Cần học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Gaubobo, 1/11/2013.

1. Gaubobo

Gaubobo Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ,
    Em tham gia diễn đàn đến nay được hơn 1 tháng. Nhưng biết đến diễn đàn từ rất lâu. Diễn đàn như người bạn đồng hành cùng em trong cuộc sống đã hơn 2 năm rồi ạ. Mỗi khi gặp những tình huống khó giải quyết trong đời sống là em lại gõ địa chỉ lamchame.com rồi đọc.Thế nhưng em chỉ biết đọc và tham khảo ý kiến của các mẹ chứ cũng không nghĩ đăng ký là thành viên của diện đàn lại tốt đến như thế. Đến gần đây, khi thời gian rảnh rỗi nhiều tại văn phòng em mới tìm hiểu và đăng ký tham gia diễn đàn....
    Em là dân kế toán - dân văn phòng, lương thấp, thời gian thì gò bó. nghỉ buổi nào trừ tiền buổi đó. Nghĩ thấy chán và nản. Hoàn cảnh gia đình thì chỉ có 2 vợ chồng và 1 cậu con trai hơn hai tuổi. Chồng thì vùi đầu vào công việc, còng lưng cost từ 8h sáng đến 10h đêm mới về nhà. Thành thử tất cả mọi công việc trong gia đình đều 2 bàn tay em chăm chút, làm lụng. Vừa trông con vừa làm việc nhà. Con ốm cũng chỉ 1 mình chăm con. Bà ngoại thì ở xa nhưng cũng trông con cho được 1 năm trời nên cũng không giám nhờ thêm, bà nội thì ở gần nhưng chẳng bao h giúp được gì. Hai vợ chồng tỉnh lẻ oằn lưnglàm việc cũng chỉ đủ tiền thuê nhà và gửi con. Tháng nào con ốm là tháng đó chật vật vất vả lo vay mượn chỗ nọ chỗ kia...
    Hoàn cảnh như thế nên em nghĩ cần kiếm thêm 1 công việc gì đó để làm. Vốn chẳng có, mối quan hệ cũng không. Cuối cùng như kẻ cùng đường em tính mua thóc của bố mẹ ở quê mang lên bán vậy. Nhưng đi làm cả ngày tối mới về thì ai mua, em chỉ còn các là bán cho các mẹ trên diễn đàn này thôi. hẹn các mẹ cứ chiều thứ 7 là trả hang (vì thứ 7 em vẫn gửi được con). Còn chủ nhật thì lại chẳng có ai trông con cho cả. Thế nhưng thóc lúa mất mùa lên giá cao. Bán giá thấp thì không đủ vốn chứ chẳng nói gì đến xăng xe đi lại. Bán cao thì không cạnh tranh được với thị trường. Mấy ngày nay gạo thóc lên cao em cũng chẳng có od nào cả. (mặc dù nhà em vẫn giữ giá gạo bắc hương 16k/kg. Hay có lẽ em làm bé quá nên không được chú ý ạ. Vì em chỉ lấy gạo nhà đi bán thôi. Chưa có đồng vốn nào nên cũng không giám buôn, nhà bố mẹ lại trồng cấy nhiều nữa, ăn không hết phải bán đi).

Rất rất mong được các mẹ góp ý chỉ bảo em phải làm thế nào bây giờ ạ.
    Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gaubobo
    Đang tải...