Cần giúp: Cần Giúp: Tìm Đơn Vị Thiết Kế Nội Thất Phong Cách Gran Bois

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi vochongin, 7/7/2016.

1. vochongin

vochongin Bắt đầu nổi tiếng

Bố mẹ mình mới mua căn chung cư cho em trai và dự định sửa nhà, giao cho em tìm hiểu phần thiết kế. Bắt đầu tìm hiểu về nội thất thì em thấy đồ gỗ thịt có nhiều ưu điểm hơn gỗ công nghiệp như sự an toàn, bền với thời gian. Phong cách thì nhiều mà em đang quan tâm đến phong cách Đông Dương và đồ gỗ phong cách Grand Bois. Mẹ nào dùng rồi thì cho em xin ý kiến với ạ. Thanks các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vochongin
    Đang tải...

2. 1Cstore

1Cstore Yêu bé

oh, e hy vọng được làm việc với mẹ vochongin ạ :) đây là phong cách đòi hỏi sự tinh tế cao. Đạt được thần thái của phong cách nhìn hoài không chán, mà các nghệ sĩ gọi là "vẻ đẹp với thời gian" mẹ in ạ :)

3. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

VC m có thể hỗ trợ b phần thiết kế
    Nhưng người ở căn hộ này là em b
    Liệu có thích style này ko mới là quan trọng ?!

4. nguyenlan04

nguyenlan04 Sofa Malaysia nhập khẩu da thật 100%

Theo ý kiến cá nhân của mình, gỗ công nghiệp thì phù hợp với thiết kế trẻ trung, đã qua tẩm sấy nên sẽ chống được hiện tượng cong vênh co ngót. Còn đối với bàn ghế ngồi bạn có thể làm gỗ thịt được. Vì thời tiết ngoài bắc của mình thời tiết hanh khô, gỗ thịt kiểu gì cũng vì nứt nẻ. Đấy là quan điểm cá nhân em thôi nhé.

5. 1Cstore

1Cstore Yêu bé

Sản phẩm nội thất đồ gỗ Grand Bois được bắt nguồn từ một nhà Thiết kế người Pháp, lấy cảm hứng dựa trên hình dáng của những vật dụng quen thuộc với văn hóa Việt Nam như chõng tre, trường kỷ..v..v.. kết hợp với tư duy thiết kế hiện đại của Châu Âu đã tạo ra một dòng sản phẩm vừa có giá trị truyền thống vừa có nét hiện đại.
    Dễ nhận thấy sự thông minh tuyệt vời khi dùng đồ gỗ nhưng lại ít dùng những mảng khối lớn mà lại chia ra thành nhiều thanh. Vừa tạo họa tiết trang trí có nét hoài cổ, mặt khác khi thiết kế như vậy sẽ hạn chế tối đa sự cong vênh, co ngót của vật liệu gỗ tự nhiên. Khi gỗ gụ cũng không co ngót quá nhiều kết hợp với các thiết kế như vậy sẽ tạo ra một sản phẩm có độ bền rất cao đến hàng chục năm vẫn giữ nguyên form không nứt nẻ như những bộ trường kỷ đồ sộ theo phong cách cổ. :)