Cần được các mẹ tư vấn và giúp đỡ em stress nặng quá ….

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bôngxik, 14/11/2013.

1. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

Tình hình là vợ chông mình lấy nhau 5 năm có 2 đứa con. Mâu thuân vợ chồng và mẹ chồng các ngày càng gay gắt cũng chỉ việc giúp việc và con. Vừa rồi mình có tìm đc 1 ng giúp việc đến chăm bé. Ngta chăm đc con mình nhưng còn nhiều cái mình góp ý mà ngta k nghe. Và rất hay nói với mẹ chồng mình. và hay nói lãi gay gắt. Mình k hài lòng góp y thì chị ấy lại càng đc đà làm loạn nhà. gây mâu thuân trong gia đình mình. Chi ấy bảo k làm đc xin nghỉ. mình đồng ý. Nhưng mẹ chồng và chồng mình thì k cho ng ta nghỉ. Muốn giữ. Nhưng mình thì ng ta muons nghỉ mình cho nghỉ chứ mình k giữ. vì bản thân k phải 1 mà 2 lần kể từ 7 ngày vào nhà mình làm/ làm ở nhà chủ cũ đc dặn dò trc và bố mẹ chủ cũ cũng k thích buôn dưa và cũng nghiêm khắc. có lẽ nhà mình quá dễ nên ngta đc đà lấn tới. Ngta liên túc nói giúp đc con chăm đc con thì phải bỏ qua chứ sao lại nói nặng lời khó chịu. Mình cũng chỉ góp ý bảo để 2 chi em sống đc vưới nhau có những thứ e k thích chị cần thay đổi. bà ấy làm loạn nhà mình lên vừa bé con vừa xuống nhà nc với mẹ chồng mình. Mình cảm thấy k thaoỉ mai vì mình là ng nhận chị ấy và mời chị ấy. thì chị ấy phải biết nghe và tôn trong mình nhưng ngc lại thì ko? mình nói 1 chị ấy thêm 1 nên khi mẹ chồng mình nghe và bênh chị ấy thì làm mọi chuyên trở nên khó giải quyết, Tình mình nóng và thẳng mình k thích ng như thế ở trong nhà mình. mình là ng ở nhà nhiều nhât. mẹ chồng cũng chỉ ở 1-2 tháng là nhiều. bjo chị ấy nghỉ đc 2 ngày mà nhà mình loạn lên bắt mình gọi chị ấy ra. Mọi ng gây sức ép cho mình. Các mẹ bảo mình phải làm sao bjo? mình khó sử quá. mình k muốn gọi ra và muốn tìm ng mới. Mình đag rất cần ng mẹ nào có ai tốt gt mình với.
    Mấy hnay mình mất ăn mất ngủ k làm đc gì. thứ 7 mình có việc gấp đi cả ngày k chăm đc con. chứ bt mình làm đc. vì hàng ngày có 1 bé đến dọn nhà cho mình.

Các mẹ tư vấn chia sẻ giúp mình với
    Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bôngxik
    Đang tải...

2. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Ðề: Cần được các mẹ tư vấn và giúp đỡ em stress nặng quá ….

chia sẻ với Mn,Đúng là như thế thì khó chấp nhận đc.Mà mn nên nói trước vs giúp việc những gì đc và ko đc.Chứ GV cư xử như vậy thì kiếm người khác cho nhẹ đầu.

3. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

mình mệt lắm 2 hôm bà ấy nghỉ mà nhà mình muốn nổ luôn. mình cố tý vẫn chăm đc thằng cu. mình muốn nta làm đc lâu dài ngta phải hợp mình ở đc với mình thì mình mưới bỏ qua đc. chứ ngta k hợp mà toàn gây sự thì sao mình chịu đc. ngta nghi chăm con đc cho mình thì hành mình hay làm gì cũng đc. nhiều lúc bà ấy nói mà mình cũng sợ luôn. Mình k muốn ngta ra làm. và bjo đang cần ngươi làm gấp. mẹ nào có giới thiệu mình. ox và mẹ chồng mình k thích ng Hà Tây. Mong muốn kiếm đc ng ở Thái Bình - Tuyên Quang ….

4. hangthung_mebong

hangthung_mebong Bắt đầu nổi tiếng

ko thoải mái ko ở cùng nhà mình đc đâu mn ah, minh lại mệt hơn đấy,nếu tìm người mới mn nên nói thẳng quan điểm cua mình , về công việc trong gia đình mình để người ta có ý thức đc

5. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

mình có nói hết rồi. đc 2 ngày đâu thì ok lắm. mấy ngày sau bắt đầu có chuyện. mình dặn mình chỉ mình bảo chị ấy việc thi chi ấy lờ à tỏ thái độ. nói thật mình cũng k thích cái tính tọc mạch rồi bốp bóp của ngta . dù biết nó k có ý gì nhưng minh k thích góp ý thì ngta bảo k thay đỏi đc.
    Mình thấy luộc rau tay cầm sấu tương cho vào nổi canh thì bảo chị đừng cho nhé luộc xong rau hay cho. ng khac nói 1 câu chị biết rồi là xong. bà aas kêu có ngu đâu. rồi còn thích giận dỗi 1 lần xin về vừa làm đc 2 ngày cãi nhau tay đôi và làm trái ý mình kiểu trống đổi xong thấy sai hôm sau k giám nói xin về. đc mấy hôm mình muốn mọi chuyện ổn mình gọi lên góp ý thì thành có chuyện

6. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

nói chung là người mới lên ở nhà mình thì cũng phải biết làm sao cho đúng.chứ chủ nhà nói một câu đốp lại một câu là mình thì mình cũng ko thích.Còn nói năng linh tinh chỉ làm cho nhà mình ỏm tỏi lên thôi.Mn tìm người nào tâm 35-48 còn ổn ổn,chứ tìm đúng chị....lực điền thì sớm stress nặng.

7. mai2603

mai2603 Thành viên kỳ cựu

hichic, chia sẻ với mn, mỗi ng 1 hoàn cảnh, mn gắng, chỉ có ng trong cuộc mới gq dc thôi

8. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

các mẹ ơi em đang bị mọi ng ép phải gọi đt mời người kia ra làm. Các mẹ cho em ý kiến với…. Em ko muốn chút nào

9. Mother land

Mother land Thành viên sắp chính thức

em độc xong cũng ức chế thay cho chị, nhưng lần này chị coi như nhượng bộ người ta, chị gọi lên, và trước mặt người ta, chồng chị, mẹ chồng chị, chị thẳng thắn chia sẻ về cách sống của nhà chị. Không thể vì 1 người giúp việc mẹ chồng quý mà làm hòa khí gia đình rồi ren lên được.
    Mong chị giải quyết được vấn đề 1 cách ổn thỏa

10. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

bạn vào mục việc làm ở diễn đàn này có đấy, mình thỉnh thoảng cũng vào ngó ngiêng thấy nhiều ngừoi đi xin giúp việc GĐ lắm, hoặc bạn tìm ngừoi GV theo giờ cũng được.

11. me2dua

me2dua Thành viên kỳ cựu

bạn ý nói đúng đấy chị à. Họp gia đình nói trước mặt tất cả mọi người trong nhà. là em thì em cho nghỉ việc từ lâu rồi.

12. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

Mình nói rồi bạn ah. mẹ chồng mình khó tính chồng mình bênh mẹ. ngày nào cũng như ngày nào bảo mình phai gọi bà ấy ra. có goi ra có ỏ đc đâu. khi mình nói góp ý thì bà ấy gây chuyện làm ầm lên. mang ra nữa để chết ah. bjo mình đang cần ng làm luôn. tý về nc với ox vì có 2 ng đang muốn đi làm. 1 ng ở Thái Bình và 1 người Thanh Hóa. Mà mình cũng thấy buồn. là kinh tế khó khăn. viec nhà thi nhàn co chăm bé con thôi nấu cơm nữa. mà ngta đòi lương cao quá 3tr5 làm sao đáp ứng đc. Tiền lương chưa tăng mà thấy cái gì cũng lên hết