Cần một lời khuyên từ các mẹ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mebi_bo, 21/7/2012.

1. mebi_bo

mebi_bo Thành viên tập sự

Gửi các mẹ, khoảng 4 tháng nay hai vợ chồng em có vấn đề, ko hiểu sao đợt này chồng em lại bận việc gì mà đi làm suốt ngày, tối mãi tới 23-24h mới về đến nhà, có hôm chồng em bận làm cả đêm, em ghi là chồng em có bồ ở ngoài, nhưng nói ra sợ mất lòng vì mình không có căn cứ. Bình thường 2 vợ chồng sống với nhau hạnh phúc nhưng đợt này em có cảm giác bị chồng xa lánh, tối nào em cũng thức để đợi chồng về mà nước mắt ứa ra, em sợ mai này anh ấy đi theo người khác rồi ko muốn về nhà nữa. Em mong các mẹ có cách nào giúp em vượt qua để hai vợ chồng em sống hạnh phúc như ngày xưa chứ cứ như thế này em chán lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebi_bo
    Đang tải...

2. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần một lời khuyên từ các mẹ

Hãy để ý và chia sẻ cùng chồng xem chồng bận cv gì mà lại đi suốt như thế?Nếu là cv thật sự thì có thể áp lực cv làm cho chồng bạn mệt mỏi nên ko muốn quan tâm đến chuyện khác nữa!Cái này bạn có thể tự tìm hiểu ở cty chồng bạn làm xem có phải thự sự là cty nhiều v ko?có phải làm đêm ko?Còn nếu ko phải do công v thì khả năng chồng bạn có quan hệ bên ngoài cũng cao bạn cận có biện pháp ngăn chặn ngay đừng để lâu ko có thuốc giải!Nhưng xử lý thế nào thì cũng phải xem tùy tính cách va tùy đôi tượng,đừng thể hiện gì vội hãy lặng lẽ để ý và tìm hiểu đúng nguyên nhân đã!Bên cạnh đó bạn hãy tự tìm niềm vui cho mình trong cv,gặp gỡ bạn bè,đi thể thao thể dục,nấu những món ăn ngon gọi chồng về và làm cho mình luôn tự tin và đẹp trong mắt anh xã của bạn chứ đừng có ngồi khóc chả giải q đc vấn đề làm bạn càng nhanh già và xấu xí!Cũng đừng đeo cái mặt nặng trĩu trước mặt chồng bạn làm thế nếu chồng đang mệt mỏi vì cv thật thì bạn càng làm chồng bạn mệt hơn khi về nhà,còn nếu là do lý do thứ 2 thì bạn lại đang vô tình đẩy chồng bạn đi xa hơn nữa!Chúc bạn hạnh phúc!

3. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

bạn hãy thẳng thắn nói chuyện với chồng để cùng chia sẻ nhé.

4. memin86

memin86 Thành viên tích cực

Sao bạn không nói chuyện thẳng thắn với chồng đi nhỉ!
    Để ý xem ngoài bận rộn công việc ra anh ấy có thay đổi nhiều không? Sở thích, ăn mặc...hoặc cách sử dụng điện thoại.
    Cái gì cùng phải tìm hiểu nguyên nhân rõ ràng rồi mới hành động bạn nhé. Ngồi nghi ngờ, rồi tưởng tượng thì sẽ thêu dệt được những chuyện kinh khủng lắm!.
    Tình cảm vợ chồng cũng thế, sau một thời gian sống chung thì nỗi lo cơm áo gạo tiền có thể khiến vợ chồng bạn ít khi có được những giây phút lãng mạn, ngọt ngào như lúc yêu hay mới cưới.
    Chúc bạn sớm tìm ra đáp án!

5. comchaynb

comchaynb Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì nghĩ bạn nên tế nhị hỏi các đồng nghiệp của chồng xem dạo này công ty có việc gì mà làm khuya thế.

6. titvanmit

titvanmit Thành viên tích cực

Màn 1: Anh ơi, dạo này e thấy anh gầy đi nhiều đấy. Em thấy anh làm việc gì mà cứ đi hôm về sớm vậy. Anh để ý sức khỏe của anh nhé.

Màn 2: À, mà anh ơi, em mới cân ở chợ. Dạo này em cũng sút thêm 2 ký đấy. Anh biết vì sao không ? Vì em mòn mỏi chờ anh về ăn cơm đấy !

Màn 3: Em nghĩ vợ chồng mình kinh tế thế này cũng là ổn rồi. Anh đừng lo kiếm tiền nữa làm gì. Giàu nghèo nó có phận anh ạ. Ngày mai anh về sớm em nấu cái gì hai vợ chồng mình ăn nhé. Chứ thế này thì em sống mà chẳng thấy còn ý nghĩa gì nữa. Sống thế này chắc em chết già mất anh ạ?

Màn 4: Mà cơ quan anh có sự cố hay vấn đề gì hay sao mà anh hay đi về muộn thế. Hay anh lại đi với cô nào đấy. Anh mà có ai ngoài em là chết với em đấy nhé. Em thấy nghi lắm.

Mẹ nó nói thật chân thành vào, nửa đùa nửa thật, lúc xa lúc gần. Chờ phản ứng xem sao đã. Nếu chồng bạn bận công việc thật thì có thể sẽ phát cáu với bạn theo kiểu: Đã mệt muốn chết rồi mà em còn hỏi này hỏi nọ. Mệt quá. Hoặc có thể tế nhị hơn: Vậy để anh thu xếp công việc về sớm với em. Lâu quá anh cũng bị cuốn vào công việc... Còn nếu mà ậm ừ, hoặc lảng tránh thì bạn phải có kế tiếp mới được.

Màn 5: Điều tra đồng nghiệp và bạn bè. Nếu phát hiện ra là không có việc ở cơ quan thì phải bình tĩnh xử lý. Em hỏi anh X rồi, anh toàn đi làm về lúc 5h chiều mà sao anh không về nhà. Anh không thương em à. Em cứ ở nhà còm cõi chờ anh mà anh cứ mải mê với bạn bè. Anh thật vô lương tâm.

Màn 6: Cái X ở cơ quan em vừa tâm sự với em. Hai vợ chồng nó đang ly thân đấy anh ạ. Thằng chồng nó thấy bảo cũng trăng hoa lắm. Hay đi cô này cô kia. Đàn ông các anh em cũng đến chịu. Có vợ con rồi mà còn tán cô nọ cô kia. Chẳng biết có được gì không. Chỉ tổ làm khổ người ta thôi. Đúng là mấy đứa kia cũng ngu. Người ta có vợ có con rồi mà cũng lao đầu vào. Em thấy mấy loại ấy, chết cũng xứng đáng. Mà thằng chồng con kia cũng thế. Em thấy sao mà khinh những thằng như thế thế không biết.

Màn 7: Vẫn cứ đối xử bình thường như không có việc gì xảy ra. Vẫn nói xa nói gần. Bộc lộ quan điểm ghét đàn ông trăng hoa. Khinh thường đàn bà ngu dại...

7. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Theo mình thì bạn nên tìm hiều xem công việc của chồng bạn thế nào qua các đồng nghiệp, rồi để ý xem thái độ của chồng với vợ có khác gì ko, thi thoảng đánh đòn chắn xem có giật mình ko? Giả sử như kiểu, hôm qua con bạn em nó bảo nhìn thấy anh lúc tối khuya, anh đi đâu mà để nó nhìn thấy. Hixhix, Còn mà ko thì bốp thẳng vào mặt, anh đi đâu mà đi sớm về khuya thế, có phải anh đang có bồ ko? Nhưng mà có bồ chắc tối về là lăn quay ra ngủ còn sức đâu mà làm việc nữa hả bạn. Chồng mình dạo này cũng hay ngủ ở chỗ làm luôn, hixhix, nhưng mà biết thừa hắn ko có bồ

8. vitcon2011

vitcon2011 Standing up

MÌnh cũng thấy bạn nên chia sẻ thẳng thắn với chồng, chứ vợ chồng mà chồng/vợ làm gì? tại sao về muộn ko biết thì mình thấy nó giống như 2 người thuê trọ ở với nhau. hic, mà ở trọ cũng nhau thì cũng biết lý do về muộn chứ.

9. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

Mình nghĩ bạn nên cẩn thận, 1 mặt tìm hiểu cv dạo này của chồng, 1 mặt trực tiếp chia sẻ rằng gia đình đang bất ổn vì time làm việc của chồng thay đổi.
    Chúc gia đình mẹ nó sớm yên xuôi.

10. bichthao8811

bichthao8811 Đủ quyền lập Họ

Bạn cứ chia sẻ bt với chồng, tâm sự rủ rỉ xem chồng có vấn đề gì không, mình tỏ ra lo lắng, quan tâm, chăm sóc, lại ngọt ngào với chồng như thế thì chẳng ông nào không mở lòng nói chuyện với vợ đâu

11. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

Hiện nay nhiều công ty phải giải thể hoặc nợ lương nhân viên, biết đâu công ty chồng em cũng vậy. vì không muốn làm em phải suy nghĩ nên chồng em mới kiếm việc hoặc cố gắng làm thêm để mang đủ lương về cho gia đình. em hãy tìm hiểu và đừng vội kết luận điều gì nhé. đàn ông nếu có bồ thì họ đi qua đêm hoặc tỏ thái độ luôn chứ chẳng về muộn thế đâu em ạ. Đừng suy diễn nữa bắt tay vào tìm hiểu đi nào.

12. thucphamsachtf

thucphamsachtf Thành viên kỳ cựu

chết cười với mẹ ầy, lắm chiêu quá, chủ top học được ối thứ đấy
    Nhưng cứ nói chuyện thẳng thắn với chồng ấy, gì phải úp mở, vợ chồng cơ mà có phải người dưng đâu.

13. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

nói chuyện thẳng thắn với chồng đã xem thái độ thế nào.bg ăn mắc đẹp vào e à.rồi nếu vẫn nghi gờ thì thuê thám tử tư xem .

14. Dayeucafemuoi

Dayeucafemuoi Bắt đầu nổi tiếng

chắc cv thôi. đàn ông đôi khi muốn cố cho vợ con kg phái thua kém người khác và kg muốn vợ lo nghĩ... e nên nói chuyện thẳng thắn chứ đừng nghi ngờ lung tung mệt lắm

15. me_bach

me_bach Thành viên nổi tiếng

Mấy tháng liền toàn đi làm về muộn như thế, sao e không hỏi chồng e ngay từ ngày đầu, tuần đầu về muộn. Hỏi không có kết quả thì hỏi đồng nghiệp của chồng. Không nữa thì hôm nào thử đến công ty chồng vào giờ tan tầm xem.

16. nhungtuyet

nhungtuyet Thành viên tập sự

hyc,nghe mà e ko dám lấy chồng qá,sau này chồng e như vậy e hỏi ngay chứ ko âm thầm chịu đựng như c đâu :(

17. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

đã làm người sống trên đời là có chuyện chuyện kia có j mà o dám lấy chồng e.

18. anhduong09

anhduong09 Bắt đầu tích cực

đúng là chồng có bồ bên ngoài, có trường hợp là ham mê cờ bạc, ham chơi không về nhà, mẹ nó kiểm tra kinh tế, nếu k có dấu hiệu bất thừong thì là có bồ rồi, nhiều khi vợ chồng giữ nhau không phải vì cái giấy kết hôn đâu, mà là vì nghĩa vì tình, vì cái cảm giác hạnh phúc khi bên nhau, vì thế yếu tố tâm lý là quan trọng vô cùng, mẹ nó nên ăn mặc đẹp, nhẹ nhàng, ân cần với chồng, âu yếm anh ấy, thì may ra níu kéo đựoc chồng, chúc mẹ nó nắm được trái tim của chàng nhé!

19. Gấu bự 1672011

Gấu bự 1672011 Thành viên tích cực

Xã đi riết 4 tháng trời như thế mà mẹ nó vẫn để thế à. Nếu là em thì em sẽ hỏi han, quan tâm tìm hiểu nguyên nhân tại sao lại như thế? nhỡ xã nhà chị có chuyện cần mình giúp đỡ, chia sẻ thì sao?

Chúc vợ chồng nhà mẹ nó luôn hạnh phúc nhé!

20. meodicham

meodicham (BunShop-0946880203)

không biết tình hình thế nào mà k thấy chị chủ top lên chia sẻ nhỉ :)