Cần giúp: Cần chia sẻ kinh nghiệm dùng sữa Nactalia của các mẹ nào

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi doanhdv, 4/7/2012.

1. doanhdv

doanhdv Thành viên tập sự

mình mới sinh em bé, chưa biết dùng sữa gì, có người quen bảo mình dùng sữa Nactalia. Mình không biết sữa này như thế nào, mẹ nào đã dùng cho bé rồi chia sẻ nhé.
    thanks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi doanhdv
    Đang tải...

2. boorin

boorin Chân yến thô - Chân yến tươi

Ðề: Cần chia sẻ kinh nghiệm dùng sữa Nactalia của các mẹ nào

Con mình lúc trước được tặng 1 hộp nhưng mình không ưng lắm, bé dùng vào bị bón, hạt sữa to, tơi xốp chứ không mịn nhỏ như những loại sữa khác, mùi sữa hăng hắc không thơm, đặc biệt là bé mình không thích. Kinh nghiệm của mình chỉ có nhiêu đó thôi à !

3. cunxinh_2011

cunxinh_2011 Thành viên tập sự

truoc minh cung cho con uong sua do.vi nhat giong nhu sua dau nanh ay.cu nha minh ko thich lam.m nghe chi ban hang noi uong sua nay tang can nhanh lam nhung cu nha m uong 1 thang lien thay can nang cung ko thay doi j nhieu nen m ko cho uong nua

4. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Quan trọng là bé có hợp ko. Còn sữa nào cũng tốt, kể cả sữa nội. Bạn cứ mua sữa cảm thấy hợp túi tiền mình và dễ tìm mua, còn ko dự đoán đc trước khẩu vị của bé đâu :D

Bé nhà mình uống Enfa, đẻ ở PSHN nên các bác sĩ cứ xui uống Enfa, trộm vía lên cân vù vù :D bgiờ chán Enfa mình cho uống Physiolac, ty tỷ lần trộm vía con chắc như củ khoai tây ý :D

5. haiyen011283

haiyen011283 Thành viên chính thức

Mình thì thấy sữa này nhạt và mát, rất thích hợp cho con nhất là vào mùa hè. Không bị nổi rôm, và output tốt, khỏi lo táo bón luôn. Bé nhà mình giờ hơn 2 tuổi rồi, vẫn đang dùng Nactalia3 đấy. Nhưng bây giờ mình không cho con uống nhiều như lúc 1 tuổi nữa. Vì còn phải ăn các thực phẩm bổ sung bên ngoài nữa. Không hiểu sao, con dài chân dài tay thì lại không bụ như hồi trước. Buồn ơi là sầu :(