Cần giúp: Các bác thông thái, cho e xin lời khuyên

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi rimrom, 21/6/2012.

1. rimrom

rimrom Thành viên rất tích cực

Em có một trăn trở mãi mà vẫn chưa thông suốt được. Là như thế này:

Em rất mê mẩn chuyện may vá nhưng không biết may. Em đã từng làm 1 công việc liên quan đến may vá là vẽ mẫu, mua vải, thuê người may ra sản phẩm và tự tiêu thụ theo các kênh bán lẻ. Công việc rất thú vị, vui thích nhưng cực kỳ tỉ mẩn. Mặc dù tiêu thụ được hàng nhưng sau 1 thời gian không thấy lãi lời đâu cả nên e đã dừng hoạt động mô hình đó, quay về làm công ăn lương.
    Có người khuyên em, nếu thích kinh doanh mà vẫn liên quan đến may vá thì nên nhập hàng quần áo Trung quốc về và tiêu thụ, sẽ thu tiền luôn mà không phải tỉ mẩn đi mua từng cái khuy, cuộn chỉ . Em thì chưa đi buôn kiểu đấy bao giờ nên cũng thấy phức tạp chẳng kém phần.
    Bình thường đi làm công không sao, thi thoảng nhìn thấy món đồ vải nào đèm đẹp là cơn ...may vá em lại nổi lên, hoặc thấy món đồ nào xâu xấu lại nghĩ mình mà làm sẽ đẹp hơn thế.

Thời buổi kinh thế khó khăn, các bác thông thái cho e lời khuyên nên làm gì để có thu nhập thực tế và thỏa niềm yêu thích của em.
    Em xin cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rimrom
    Đang tải...

2. dunghoiyeu

dunghoiyeu Thời trang cao cấp

Ðề: Cần giúp: Các bác thông thái, cho e xin lời khuyên

tiếp tục may vá đi bạn, làm cái gì cũng thế, thời gian đầu làm gì có lãi, ko lỗ là may rồi, và quản lý chặt chẽ một chút

rimrom thích bài này.
  3. rimrom

rimrom Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần giúp: Các bác thông thái, cho e xin lời khuyên

Công việc đấy rất tỉ mẩn, đi mua từng cái khuy, cuộn chỉ và hàng e chú vào đường kim, mũi chỉ và thiết kế phải tinh tế nên không thể như hàng chợ được. Suy ra chi phí cũng cao mà em lại hoạt động qui mô nhỏ lẻ:(
    Mong các Bác cho cao kiến ạ.