Cần Mua Tinh Chất Hoa Thảo Chính Hãng, Đảm Bảo Chất Lượng?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi bebebonbon89, 7/5/2021.

1. bebebonbon89

bebebonbon89 Thành viên đạt chuẩn

Da em vốn dĩ mỏng, bị mụn li ti và mụn đỏ. Do da khá nhạy cảm nên hay ửng đỏ cả mặt mỗi khi ra ngoài. Dạo trước có dùng tinh chất Hoa Thảo gần hết 1 lọ thấy khá ổn, hỗ trợ giảm mụn, cải thiện tình trạng lcl to, da đều màu và căng bóng trắng sáng hơn trông thấy. Giờ muốn mua thêm để dùng mà ko biết mua ở đâu chuẩn chỉnh ( lần trc đc tặng, ko tiện hỏi) search gg mà thấy nhiều nơi bán hoang mang quá, ko biết chỗ nào hàng chuẩn chỉnh. Em cần mua tinh chất Hoa Thảo chính hãng, đảm bảo chất lượng. Chị nào biết chỉ giúp e ha

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bebebonbon89
  2. thienthan0900

thienthan0900 Thành viên chính thức

Hôm bữa bạn mình cho mình web này https://www.tinhchathoathao.com/
    Thấy bảo tinh chất Hoa thảo này của Việt nam nhưng dùng thích lắm, dùng ít bữa đã thấy có tiến triển rồi, quan trọng là thành phần thiên nhiên an toàn và lành nữa
    M cũng đang nghiên cứu
    Bạn thử vào xem có đúng loại bạn cần tìm không ạ

bebebonbon89 thích bài này.
  3. rausachcolan

rausachcolan Thành viên mới

Mom có thể sử dụng biện pháp thiên nhiên, kiên trì một xíu thì sẽ có được làn da như ý mà k sợ ảnh hưởng babie và lão hoá sau này á mom

4. bebebonbon89

Vâng ạ cảm ơn chị nhiều ạ. Để em thử vào web em ngó xem thế nào, thực ra lọ đầu của em dùng chưa hết đc đâu, nhưng cả chị em cũng bị mụn viêm mặt nhiều, nên dùng ké luôn hihi thấy cũng cải thiện đó ạ, nên muốn tìm mua thêm tinh chất hoa thảo cho cả 2 chị em luôn ạ

5. Siro Appetito Bimbi

Siro Appetito Bimbi Thành viên sắp chính thức

Mọi người ơi. Cho e xin stip skincare da mặt vs.
    Em đang xài tẩy trang loreal nắp hồng, srm cosrx, toner fraijour, serum bergamo vàng và trắng xen kẻ, kcn sunplay skinaqua.
    Da mặt e đó giờ bị mụn như vậy. Từ khi e skincare các sản phẩm trên thì da ít bị mụn viêm. Đỡ hơn trước 1 chút. Da trắng hơn xíu, ít sần sùi. Nhìn xa xa ko thấy rõ mụn. Mà nhìn gần da mụn li ti nhiều quá, lcl thì to

6. Cẩm Tô

Cẩm Tô Thành viên chính thức

Bạn cho mình hỏi có phải Tinh chất Hoa Thảo bạn nói là loại này không ạ? mình cop hình 1 chị trên mạng, thấy cũng khen serum này dùng thích: hỗ trợ giảm mụn tốt, hết thâm mụn, thu nhỏ lỗ chân lông và giúp da căng bóng đều màu hơn. texture loại này như nào ạ? có dễ dùng không vậy?

7. shoptretho_badinh

shoptretho_badinh Thành viên đạt chuẩn

Chào mn. Trong nhóm ai đang dùng dầu tẩy trang Kose không ạ, cho e xin ít ý kiến với ạ. Da em thuộc da cực nhiều dầu và da mụn. Em đang dùng dầu tẩy trang kose nhưng có vẻ không hợp, em thấy mặt mẩn mẩn hơi ngứa. Nhưng e không biết là do dầu tẩy trang hay do các sp chăm sóc khác. Các bước chăm sóc của em như sau.

8. chaoechcom

chaoechcom Thành viên đạt chuẩn

Đợt này nghỉ dịch ở nhà, rảnh rỗi quá nên muốn chia sẻ cho mn một chút tip làm đẹp của e ❤
    Thật ra thì e cũng phải kiên trì lắm mới có được 1 làn da như mong muốn. Ngày trước da e thâm sạm, nhiều mụn ẩn sần sùi tự ti lắm .
    Giờ nhiều người gặp lại em thì nghĩ chắc em đi spa tốn nhiều tiền nhưng thật ra thì em chỉ dùng những sản phẩm được tư vấn phù hợp cho da với giá cả vừa phải chứ ko cao siêu đâu ạ.
    - Mặt nạ đất sét Medimix Anti Pimple : Mặt nạ đất sét thực sự là sản phẩm cứu tinh với những ai vật lộn với dầu và mụn ẩn, mụn sưng. Em đã từng dùng qua mặt nạ innisfree, mặt nạ laikou của trung, thì thấy không có tác dụng với da của em mà lại gây khô da. Sau này em được bạn giới thiệu cho mặt nạ Medimix. Trước em có sử dụng sữa tắm của hãng này thấy ok nên cũng quyết định mua kèm trong deal sữa tắm, tiết kiệm lắm ý. Mỗi tuần 1-2 lần em xông hơi cho lỗ chân lông thông thoáng, sau đó đắp mặt nạ medimix để hút bụi bẩn, cách này em thấy rất hiệu quả trong việc giảm bã nhờn sebum và các sợi màu trắng cạnh cánh mũi. Chỉ qua vài lần dùng đã cảm nhận được da có sự thay đổi, nhất là khi rửa mặt.
    - Serum Hoa Thảo: cũng mới được khai thông sản phẩm này, chưa quá lâu nhưng kết quả mang lại và những cảm nhận mới cũng thật ổn áp đó ạ. Công dụng khá rõ rệt: hỗ trợ giảm mụn, mờ thâm mụn, se khít lỗ chân lông, giúp da căng mịn mềm mượt hơn ... Bữa nào mụn sưng ửng đỏ thì tối bôi 1 lớp mỏng là thấy sự khác biệt vào sáng hôm sau rồi đó ạ. Nếu tối nào dùng thì chỉ nên theo các bước: tẩy trang sạch - rửa mặt - toner - serum này là kết thúc nhé. Chút nhược điểm texture bé này nâu đen nên bôi lên nhìn hơi nhem nhem đấy, nhưng thôi tối mà ai chả đi ngủ nhờ hihi

9. bebebonbon89

Dạ đúng rồi đó chị ơi
    Chuẩn tinh chất Hoa Thảo này luôn ạ. Em mua được trên web rồi, kiên trì dùng hy vọng da dẻ ngày một lên hương. các chị mát miệng chúc em có làn da như ý đi à

10. Vit-Hial

Vit-Hial Thành viên chính thức

Mụn là vấn đề mà bất kì làn da nào cũng sẽ gặp phải trong quá trình tìm kiếm chân ái cho làn da, nhất là da dầu, mà đây còn là loại da phổ biến ở Việt Nam nữa chứ. Việc sản sinh dầu nhờn quá mức như vậy dẫn đến tắc nghẽn lcl, cộng với đó là bụi bẩn, vi khuẩn khiến cho làn da gặp phải vô số vấn đề về mụn và để dễ tìm cách khắc phục thì hãy dựa vào tình trạng hiện tại của làn da.
    Bạn cần ib m chỉ cho mấy loại nhá

11. heoheo1818

heoheo1818 Thành viên sắp chính thức

Da em thuộc da hỗn hợp thiên dầu và rất nhạy cảm. Ngoài ra còn bị bệnh viêm da tiết bã
    Em chưa tìm được loại kem chống nắng nào phù hợp với da mình cả. Vì mỗi lần dùng kcn là da nổi mụn và đổ dầu. Mọi người cho em xin một vài dòng kcn kiềm dầu tốt và k nhờn rít dành cho da nhạy cảm được k ạ. Em cảm ơn