Cần giúp: Cần Chuẩn Bị Những Gì Cho F1 1 Tuổi Đi Máy Bay Và Du Lịch Biển

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi dangcapvip, 30/5/2016.

1. dangcapvip

dangcapvip Thành viên chính thức

Chào các bố các mẹ

Sang tháng sau nhà em đi du lịch Đà Nẵng cùng công ty 4 ngày. Em cho cả F1 mới tròn 1 tuổi đi nữa ạ, mà lần đầu tiên làm bố làm mẹ vẫn còn bỡ ngỡ nhiều vấn đề quá nên em lên đây hỏi CBCM có nhiều kinh nghiệm cho con nhỏ đi du lịch xa và đi máy bay rồi chia sẻ cho em với ạ

1. Đi máy bay
    Quan trọng là giấy khai sinh của F1 thì chắc chắn phải có rồi ạ.
    Em đang băn khoăn mang những gì lên máy bay theo hành lý xách tay , bé nhà em ty mẹ ạ.
    Làm thế nào để lúc máy bay cất cánh và hạ cánh thì F1 đỡ bị ù tai, nhức tai quấy khóc ạ. Em lớn thế này rồi mà lúc máy bay thay đổi độ cao nhức tai buốt đến tận óc chứ nói gì đến trẻ nhỏ.

2. Đi du lịch biển
    Nhà em mang theo cả xe đẩy, vì F1 mới đi được 7,8 bước chưa vững lắm.
    Đồ chơi mà F1 hay chơi
    Gối
    Thuốc : cần mang những thuốc gì ạ
    Khi cho F1 đi chơi thì xi tè với ị thối như thế nào ạ :( . F1 nhà em ở nhà cứ 1 tiếng xi tè 1 lần nhưng mùa này ra mồ hôi nhiều tè xì không biết đường nào mà lần. Đi chơi mà đóng bỉm suốt thì chết nóng ạ. Đêm F1 không đóng bỉm ngủ liền mạch từ 21h - 7h sáng hôm sau dậy mới tè. Nhỡ lạ giường liệu có tè đêm không ạ :(

Ngoài ra còn cần chuẩn bị thêm nhưng gì nữa CBCM tư vấn cho em với
    Mọi năm có 2vc đi mỗi cái túi quần áo là xong. Có F1 đi em phải chuẩn bị tốt hơn chút ạ

Em cảm ơn CBCM :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dangcapvip
    Đang tải...

2. fresh.garden

fresh.garden Thành viên sắp chính thức

ko sao đâu bác ạ, em thì chẳng có kinh nghiệm gì nhưng e nghĩ là vậy, chúc cả nhà hp