Cần giúp: Cần Lắm Một Lời Khuyên Của Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Ạ !

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tuonglaichobe, 19/11/2015.

1. tuonglaichobe

tuonglaichobe Bắt đầu một hành trình mới

Chào các mẹ ! Tình hình là trai nhà em được hơn 6 tháng rồi, bình thường con hơi kén ăn. Em được mấy chị ở cơ quan tư vấn là bổ sung cho con chút dầu ăn để con dễ ăn hơn với lại có thể làm mới được khẩu vị của con. Em có mua 1 chai dầu cá hồi về cho trai nhà em ăn, mở ra thấy vị nồng nồng, nhưng nghĩ có thể con sẽ thích nên vẫn quyết định nấu. Đến lúc nấu lên bé ăn được bữa đầu tiên cũng có vẻ ngon lành. Đến bữa thứ 2 em đút được thìa đầu, đến thìa thứ 2 bé tỏ ra vẻ khó chịu, cứ ngậm miệng rồi dãy dụa, nhưng em cũng cố đút cho bé (cứ nghĩ do con quấy). Vừa đút được vào mồm thì bé nôn thốc nôn tháo ra. Em tự thử bột của bé xem hay do mình nấu sơ suất chỗ nào thì thấy không vấn đề gì, chỉ thấy có mùi hơi tanh tanh nên em cũng không dám cho bé ăn nữa mà đành đi nấu món khác cho bé. Nhưng điều lạ nhất là kể từ cái bữa đó bé biếng ăn hơn hẳn, trước cũng hơi biếng nhưng giờ cứ nhìn thấy đồ ăn là khóc, là dãy dụa. Em muốn cho con dùng thêm dầu ăn vì biết là nó rất tốt, nhưng thực sự không biết phải chọn loại nào với chọn như thế nào cho trai nhà em. Mấy chị cơ quan lại bảo chị cũng cho ăn thế mà có sao đâu. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc cho con ăn dầu ăn thì chia sẻ với em với, đang cần lắm ạ. Xin cảm ơn các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuonglaichobe
    Đang tải...

2. tuonglaichobe

Hic hic. Không có mẹ nào cho em lời khuyên ạ. Lo lắng quá các mẹ ạ

3. mehoatrau0510

mehoatrau0510

có thể bé không hợp với dầu cá hồi, công nhận khó ăn, mn thử dùng dầu ăn kiddy xem, bé nhà mình cũng k ăn đc cá hồi.

tuonglaichobe thích bài này.
  4. hienbt.tamviet

hienbt.tamviet Thành viên nổi tiếng

em thì chỉ cho 1 chút dầu ô liu vào trong cháo của bé, dầu ô liu rất tốt cho sức khỏe, em cũng đọc dc rằng cho dầu ô liu bé dễ hấp thụ chất dinh dưỡng hơn, ko biết có phải vậy ko nhưng độ an toàn và tác dụng của dầu ô liu thì ko ai phủ nhận cả.

tuonglaichobe thích bài này.
  5. tuonglaichobe

Em cũng nghe nói dầu oliu tốt. Mn có kinh nghiệm dùng dầu oliu ko ạ. Giờ em muốn tìm hiểu từ đầu cho trai nhà em. Vì bé cũng mới tập ăn thôi ạ. Tránh tình trạng lại bị nôn như trước. Cảm ơn mn nhé

6. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Có thể hôm đó bé bị nôn vậy nên hơi sợ ăn, nhà mình trước nấu cho bé toàn dùng dầu ăn thường, hoặc dầu kyddy ý, chỉ 1 thìa con thôi,

7. luunguyen

luunguyen Thịt chua - Cá chua

Bạn ơi, bé lớn nhà mình cũng biếng ăn và mình đã từng mua thử dầu cá hồi nhưng mình thấy tanh nên không dám cho bé ăn. Mình thường cho bé uống philatoc (ko biết viết có đúng không) thấy rất hiệu quả mà giá thành lại rẻ nữa, loại đắt là gần 40k, loại rẻ là hơn 10k bạn ạ. Mình thấy kết quả rất ok, õ mình bảo trông con có da có thịt và tươi hơn bạn ạ. Bạn cứ thử xem. Nhưng loại này phải uông liên tục khoảng 1 tháng trở lên bạn ạ. Chúc bé khỏe, ngoan và chóng nhớn nhé!

8. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Mn ơi, việc đồng nghiệp ở cơ quan cho ăn được đâu có nghĩa là bé nhà mình cũng ăn được đâu, các bé vốn khi sinh ra đã có những nét tính cách, sở thích, khẩu vị khác nhau rồi mà, hơn nữa, khẩu vị của trẻ em thì lại càng khó nắm bắt và đánh đồng chung vì bé có thấy ngon hay không thì mình cũng chỉ đoán được qua việc bé chịu ăn hay không thôi :) có thể do khi bé không chịu ăn mà mn lại cố đút thêm, đồng thời do bé sợ hoặc ngấy vị tanh của bữa ngày hôm trước nên đến các bữa sau bé mới có phản xạ biếng đấy ạ

9. Hiếu Hải Food

Hiếu Hải Food uy tín quý hơn vàng

Hic nuôi con mà con lười ăn thì đúng là stresss thật

10. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

cún con nhà e hồi 6 tháng tuổi bập bẹ tập ăn em cũng cho dùng thử dầu cá nhưng cũng gặp y như trường hợp của chị, bé chán ăn rồi bỏ bữa. Em thấy không ổn liền chuyển qua dùng dầu ô liu nhưng chỉ 1 lượng nhỏ thôi chị thì bé cũng dần dần quen với việc ăn dặm rồi cũng ăn đều hơn trước. Các mẹ cũng cần kiên nhẫn nhé

11. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Dầu cá hồi Kiddy ah mn?
    Cháo mà bỏ dầu này con em cũng không chịu ăn. Đợt trước em cho ăn dầu oliu nhưng dầu này vẫn gượng mùi; mn thử cho con ăn dầu óc chó đi không có mùi nên chuẩn mùi của thức ăn nhưng mà xót túi xiền của mẹ lắm

12. caovannhan12

caovannhan12 Thành viên chính thức

Các mẹ có con lười ăn đúng là vất vả thật!

13. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

Cho 1 chút dầu ô liu vào trong cháo của bé, dầu ô liu rất tốt cho sức khỏe, em cũng đọc dc rằng cho dầu ô liu bé dễ hấp thụ chất dinh dưỡng hơn.Chúc mn thành công :)