k rõ ổng bệnh xoang nào những ổng đi du học về thấy khỏe re chẳng thuốc thang hay mổ j cả. Ổng kêu chỉ cần kiên trì rửa mũi bằng nước ấm pha nước muối sinh lý hàng ngày để mũi khô, sạch là ngon. Cách này chữa kiên trì nhưng rất hiệu quả cho cả những ng bị viêm mũi dị ứng. :D
    http://www.youtube.com/watch?v=LW9mvVe7Mk4
    Cách thực hiện giống video này hướng dẫn, dụng cụ thì có thể mua hoặc tự tạo bằng chính chai nứoc muối sinh lý dùng hết ấy ạ.
    Chúc Mn sớm đỡ bệnh, vì cái bệnh này 10 ng e gặp thì 9 ng k khỏi chỉ giảm còn 1 ng thì chỉ đỡ.T_T.
    Còn nếu mẹ nào chắc chắn chữa khỏi mà hem có fai mổ thì chia sẻ để e cho Ox dứt hẳn luôn.