Khác: Muốn Có Thai Cần Sự Tư Vấn Của Các Mẹ Gấp Ạ!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi threecandle, 21/3/2008.

1. threecandle

threecandle Thành viên mới

Chào các mẹ,

Lời đầu tiên em xin chúc mừng các mẹ đã create được baby năm chuột vàng.
    Khi đọc topic Mang thai và sinh nở em rất mừng cho các chi. Và mong các chị giúp đỡ em để sớm có tin vui như các chi.
    Em lấy chồng được 5 tháng rồi a. Nhưng hiện nay vẫn chưa có gì cả, em sốt ruột quá .Mong chờ baby quá các chị a.
    Hai vợ chồng em không có Duyên với em bé thì phải . Cứ đến ngày xxx thì vợ chồng em lại bận việc gia đình, không thể xxx được :cry: Tháng này vợ chồng em quyết phục thù canh ngày rụng trứng, nhưng lại có việc :sad:
    Em search trên google thấy bảo nếu xxx truoc 2 ngày rụng trứng thì sinh con gái . 2 vợ chồng em quyết creat để thêm vui cửa vui nhà . Nhưng :cry::cry: ông xã của em lại tắm nước nóng trước khi xxx. Em được biết như vậy thì chết hết tinh trùng . Buồn quá các chị ơi, bao nhiêu công sức . Đến ngày rụng trứng vợ chồng em lại xxx nhưng lựong tinh trùng rất ít, sau đó 2 ngày bọn em xxx . Không hiểu có bị ảnh hưởng gì không hả các chị ?

Mong các chị giúp đứa em ngờ nghệch này được tham gia vào topic Mang Thai và sinh nở giống các chi.

EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC CHỊ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi threecandle
    Đang tải...

2. threecandle

Các chị ơi, vào giúp em với .

Mong nhận được tư vấn của các chị

3. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

Ui tớ lấy chồng được 6 tháng mới có đây, ko sao đâu càng lo càng ... tịt đấy . VC tớ xxx mái thoải còn chậm nữa là ... :D . Cứ để tâm lý tốt là được , nhiều trường hợp do tâm lý nữa đấy . Với lại cũng fải xem cái tử cung của cậu thế nào nữa , nếu nó nằm ko đúng hướng ... thì mỗi khi xxx xong fải nằm ngửa bất động 1 lúc kê cao mông lên ( tớ cũng fải làm thế đấy ):-D xí hổ quá .Với lại trc lúc xxx thì 2 VC fải thoái mái về tâm lý là 1 và sức khoẻ fải tốt là 2. Tốt nhất nên tẩm bổ cho ông xã trc 1 tuần đê . tạm thế nhé . Chúc sớm " đậu".:-D

4. threecandle

Cảm ơn mẹ Hồng An nhé . Tớ cũng được khuyên là kê gối và nằm bất động, nhưng tớ chỉ nằm im thôi, kê gối khoảng 5p lại bỏ ra :D
    Mong được giống mẹ Hồng An quá .

5. tamnam

tamnam Thành viên tập sự

Con nào chẳng là con, trai gái gì cũng là của trời cho, VC bạn cứ thoải mái xxx chỉ tránh mấy ngày "đèn đỏ " cho nó vệ sinh thôi. Tinh thần thoải mái là tự nhiên sẽ đậu, chứ cứ lăm le phục thù thì càng bắt càng hụt hihi :mrgreen:
    Mà tắm nước nóng thì có sao đâu hỉ, đừng ngồi vào chậu nước sôi là được rùi :twisted:

6. Mẹ Bé Na

Mẹ Bé Na Thành viên mới

Mới 5 tháng mà sao căng thẳng quá vậy ban. Hãy thoải mái bình thường là được chứ chăm chăm vào như thế có khi lại họng Chúc bạn sớm có tin vui nhé!

7. threecandle

Thấy các mẹ nói vậy em cũng vui lên tí chút ạ.

Có lẽ do em căng thẳng quá, nên mới bị trượt như vậy.

Mỗi lần đi làm về, nhìn các mẹ mang bầu đi trên đường mà thấy vui vui .

Các mẹ thật là người hạnh phúc đó :heart:

8. MebeQuangBi

MebeQuangBi Thành viên đạt chuẩn

Nói thật là 2 vợ chồng mình sau 3 năm lấy nhau mới sinh .Mà hoàn toàn không dùng biện pháp tránh thai nao cả,vẫn sinh hoạt đều trong 3 năm đấy .Cũng sợ không có,mà cũng (híc) không đi khám xét j cả vì cả 2 vợ chồng đều trẻ .Rùi dến năm ngoái thì tự dưng có,hai vợ chồng vui mừng ghê .Chồng mình cũng trong top men ít tinh trùng .Vậy mà đầu tháng 12 nam 2007,hai vợ chồng đã có 1 bé trai trộm vía lắm .Avatar là hình của hai bố con :)

lantn thích bài này.
  9. threecandle

Chúc mừng mẹ bé Quang Bi nhé.

Sau 3 năm chờ đợi vợ chồng bạn đã được như ý .

Nói thật, mẹ Quang Bi can đảm thât. Mình khâm phục lắm . Nếu là mình chắc đã loạn xị ngậu lên rồi :-D

10. threecandle

Các mẹ ơi, sau khi nghe các mẹ tư vấn vợ chồng em nhen nhói chút hy vọng tháng này.
    Nhưng vì 2 vợ chồng cùng máu nên sau ngày rụng trứng, vợ chồng em qh thường xuyên 1lần/ngày( ngày nghỉ thì nhiều hơn)
    Không biết liệu nó có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai không ạ.

11. thaoquyen_baby

thaoquyen_baby Thành viên chính thức

hìhì bạn ơi vấn đề tâm lý là 1 vấn đề rất quan trọng đấy nhé . Bạn phải thoải mái, thư giãn, và hết mình thì việc có em bé sẽ sớm có thôi
    Có 1 nghiên cứu nói rằng việc ngoại tình sẽ dễ có thai hơn là hôn nhân hợp pháp . Ko phải mình khuyến khích ngoại tình nhá . Mà kết quả của cuộc nghiên cứu đó khẳng định rằng Tâm lý đóng vai trò quan trọng cho việc thụ thai . Nghĩa là khi xxx mà cả 2 đều phấn khích, vui vẻ xung xướng ;)) thì việc thụ thai sẽ dễ hơn . Chứ ko nên chăm chăm tính ngày tính tháng tính nhịp đâu . Nếu canh đúng ngày thì ai cũng có thể canh, nhưng xác suất để có thai thì ko phải là 1 con số lớn, đúng ko
    Có 1 số yếu tố có thể giúp việc đậu thai dễ dàng hơn
    Thứ 1 người vợ cần kiểm tra khu vực của mình có sạch sẽ ko, có nhiễm bệnh ko
    Thứ 2, người chồng phải khỏe mạnh . Việc tắm nước nóng trước khi xxx mình nghĩ là ko diệt hết đc mấy con tê tê đâu :) nếu ko thì việc tránh thai đã quá đơn giản
    Mình thấy bạn này hơi coi trọng khâu chuẩn bị quá mà bỏ qua công đoạn action. Thật ra đó là khâu quan trọng hơn.
    thử đi nhá, chúc bạn sớm có tin vui . Mà cũng đừng lo lắng quá , vc lấy nhau 6tháng-1 năm mới có con là chuyện bt. Tất nhiên cũng có ng vừa động vào là bụng đã to, nhưng cũng có người phải có thời gian để cơ thể thay đổi cho thích hơp.

12. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hihihi vợ chồng son có khác, xxx 1 lần/1 ngày, nếu bạn đi tư vấn BS thì họ sẽ khuyên nên điều độ hơn, ăn uống bồi bổ để cả X và Y đều chất lượng đấy.
    Hix chả bù vợ chồng "già", AX nhiều lúc trêu vợ nói là: "Việc xxx tính theo quý" :D :(

13. threecandle

Các mẹ ơi cho em hỏi chút ạ. Tuần trước ngực em căng và đầu ti to, hơi đau . Nhưng ngày hôm qua lại thấy bthường rồi, không thâm, không đau . Còn 4 ngày nữa thôi sẽ đến ngày của em :(

Có mẹ nào giống em không ? tư vấn giúp em với ạ .

14. matma82

matma82 Thành viên chính thức

vợ chồng nhà này buồn cười quá, giống y như vợ chồng mình hồi trước . Mới có mấy tháng lo gì, vợ chồng mình hồi trước hơn một năm cơ, mình phát chán ko thèm canh nữa vì toàn trượt ngày thôi. Nhưng kinh nghiệm cho thấy lúc mình thoải mái ko nghĩ ngợi nữa là dính ngay đấy

15. threecandle

Hôm qua thấy ngưòi có triệu trứng của QKĐ rồi các chị ạ . Đi qua hiệu thuốc quyết định mua 1 que thử xem đã có kết quả chưa. nhưng về đến nhà chẳng thấy que đâu. Lẩn thẩn rồi, chẳng nhớ đưa tiền có lấy que không.

Thôi, mặc kệ. Như chị matma nói, cứ để tư tưởng thoải mái.

16. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ 2 VC trước hết thử đi khám sức khỏe tổng thể xem sao, sau đó thì sinh hoạt vợ chồng với tâm lý thoải mái, đừng căng thẳng quá. Khi sinh hoạt bạn nên kê gối cao và bảo chồng khi xuất thì cắm sâu vào để tinh trùng dễ dàng gặp trứng hơn ý mà kẻo nó lại bị chết trên đường đi. Còn quan hệ sau ngày rụng trứng thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến quá trình thụ thai cả vì nếu tinh trùng đã gặp trứng rồi thì quan hệ hay không cũng thế cả thôi. Nhưng nếu bạn đã mang thai rồi thì hạn chế sinh hoạt trong 3 tháng đầu, tốt nhất là không vì có khả năng sảy do lúc đó thai nhi chưa bám chắc vào tử cung mà.

17. thanhthuong

thanhthuong thành viên hội rắn

Buồn cười bạn này quá . Ngồi vào chậu nước sôi thì toi ah
    Đúng là mình cũng thấy tâm lý phải thoải mái thì mới dễ có bầu chứ cứ căng thẳng quá thì không nên. Với lại đứa đầu tiên đừng quan trọng con trai hay gái , Gì cũng được hết con gái thì bố mẹ dễ làm ăn , con trai thì chắc chắn . Tử cung thấp thì nên kê gối cao sau khi xxx. Bạn đừng xxx nhiều quá cũng khôgn tốt đâu . Có thể dừng xxx trong khoảng 1 tuần trước ngày rụng trứng cho chất lượng nó tốt hơn . Nhanh có em bé nhé

18. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Hờ hờ, sao giống nhà mình thế. Từ hôm sinh con xong đến giờ hết vụ chờ khô máy, rồi lại đến viêm nhiễm ==> cho OX treo niêu luôn ==> Hỏi có sao không ==> Trả lời " Không sao cả " ( Chả biết trong lòng có sao ko hay là nói dối)

Hãy để tư tưởng thoải mái và XXX ít thôi thì chất lượng tinh trùng mới tốt được. Chúc nhà bạn nhanh có em bé nhé.

19. threecandle

Em cảm ơn các chị đã động viên và cho em lời khuyên.
    Các chị ơi làm sao biết mình tử cung thấp hả chị? hay phải đi khám mới biết ạ ( em có đọc ở đâu đó 1 lần là có trường hợp phải kê gối cao, có trường hợp phải nằm úp)
    Mỗi chu kỳ kinh em đau khủng khiếp lắm . Có hôm bị tụt huyết áp phải đi cấp cứu . Siêu âm 3 lần thì không bị sao . Ngày đó em không dám phụ khoa vì chưa lập gia đình .
    Mỗi lần đến kỳ KQĐ là em lại bị nôn, đau bụng dữ dội.Bác sỹ cho em đơn thuốc giảm đau Mofin. Không biết em có bị ảnh hưởng gì không nữa . Nếu như người bình thường thì không sao, đằng này em lại bị như vây. Nên càng đâm lo các chị ạ .

20. Ôsin@

Ôsin@ Cún con

Đau bụng khi QKĐ là chuyện bình thường thôi bạn ạ. Nếu đau quá bạn chườm túi nóng vào bụng cũng thấy khá hơn đấy. Còn việc đầu ti tự nhiên xưng to lên đấy là hiện tượng rụng trứng thôi mà.
    Mới lấy nhau được 5 tháng mà um lên thế. Relax đi, phải tận hưởng trước đẫ, không có sau này muốn tận hưởng cũng không được đâu đấy. Bây giờ tranh thủ thời gian nhàn rỗi 2 vợ chồng bạn đi du lịch đi (thú vị lắm đấy). Nhà tớ cũng đã lên kế hoạch cho ngày 30/4 rồi (chỉ còn mỗi việc đốc thúc kinh tế nữa là lên đường - cầu mong chồng con kiếm được nhiều tiền để cho con đi chơi). HIhihihi