Cần giúp: Cần các mẹ tư vấn về đẻ ở phụ sản hà nội

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi langtham_9x, 20/9/2015.

1. langtham_9x

langtham_9x Thành viên mới

Chả là sắp tới e đăng kí đẻ tại bệnh viện phụ sản hà nội(đê la thành).e định làm dịch vụ ở đó không biết có ổn không?do điều kiện nhà ở xa nên e sẽ ra trước tầm nửa tháng.e muốn tìm 1 nhà nghỉ hoặc khách sạn giá rẻ để ở trong thời gian chờ sinh, mà phải có chỗ để oto thoải mái đi lại thuận tiện.có mẹ nào từng trải chỉ giúp e chỗ ở vs ạ.thanks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi langtham_9x
    Đang tải...

2. bonbon37

bonbon37 Medautay

mẹ nó sao fari ra sớm thế? mình cũng sinh ở pshn nhưng còn 1 tháng theo dự sinh.

3. Gạo_dâu

Gạo_dâu Bắt đầu tích cực

Em vừa sinh dịch vụ ở bệnh viện phụ sản Hà Nội xong, nói chung là hài lòng. Các bác sĩ nhiệt tình, nhanh chóng chuẩn đoán và đưa ra phương pháp sinh an toàn nhất. Thích nhất khoản sàng lọc sau sinh, tránh các nguy cơ cho bé sau này. Nếu khu D mẹ nó có thể nhờ người tìm hiểu nhà nghỉ trước ở khu Chùa láng đi vào thuận tiện hơn. Chúc mn mẹ tròn, con vuông

4. bonbon37

bonbon37 Medautay

me no sinh thường hay sinh dịch vụ đấy. chia sẻ chút về kinh phí,phong bì với. mai tớ mới đi làm hss nên ngóng quá. sinh tập 1 cách đây hơn 3 nẳm rùi nên cần update thêm

ConOng thích bài này.
  5. Gạo_dâu

Gạo_dâu Bắt đầu tích cực

Em bị vỡ ối nên sinh mổ mẹ nó à
    Em làm hồ sơ sinh từ lúc 36 tuần, khám lần này tất tần tật hết 979k (khu tự nguyện 1 D1). Chưa phải đóng khoản 15-17 tr nhé.
    Đến 38 tuần đến siêu âm và khám thai hết 300k, bác sĩ bảo còn lâu mới đẻ, nước ối vẫn đang tốt
    Đến 38 tuần 2 ngày, sáng sớm có dấu hiệu, em vào khu cấp cứu ở viện họ xét nghiệm nước tiểu xong chuyển thẳng lên khu D3, chồng em qua cửa 18 đóng tiền vào viện, tạm ứng 15 triệu, các bác sĩ khám lại lần nữa xong quyết định mổ. Nhanh gọn trong vòng 2 tiếng từ lúc đến viện đến lúc đẻ. (có 1 y tá đi cùng giúp đỡ nhé)
    Em nằm 8 tiếng phòng hậu phẫu sau đó chiều họ đưa về phòng, bế con về.
    D3 hết phòng nên họ sắp xếp lên D5, phòng 2 giường 450k/1 ngày, em nằm 3 ngày xin về
    Sàng lọc sơ sinh (tim bẩm sinh, xét nghiệm máu, đo thính lực...)
    Đẻ thứ 4 thì chiều thứ 6 xin về, xuống thanh toán họ bảo đóng thêm 2 tr, em bảo còn 1 tr họ cũng nhận, viết cho cái giấy hẹn vài tuần đến thanh toán chi tiết
    Nói chung ứng cho bệnh viện 17 triệu, sinh mổ 11 tr không trả lại, sinh thường là 8tr, còn lại tiền ứng họ trừ dần (sàng lọc, thuốc cho mẹ, con, tiền phòng...)
    Em cảm ơn bác sĩ 2tr vs chai mật ong.hihi (cái này tùy nhé, tình cảm cá nhân, vì đây là bác sĩ có quen biết, theo từ khi vào viện khám, còn các mẹ không cần cảm ơn cũng được vì đã nằm trong hết tiền dịch vụ rồi ạ)
    Tổng thiệt hại khoảng 20 triệu. Cũng có tí suy nghĩ nhưng dịch vụ ổn và mẹ tròng con vuông nên vợ chồng động viên nhau cày cuốc trả dần ạ

ConOngzyxcba thích.
  6. bonbon37

bonbon37 Medautay

hi,đúng rồi! đi được đến chặng đường này chỉ mong sao mẹ tròn con vuông là yên tâm nhất rùi.

7. gia1612

gia1612

m thấy sinh dịch vụ ở đây cũng tốt

8. mẹ cu vịt

mẹ cu vịt Thành viên mới

mình đang ở tuần 37 . mới đi làm hss tuần trước . mà sao mn lại vào viện sớm vậy làm gì .

pal86 thích bài này.
  9. pal86

pal86 Thành viên rất tích cực

Mn vừa đi làm HSS, mn chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ đi ạ. Mn có nhờ ai không hay tự đi thui. Em được 32w rùi, đang hóng kngh các me ạ. EM có bảo hiểm ở Xanh Pôn. Em định trước khi làm HSS ở PS sẽ đi xin giấy chuyển viện. Đỡ được đồng nào hay đồng đấy. Hj. Còn lúc sinh thì e sẽ không làm vì lúc vào viện thì đẻ sẽ được coi là trường hợp cấp cứu nên không cần giấy chuyển viện. Mà giờ giấy chuyển viện cũng chỉ có giá trị trong 10 ngày thôi, khó cho các mẹ bầu chúng mình quá!

10. mẹ cu vịt

mẹ cu vịt Thành viên mới

Đúng rồi mn ak . giấy chuyển viện dùng đc trong 10 tính từ thời điểm xin giấy . mỗi giấy chuyển viện dc dùng với 2 lần khám miễn phí nhé . viện nhận hss bắt đầu từ tuần 36 . mình có nhờ mn ak . có nhờ vẫn hơn mà cho yên tâm . :)

11. pal86

Uh thế thì tầm 36w mình mới đi khám ở Xanh Pôn và xin giấy chuyển viện để 37w đi làm HSS là vừa nhỉ. Mn có xin giấy chuyển viện khi làm HSS không? Thủ tục cần những gì thế mn? Mn nhờ bs hay hộ lý? Mn có thể public được không hoặc mn PM giúp mình nhé. Cám ơn mn nhiều!

12. mẹ cu vịt

mẹ cu vịt Thành viên mới

mn xin giấy chuyển viện rồi vào viện mua sổ và lấy số để đăng kí sớm . mn nên đi sớm như hôm trước mình đi là 7h kém đến sớm chờ còn hơn mn ak . khi đi nhớ photo cmt , thẻ bh và giấy chuyển viện nhé . người ta sẽ giữ lại giấy chuyển viện gốc đấy . vào khám bsi sẽ đo tim thai rồi cho bạn đi xét nghiệm máu , lấy nc tiểu . như mình có bh thì đóng mất 260k . mn đi ra cửa 17b để lấy số chờ vào lấy máu , xong sẽ đi lấy nc tiểu . rồi đi siêu âm . siêu âm xong mn đi ăn sáng vì ng ta hẹn lấy kết quả sau 2 tiếng . xong mn quay lại phòng 17b lấy kq xn rồi quay lại phòng khám để bsi đọc kết quả rồi ra cửa làm hss .

pal86 thích bài này.
  13. kimhue.ntl

kimhue.ntl Bắt đầu tích cực

Sinh dịch vụ ở phụ sản HN ổn mn ạ, mình cũng vừa sinh ở đó xong, các bác sĩ, y tá nhiệt tình, khu vực chờ của người nhà cũng rộng rãi, thoáng mát có điều hòa. Còn thuê nhà nghỉ bạn thử vào phố Chùa Láng xem sao, gần bệnh viện mà mình nghĩ nhà nghỉ trong đó giá cả cũng phải chăng.

14. pal86

Cảm ơn mẹ nó nhiều nha! Chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông, mẹ khỏe bé ngoan!

mẹ cu vịt thích bài này.
  15. lammethatthich

lammethatthich Thành viên chính thức

hic em thấy sinh em bé ở đây rất tôt

16. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

sản HN nằm khoa dịch vụ ok lắm nhưng mà đắt, chi phí chừng 20tr hơn 1 chút, còn khoa thường thì đông vất vả cho mẹ và bé, người nhà thôi

17. Me Chuoi 2409

Me Chuoi 2409 Thành viên rất tích cực

Mình thấy sinh ở phụ sản ổn. Mình vừa sinh tháng 1/2015 đẻ mổ nhưng mình ko đẻ dịch vụ. Nộp 3tr mất thêm 1tr vì mình xin mổ chủ động. Mổ nhanh lắm, nằm phòng sau sinh 5 tiếng. Ra cô y tá trưởng hỏi có quen ai ở viện ko? Bảo ko. Cô ý bảo thế cô xếp cho nằm 1 mình 1 giường tí bảo người nhà phong bì ra cảm ơn cô nhé. Mình ok luôn. Thế là nằm viện 3 ngày thì về. Tiền phong bì cảm ơn ca mổ 2tr nữa. Ra viện thanh toán hết hơn 900k còn thừa hơn 2tr mang về.

18. me iu nghé

me iu nghé

sao mn lại vào viện sớm vậy làm gì . ở nhà thoải mái hơn/

19. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Pk chỗ mình có đký BH nói là có thể làm giấy chuyển viện vào PSHN nên giờ lại lăn tăn.
    Tập 1 đẻ dịch vụ ở đây thì OK, rẻ, chả phải lót tay gì, hết nhõn 5tr. Nhưng năm nay thấy đắt quá, nên mới hôm kia lon ton đi làm hss bên 354.
    Mà chả nhẽ lại đẻ ko dịch vụ và dùng BH nhỉ.

me_xuhao thích bài này.
  20. mehbk

mehbk Mẹ hai con

Mn
    Mn có bảo hiểm k. Mổ k dịch vụ thì nằm ở phòng thường hả mn. Chắc đông lắm ạ. Em cũng đang tính mổ ở pshn làm sao ít chi phí nhất