Cần giúp: cần các mẹ giúp,do tôi không có đủ sữa mẹ,nên con tôi 4 tháng đã cai sữa

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi khanhtt, 14/3/2015.

1. khanhtt

khanhtt Thành viên tập sự

do tôi không có đủ sữa cho con bú, và tôi tro con tôi uống sũa ngoài ,nên được 4 tháng cháu đã cai hăn sữa, nên cần các mẹ giúp tôi nên cho cháu uống sữa loại nào tốt cho bé ...?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhtt
    Đang tải...

2. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

hức, chị ăn uống thêm xemn sao:( 4 tháng đã cai rồi, tội bé quá, c có thể tham khảo sữa semper bên e ạ. có rất nhìu loại dành cho bé nhà c ạ

3. Rubybeby

Rubybeby Thành viên rất tích cực

Hic. Mn thử uống chè vằng dạng viên xem. E thấy hiệu quả

4. Rubybeby

Rubybeby Thành viên rất tích cực

Con e thì thỉnh thoảng mới dùng nan. Trộm vía con đi ngoài phưn đẹp lắm ạ.

5. beocunheo

beocunheo Thành viên chính thức

chị t có chè vằng, ngũ cốc lợi sữa. ko biết mn thử món này chưa. cm uống nhiều người hợp sữa về nhiều lắm. mn vào face Ngũ cốc Khôi Nguyên xem xem nhé!

6. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

cũng nhiều người con mới mấy tháng đã không có sữa nhưng giờ có đủ loại sữa rồi mà bạn tham khảo thêm sữa công thức xem sao có khi bé còn ha ăn chóng lớn hơn đấy

7. Dreamkid.vn

Dreamkid.vn Thành viên rất tích cực

Bạn có thể mua hộp nhỏ cho bé uống, xem bé hợp với sữa nào vd như Nan, XO, Aptamil ... abbott. Mình còn ko có tý sữa nào cơ bạn ạ, giờ có sữa công thức cũng ok mà.

8. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Mẹ thử cho con uống Wakodo Lebens xem, hàng nhập khẩu của Nhật nên mẹ cứ yên tâm, sữa nhạt mát nên không lo con bị táo. Đặc biệt trong sữa được bổ xung lactoferrin trong sữa non của mẹ giúp con tăng cường sức đề kháng trong năm đầu đời nhé.

9. GreenPear

GreenPear Thành viên chính thức

Mình cũng ít sữa, đến tháng thứ 8 thì hết hẳn, con mình uống sữa ngoài từ tháng thứ 5, trộm vía khỏe mạnh, xương cứng lắm, 2 tháng 10 ngày biết lẫy, 5,5 tháng tập bò, 9 tháng tập đi, nên mẹ nó đừng lo lắng quá.

Chọn sữa thì còn tuy cơ địa bé, và quyết định của mẹ. Như mình thích sữa nhạt, ít mùi, và mình có xu hướng chọn hàng nội địa vì mình cũng bán hàng lâu rồi, sữa hay mỹ phẩm cùng hãng cũng khác nhau ở từng thị trường. Ví như sữa nội địa theo tiêu chuẩn châu Âu đã khác với hàng xuất khẩu do các hãng đặt chỉ cần đạt tiêu chuẩn thị trường xuất khẩu.

Hiện tại bé nhà mình dùng Babylait, mình cũng bán hàng này luôn, chủ yếu vì mình thấy hạn sử dụng 2 năm, mà cứ ngắn nghĩa là ít chất bảo quản hơn. Với lại, thời gian lâu qua các vitamin cũng mất dần giá trị dinh dưỡng. Mình chọn sữa thì quan trọng nhất là an toàn, nhạt (ngọt quá sao này con toàn thích đồ ngọt rồi tiểu đường, béo phì). Với lại trẻ con bây giờ phát triển sớm lắm, do ăn uống nhiều chất kích thích này nọ quá. Mình nghĩ cứ cố được lúc nào hay lúc đấy, cho con dùng đồ an toàn và sạch

10. nhocbongsau

nhocbongsau Thành viên tập sự

Bạn mình cũng ít sữa, phải cho con ăn sữa ngoài từ tháng thứ 5 rồi, thấy từ lúc cho bé ăn sữa ngoài, bé trộm vía vẫn tăng cân đều đặn và khỏe mạnh, chắc do hợp sữa :D, nên bạn k cần phải lo lắng quá đâu.
    Bé nhà bạn mình thì đang dùng dòng Similac của Abbott, dòng này cũng bổ sung khá nhiều đạm và thấy cũng nhiều mẹ dùng. Bạn thử cho bé dùng xem.
    Mình hay mua cho cháu ở Tmart với Tstores.vn, dịch vụ ok mà thấy có vẻ giá rẻ nhất thị trường sữa rồi. Bạn tham khảo nhé !

11. GreenPear

GreenPear Thành viên chính thức

Các mẹ có ai mua chung sữa Candia Babylait với mình không. Mua nguyên 1 thùng được chở đến tận nhà và giá giảm 50,000/lon. Loại Croissant từ 10 tháng trở lên. Bé nhà mình ăn hết 3 hộp/tháng, mà date còn dài lắm. Nhưng mua một lúc 6 hộp kể cũng hơi đau ví. Giá = 448,000/lon (chưa giảm 50,000/lon) các mẹ nhé

12. sunbello

sunbello Thành viên đạt chuẩn

Xem có mẹ nào nhiều sữa thì share cho bé ít, tội nghiệp mới mấy tháng tuổi mà đã phải cai á, thương lắm :(
    Mình được cái sinh 2 đứa toàn thừa sữa, con không bú hết thì toàn vắt rồi bỏ đi, bạn cố gắng ăn nhiều loại tốt cho sữa xem với lai tinh thần thoải mái là quan trọng nhé, nhiều đứa bạn mình đang cho con bú đi làm mà bị xì tress là cũng kém sữa đi đấy, cứ vô tư thoải mái đi nhé, hi vọng may mắn sẽ đến với bạn và bé.
    Best with for u

13. mkvc

mkvc áo sơmi Mỹ

mẹ nó thử mua máy vắt sữa , vắt đều đặn 3 tiếng 1 lần , mỗi lần khoảng 100 - 120ml , vài ngày thì sữa sẽ về lại thôi. Quan trọng giữ tinh thần thoải mái , ăn uống hợp lý nha

14. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Mẹ nó cố gắng cho con uống sữa, không có sữa mẹ thì đành bổ sung sữa công thức cho con, chứ còn nhỏ mà cho con cai sữa thế tội quá đi

15. mecuti411

mecuti411 Thành viên tập sự

Mn cho bé uống thử sữa Bledina của Pháp xem như nào. Mình thấy sữa đó ngọt, mát bé dễ hấp thụ lắm ah. bé nhà mình đang uống, trộm vía tăng cân đều đều mn ah :D

16. Nguyễn Thái Thùy Linh

Nguyễn Thái Thùy Linh Thành viên tập sự

Mẹ bé thử dùng sữa dê đi ạ. Trong sữa dê có thành phần có trong sữa mẹ rất tốt ạ.
    giúp bé tiêu hóa tốt, hạn chế táo bón... Bên mình có cung cấp sữa dê xách tay Hàn Quốc đó ạ

17. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Sữa mẹ là tốt nhất cho bé,ở nước ngoài không dễ mua sữa như VN đâu bạn, họ coi trọng sữa mẹ. Bạn thử nhiều cách để có sữa chưa? Nếu đã cố gắng hết sức mà ko được hãy cho con uống sữa bột. Mình thì 16th mới cai,uống friso gold

18. Modilachn

Modilachn Thành viên mới

Bạn cho con dùng thử sữa công thức Modilac nhập khẩu nguyên lon của Pháp nhé. Vị sữa gần như sữa mẹ nên bé rất dễ uống; sữa không có chất tạo màu, mùi và bảo quản nhé bạn.