3 tháng đầu: Cần các mẹ tư vấn làm các xét nghiệm và tiêm vắc xin trong khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi monquacuame, 17/10/2012.

1. monquacuame

monquacuame Thành viên tập sự

Mình mới đi siêu âm bs Thực 12t, thấy có câu trong tờ kết quả : Nên làm xét nghiệm Triple test tại truờng Y HN, Có mẹ nào siêu âm bs thực và cũng có câu này không nhỉ
    Vì mình đang lo ko bít 1m mình dc khuyen thế hay mẹ nào cũng dc khuyen thế. Và đã mẹ nào làm xét nghiệm đó ở truờng Y chưa thì cho mình tí kinh nghiệm
    Với lại cần tiêm vắc xin gì, thời gian nào , ở đâu. CÁc mẹ chỉ bảo lun nhé.
    Thank các mẹ nhìu!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi monquacuame
    Đang tải...

2. Sắc_màu_Việt

Sắc_màu_Việt Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần các mẹ tư vấn làm các xét nghiệm và tiêm vắc xin trong khi mang thai

Đang pm hòm thư mẹ cháu mà hòm thư đầy mất rùi, mẹ cháu xóa bớt thư nhé!
    Mẹ nào cũng được khuyên làm triple test đấy, tiêm vac xin uốn ván thì sau 28 tuần đi tiêm mẹ cháu ạ, tiêm 2 mũi, mỗi mũi cách nhau 1 tháng

3. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Bây giờ hầu như ai cũng được bảo đi làm Triple Test ở tâunf 14- 16 mẹ nó ạ. Tùy từng bác sĩ mà bạn sẽ được đưa nơi làm khác nhau thôi. Vì Triple Test lấy máu làm xn nên mẹ nó đừng ăn gì vào buỏi sáng để xn đc ok nhé. Làm xong rồi ra chén bình thường. Khi nào càm tiêm vacxin gì thì lúc đi khám hoặc SA mẹ nó hỏi bác sĩ rồi note vào để nhớ là xong ý mà. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé :D

4. subjkuty

subjkuty Thành viên tích cực

Lúc em khám 12t ở bs Thực,cuối tờ s.â cũng đề thế mẹ nó ạ! Nhưng kết quả s.â với độ mờ da gáy của em bác ghi là bình thường nên em cũng ko đi làm triple test, h em đang ở tuần 34, vừa đi s.â bác Thực về xong,mọi thứ đều bt, trộm vía con hihi. còn về tiêm vác xin thì chỉ cần tiêm uốn ván thôi,mẹ nó đợi đến tuần 28 tiêm 1 mũi,tuần 32 nhắc lại 1 mũi nữa thế là ok đẻ thui