Cần được tư vấn!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi meomeo88, 15/6/2009.

1. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

Em vừa tốt nghiệp ĐHNN - ĐHQGHN, em đang tìm việc làm và dự định học thêm một bằng nữa ở trường KTQD (em muốn học hệ chính quy ấy). Vấn đề 1 là em chưa biết có học được vào buổi tối không (cái này qua trường hỏi cũng được, nhưng ai biết làm ơn nói cho em với nhé). Vấn đề thứ 2 là em chưa biết nên học cái gì. Kế toán thì nhiều nơi cần nhưng cũng có nhiều người học rùi, nên em đang định học về Xuất nhập khẩu.
    Mọi người cho em lời khuyên nhé!
    Chúc cả nhà kuôn khoẻ, vui vẻ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meomeo88
    Đang tải...

2. Bố Buf

Bố Buf Thành viên đạt chuẩn

Học chính qui thêm 1 trường vào buổi tối thì đơn giản nó là văn bằng 2. Tuy nhiên theo anh em nên học chuyển đổi và thi cao học. Thời gian có thể tăng lên khoảng 6 tháng nhưng sẽ tốt hơn cho kiến thức, profile đặc biệt nếu sau này có ý định làm cho các NGOs hoặc các tập đoàn lớn thì qualification khá quan trọng.

Học cái gì thì phải theo định hướng nghề nghiệp + sở thích của em chứ. Với anh thì option kế toán sẽ bỏ qua luôn từ đầu.

3. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

Cơ mà trường KTQD văn bằng 2 chỉ là hệ tại chức thôi anh ạ. Em sẽ tìm hiểu thêm vè học chuyển đổi và thi cao học. Sáng mai qua phòng đào tạo hỏi cho nó rõ ràng vậy.
    Chúc anh và gia đình luôn khoẻ, vui vẻ!

4. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

À chắc là em hơi ngố nhưng cho em hỏi một chút. Học chuyển tiếp thì cần những điều kiện gì ạ? Hình như là do từng trường quy định đúng không ạ? Em học ngoại ngữ, chuyên ngành sư phạm, em muốn học thêm về bên kinh tế thì thế nào ạ?

5. Bố Buf

Bố Buf Thành viên đạt chuẩn

Để xác định học chuyển tiếp thế nào thì em phải nộp văn bằng và bảng điểm về trường (KTQD) để họ xác định những môn học cần phải bổ túc kiến thức, nội dung học tập theo yêu cầu. Trong trường hợp của em chắc em phải học thêm khoảng 12 môn.

6. meomeo88

meomeo88 Thành viên mới

Em sẽ hỏi cụ thể. Cảm ơn anh nhiều nhiều!