Kinh nghiệm: Cần mở cửa hàng quần áo trẻ em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mecunbongyeudau, 7/12/2009.

1. mecunbongyeudau

mecunbongyeudau Bắt đầu tích cực

em muốn mở cửa hàng quần áo trẻ em mà đang băn khoăn quá vì vốn nhỏ lại chưa làm bao giờ. Bố mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giúp em với nhá!
    em chỉ có tầm 30 triệu thôi có đủ không a. Nên lấy những loại hàng nào cho dễ bán và địa chỉ lấy hàng cho rẻ. Nói chung là bố mẹ nào biết gì thì cứ nói cho em tất vì em chẳng có tí kinh nghiệm nào. Nhưng em thấy ở phố nhà em chưa có cửa hàng nào cả. Cảm ơn mọi người trước đã!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecunbongyeudau
    Đang tải...

2. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Nếu cửa hàng phải thuê thì 30tr không đủ em ạ : tiền sửa CH , tiền sắm giá kệ .. đã ngốn hết số tiền đó rồi .
    Nếu CH của nhà : vẫn không thể đủ . Vì vẫn phải mua kệ , giá treo . Hàng nhập để bán mùa này là hàng đông ,vốn không phải là nhỏ . Trừ phi em định bán hàng dệt kim đông xuân và hàng TQ rẻ tiền .
    Để bắt đầu mở CH :
    - Nếu phải đi thuê CH : cần vốn cỡ 120tr ( dự phòng trả tiền nhà mấy tháng nữa )
    - Nếu CH của nhà : cần vốn cỡ 70-80tr .
    Địa điểm mở CH cũng rất quan trọng : phố em ở có thể chưa có CH nào ,nhưng còn phải nghiên cứu kỹ thói quen tiêu dùng( nếu gần khu công sở , trường học ) , độ tuổi khách hàng ( trẻ em ) ở khu vực xung quanh ( nếu là khu tập thể , đông dân cư ) . Đôi khi ,thuê Ch ở khu vực có nhiều Ch cùng ngành kinh doanh lại dễ bán hàng hơn ..mặc dù cạnh tranh cao hơn .
    Chúc em thành công .

3. mecunbongyeudau

Cảm ơn chị nhiều nha.Ở phố nhà em dân cư rất đông đúc, trẻ em thì thường tầm dưới 10 tuổi là nhiều. Ở đây có khấ nhiều nhà trẻ tư thục. Nhưng chắc là quần áo tầm tầm vừa tiền sẽ dễ tiêu thụ hơn, Quần áo rẻ tiền cũng không được, quần áo hàng độc chắc là sẽ it thôi ạ. Trước đây cũng có một cửa hàng mở bán hàng này rồi, họ bán hàng chủ yếu hàng của trung quốc và quần áo mặc nhà của việt nam rất đông khách. Nhưng bị chủ nhà không cho thuê nữa, chủ nhà có mỡ của hàng quần áo như thế nhưng không có khách mấy.Tiền thuê của hàng ở khu nhà em chỉ khoảng 3 -4 triệu một tháng thôi ạ.em biết shop nhà bác rồi. 70-80 triệu là đủ để mở quần áo như của nhà bác ạ. Em cố lăm củng chỉ được tầm 50 triệu thôi có được không bác. Theo bác thì em có thể bán quần áo loại nào được? Em hỏi hơi nhiều mong bác thông cảm! Đã giúp thì giúp em cho chót. he he . . . Cảm ơn bác nhiều nhiều!

4. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Mẹ này cũng có ý tưởng giống mình quá ta, cũng đang có gắng bán hàng online kiếm đủ xiền mở 1 của hàng nho nhỏ để bán hàng đây. Nào mình cùng cố gắng nào.

5. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

70-80tr không đủ mở như của chị đâu em ạ . Hàng hè thì được ,nhưng hàng thu đông thì ko thể . Nếu em nhận xét là ở chỗ em bán hàng tầm tầm sẽ dễ tiêu thụ hơn : em có thể nhập hàng TQ loại rẻ ( ưu điểm là màu sắc sặc sỡ ,bắt mắt -nhược điểm là chất lượng ko được tốt ) , hàng VNXK ( ưu điểm là hàng chất lượng tốt , giá cả vừa phải , nhược điểm là hàng không có đều , mẫu mã không đa dạng , màu sắc hơi trầm ). Chắc em phải lựa chọn cả hai vì lý do để đa dạng hàng . Vừa bán vừa học hỏi thêm qua bạn hàng ,qua khách hàng và lấy lãi đầu tư tiếp vào hàng hóa thì chắc là cũng không đến nỗi tệ .
    Ngày xưa ,khi chị mới bắt đầu bán hàng : vốn của chị vẻn vẹn có 5,6tr thôi.
    Chúc em thành công .

6. mecunbongyeudau

Vâng chắc ban đầu cứ như vậy đã. Em cảm ơn chị nhé!

7. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Cho em bon chen ti, neu lay hang thi lay o dau la gia tot nhat a? Em cũng không có vốn nhiều để mở CH, chỉ đủ vốn để bán online thôi ạ. Nhờ các mẹ tư vấn dùm với ạ.

Sửa lần cuối: 17/12/2009
  8. Mẹ Hiểu Minh

Mẹ Hiểu Minh Mẹ 3 zai

Em cũng có í định bán hàng quần áo trẻ con nhưng chỉ bán ol thôi ah chứ chưa đủ vốn để mở CH riêng (em chỉ có tầm 20tr thôi ah). Các mẹ tư vấn giúp em mối lấy hàng giá tốt và loại hàng với ah. Em cảm ơn cả nhà!

9. daongoctiep

daongoctiep Thành viên tập sự

Mình là Tiệp, nhân viên phòng bán hàng của Công ty TNHH sản xuất-thương mại-dịch vụ thảo minh, nhãn hiệu Melody. Công ty mình chuyên sản xuất về mặt hàng này. Bạn có nhu cầu lấy hàng của công ty mình thì liên lạc với mình nhé. Hiện tại công ty có Phòng bán hàng tại 79 Lạc Trung, Hai Bà Trưng, Hà Nội. Có dịp bạn qua văn phòng tham quan. Đây là trrang giới thiệu sản phẩm của công ty mình: http://melody.com.vn/

Bạn có thể tham khảo catalog và bảng giá của bên mình. Có thể liên lạc với mình theo số 01683139924.

Rất mong được hợp tác!

Catalog: http://www.mediafire.com/file/ntymxajmzol/Catalog_Melody.rar

Bảng giá: http://www.mediafire.com/?hm1xmvijmmw

Hoặc tham khảo trực tiếp tại đây:

http://www.docstoc.com/docs/22833437/Catalog-Melody

http://www.docstoc.com/docs/22833357/gia-le-2009-HN

architect thích bài này.
  10. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

He, chúc chị sớm đủ vốn mở cửa hàng riêng nha.

11. PaMa_Nghe'

PaMa_Nghe' Thành viên rất tích cực

hih, mẹ nó mở cửa hàng tới đâu rùi. t có đồ chơi mô hình lắp ghép 3D có thể ký gửi nhé. nếu cần PM t.

12. huyjean89

huyjean89 Thành viên sắp chính thức

Bạn cần nguồn hàng tốt giá rẻ tận xưởng có thể đi đổ buôn lại thì ib m nhé!
    _ Xưởng m chuyên hàng giá rẻ cho các shop bán online, nhà buôn, có đầy đủ các mặt hàng từ người lớn đến trẻ em, từ thu đông đến hàng hè như áo chống nắng, bộ pijama, bộ thể thao,quần đùi, quần sịp, áo 3d 5d, áo khoác, áo gió, áo phao....
    _ Xưởng là nguồn sỉ uy tín giá rẻ. Luôn đi đầu trong việc cập nhật các mẫu mã mới hot nhất. Ra hàng liên tục. Sỉ sl ít nhất 30sp 1 mã. Có nhận đơn sản xuất theo yêu cầu sl ít nhất 500sp 1 mã.
    LH: 0866 977 sáu năm năm

13. chunghv458

chunghv458 Thành viên tích cực

Chào bạn. Nếu bạn muốn mở cửa hàng quần áo trẻ em thì trước tiên bạn phải kiếm được nguồn hàng tận gốc. nó mới rẻ. nếu bạn ở TPHCM bạn có thể đến những nơi sau để xem hàng và đặt hàng với số lượng tùy ý
    1. Chợ sỉ quần áo Tân Bình
    2. Chợ sỉ quần áo An Đông
    3. Chợ Hạnh Thông Tây
    4. Chợ Phạm Văn Hai
    5. Chợ Bà Chiểu
    Nếu bạn kinh doanh có uy tín và thanh toán đầy đủ. Người ta sẽ cho bạn gối đầu hàng. lúc đó bạn sẽ không phải lo bị đứt nguồn hàng. Vấn đề của bạn chỉ là lo bán hàng sao cho thật tốt mà thôi. Bên cạnh đó bạn phải luôn dự trữ nguồn tiền từ 10-50tr để có tiền xoay vòng vốn

Chúc bạn thành công!