Cần Chia Sẻ Về Cách Dạy Trẻ Bị Tăng Động Để Có Thể Học Như Trẻ Bình Thường?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thangba, 30/9/2019.

1. thangba

thangba Thành viên chính thức

Chào các ACE trên diễn đàn,
    Mình có vấn đề trăn trở muốn được nghe ý kiến từ mn, đặc biệt những gia đình có trẻ bị tăng động.

Chuyện là có thằng cháu năm nay vào lớp 2 theo đúng độ tuổi. Nhưng sau 1 năm học lớp 1 nhận thức bài vở của thằng ku rất kém: viết xấu vô cùng, chưa có khả năng đọc hay viết được 1 bài nào, làm quen đc với các con số chỉ đến 10
    Đợt đầu năm học lớp 1 bố mẹ nó thấy kém quá thì đi lên nhi khám thì bsi bảo nó bị tăng động, trí não nó chỉ tương đương với trẻ 3-4 tuổi thôi
    Vì bình thường nó rất quậy, ngịch ngầm mà lại ở quê nên chị cũng ko để ý cho nó học hành tập tô vẽ từ sớm, mà có thì vẫn nghĩ nó nghịch quá nên ko chịu ngồi tập trung tập tô tập viết nên ko phát hiện sớm đc
    Cả năm học lớp 1 chị đã bỏ công việc để hằng ngày lo việc ăn học và dạy bài tập ở nhà mà nó ko tiếp thu đc, ko nhớ gì.
    AC bất lực đành tìm nguồn vui tự an ui là nó to khỏe thôi thì ko học được thì mai sau lơn lên làm lao động chân tay.
    Mình nghe chuyện thấy xót xa quá. Thời buổi này Ko đọc ko viết đc là thiệt thòi cho thằng bé lắm. Vì thế mình lập topic trên diễn đàn muốn đc nghe kinh nghiệm từ các gia đình có trẻ tăng động hay đã gặp những trường hợp tương tụ và cách dạy dỗ

Rất mong nhận đc ý kiến từ mọi người ah.
    Thank all

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thangba
    Đang tải...