Khác: Cẩn thận khi đi siêu âm ở Bác sỹ Cường ở Tràng Thi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nga Bống, 12/1/2007.

1. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cẩn thận khi đi siêu âm ở Bác sỹ Cường ở Tràng Thi

Anh Hưng khám tốt mà, bạn yên tâm, không có tiền án tiền sự gì đâu. Ở đó có anh Ánh, bs Thúy và anh Hưng thì mọi người vẫn thích khám anh Hưng nhất mà. Trước cả thai kỳ mình đều khám ở đó, đã khám bs Thúy và bs Ánh đều ổn mà, còn bs Hưng mình chưa khám lần nào vì nghĩ không cần thiết, cả 3 người ở đó ai khám cũng đều đc nên minh ko yêu cầu phải ai khám nhưng thấy mọi người khen bs Hưng mà. Vote cho pk này.

Đang tải...

2. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

cái ông Cường này mình chưa biết mặt ngang mũi dọc của ông ấy thế nào nhưng suốt quãng thời làm giáo viên thì nghe phụ huynh nói đến tên ông này quá nhiều, chả biết ông ấy giỏi đến cỡ nào nhưng chỉ thấy những phụ huynh của mình nói lại là ông này rất đồng bóng và nói thì cực ngoa, mình không thích kiểu đàn ông như thế, mình là bệnh nhân đi khám trong lòng cũng phấp phỏm rồi mà lại nghe đc những lời nói khó nghe thì không ổn tí nào. Vậy nên dù ông ta có giỏi thế nào thì mình cũng chẳng bao giờ có ý định khám ở đó, thiếu gì người tài giỏi chứ có phải mỗi ông ta giỏi đâu mà phải đến đó. Mà càng là người giỏi thì người ta càng phải biết khiêm tốn chứ, như cái ông này thì hợm hĩnh quá!
    Mình cũng chưa đến khám bs Thực ở lão khoa lần nào nhưng bạn bè mình thì khám nhiều ở đó rồi, đúng là mình chưa thấy ai chê bác này điểm nào cả.

3. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

đánh dấu cho topic hay................

4. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hihi emcũng nghe nói ông ấy chảnh....nên ko SA làm gì, rước mệt vào ng, thế là em theo bsỹ Chương.....vui vẻ, thoải mái, giá cả chấp nhận dc...

5. elevitvietnam

elevitvietnam Banned

Bạn em khám ở BS Chương cũng khen đó chị. Không biết sau này nổi tiếng BS Chương có lại hống hách như mấy ông kia ko nhỉ?

6. zin_zin_2012

zin_zin_2012 Đủ quyền lập Họ

bị ng yêu đá à? Đùa thôi, Rất thông cảm nhưng mà đàn ông ctrai cũng ko vì thế mà vơ đũa cả nắm như thế, ko đáng mặt nam nhi, mà ông ý vợ con chưa? Có rồi thì bnhiu năm còn buồn bã gì nữa, mình cũng rất ghét đàn ông lụy tình!
    Nhưng mà thôi, chuyên môn giỏi thì đợi 12w vẫn cắn răng đi khám thôi, tớ trơ nên bs mà mắng là tớ mắng lại, cóc sợ.

7. zin_zin_2012

Ôi thật là quá lãng xẹt vì cái lý do này, chết cho rồi (xin lỗi các mẹ), đúng làm hâm, mà những ng chuyên môn cực giỏi thg hay bị hâm lắm các mẹ thông càm vậy!

8. zin_zin_2012

Ông này đúng là bị điên tình roài ka ka :))

9. Chin iu cua me

Chin iu cua me Thành viên rất tích cực

Mình bầu 32 tuần đi khám ở viện Phụ Sản thì bị bác sỹ phán con bị giãn hố sau. Cầm tờ giấy siêu âm mà chỉ muốn ngã ngay xuống. Hai vợ chồng cuống cuồng lên vì cái chị y tá bảo phải ra chỗ ông Cường này siêu âm cho chắc chắn. Phi ngay ra phòng khám ông ấy thì bị đuổi về vì thai to quá rồi nên ko nhận khám nữa. Khóc hết hơi, và cay cú vì lão í thất đức quá. Mạng trẻ con mà lấy cái nguyên tắc ngu xuẩn ra để áp dụng với bệnh nhân. Mấy ngày sau thì tự an ủi sinh ra con có làm sao cũng vẫn là con mình. Tuần sau vào khám tiếp ở viện thì con hoàn toàn bình thường. Mình nghĩ là ở viện phụ sản họ làm tốt, nếu như trời cho mình bầu đứa nữa mình cũng vẫn khám ở viện thôi. Dù cũng thích bác sỹ Hưng, Thực khám. Nhiệt tình và nhẹ nhàng thật ^^

10. huongkevin2007

huongkevin2007 Thành viên mới

Mình chỉ tín nhiệm bác sĩ Thực ở Viện Lão Khoa và bác sĩ Kha Thi Trâm ở Lê Văn Thiêm thôi, chị Trâm là bác sĩ mà cũng khen ông Cường lắm nhưng chị ấy cũng bảo đến như người cùng ngành với ông ấy nhiều khi còn khó chịu với cách cư xử của ông ấy. Giỏi mấy thì giỏi mà cái thái độ như thế thì cũng ko thèm khám.

maithuhnd thích bài này.
  11. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Tớ thì chưa SÂ BS nào trong số các bác sĩ nói trên. Đứa đầu thì siêu âm BS Vĩ ở dốc Phụ sản. Nói chung là thấy okie lắm.

maithuhnd thích bài này.
  12. Khánh_Angel

Khánh_Angel Thành viên nổi tiếng

Mình thì chưa dùng dịch vụ của BS Cường bao giờ vì đơn giản là mình ở Cầu Giấy còn bs này thì ở xa quá.

Trước nay mình vẫn tín nhiệm và siêu âm thai ở Bác Sĩ Sơn trên Lạc Long Quân, bác sĩ này cũng tu nghiệp ở Pháp về. Cảm nhận về bác sĩ này là bác sĩ giỏi, siêu ẩm khá chuẩn, nhẹ nhàng với bệnh nhân, cẩn trọng trong khâu tư vấn và các vấn đề lưu ý bệnh nhân trong quá trình siêu âm.
    Mình nghĩ là siêu âm một bác sĩ riêng nhưng vẫn phải kết hợp kiểm tra ở viện nữa ko nên tin một bác sĩ riêng.

Sửa lần cuối: 20/3/2012
    maithuhnd thích bài này.
  13. kitty_beautiful

kitty_beautiful Thành viên kỳ cựu

BS Chương là học trò ruột của BS Cường đấy :D BS Chương cũng rất nổi tiếng đó mẹ nó :D

maithuhnd thích bài này.
  14. cunsin

cunsin Thành viên chính thức

Cám ơn bài viết của bạn.
    Thế mà mình thấy nhiều người lại thích đẻ ở VN lắm?? ai cũng khen nữa à...
    Ở đâu cũng có cảnh bác sỹ này bác sỹ nọ, người giỏi người dốt...
    Bản thân mình thì đẻ ở Viện C (cả 2 lần), đông lắm, nhưng với mình đây ko phải là vấn đề, vì mình ở trong viện có mấy ngày, chịu khổ một tí có sao, miến là mẹ tròn con vuông, yên tâm về chuyên môn.

maithuhnd thích bài này.
  15. cunsin

cunsin Thành viên chính thức

Uh, mình đồng quan điểm với bạn.

16. hoahuyen712

hoahuyen712 Thành viên mới

Sinh ở VN

Dear các chị

kinh nghiệm của em khi sinh tại VN (em đẻ đứa đầu 2008) là :

em khám thai đủ 9 tháng ở phòng khám Phương Mai theo BS Phúc từ đầu, có điều khi đẻ xong gặp bà ấy trong viện bà ấy chả nhớ mình là ai. Thế là em thấy bà này làm sao ấy, mặc dù khám và siêu âm cũng nhẹ nhàng

lúc 12h đêm em mở được 5cm, tức tốc vào viện, bs thăm khám kêu đầu bé cao, chưa xuống bắt đợi, thêm 2h nữa em mở đủ 10cm, bs vẫn kêu là đầu em bé cao và bắt đợi, đến 6h sáng, em bắt đầu có cảm giác buồn rặn thì bs bắt ký vào đơn và lôi đi bàn mổ, lúc đó đau quá chả nói năng được gì nữa.

được cái mẹ có giường, con có nôi, ko phải chen chúc quá như ở C.

maithuhnd thích bài này.
  17. dongnilexanh

dongnilexanh Thành viên mới

Ðề: Sinh ở VN

khám thai trong quá tình mang thai rất quan trọng.thường khi khám thai thì cần phải khám toàn diện,cả về thai nhi và sức khỏe của mẹ trong qua trình mang thai.nhằm theo dõi quá trình phát triển của thai nhi,theo dõi nhằm phát hiện các dị tật thai nhi(chẩn đoán trước sinh) ,tiên lượng cuộc đẻ(đẻ dễ hay khó,đẻ thường hay phải can thiệp hay mổ đẻ).
    Trong qua trình mang thai ít nhất khám thai 3 lần: lần một là trong vòng ba tháng đầu (chẩn đoán có thai,xem sự di chuyển và làm tổ của thai có bình thường không( tránh chửa trứng,chửa ngoài tử cung,..)
    lần hai là ba trong ba tháng giữa để xem quá trình phát triển của thai nhi,dị tật thai nhi,tiêm chủng uốn ván cho mẹ.
    lần ba là trong vòng ba tháng cuối để sức khỏe thai nhi,sức khỏe mẹ trong mang thai,tiên lượng cuộc đẻ.
    ngoài siêu âm.người mẹ cần được kiểm tra huyết áp,làm các xét nghiệm sinh hóa về máu và nước tiểu ( chú ý protein và glucose ..) để theo dõi xem có bị tiểu đườn thai nghén và tiền sản giật không..)
    có rất nhiều địa chỉ khám thai, quản lý thai ghén tốt .Em biết một địa chỉ đua ra cho các chị tham khảo có thể Tới : bác sĩ Cần ở viện C.bác làm rất giỏi,nhiệt tình tạo cho bệnh nhân cảm thấy yên tâm.địa chỉ số nhà 35 ngõ 20 trương định quận hai bà trưng hà nội(gần ngã tư Mơ cuối đương Đại la) điện thoại 0913017099.

18. dongnilexanh

dongnilexanh Thành viên mới

khám thai trong quá tình mang thai rất quan trọng.thường khi khám thai thì cần phải khám toàn diện,cả về thai nhi và sức khỏe của mẹ trong qua trình mang thai.nhằm theo dõi quá trình phát triển của thai nhi,theo dõi nhằm phát hiện các dị tật thai nhi(chẩn đoán trước sinh) ,tiên lượng cuộc đẻ(đẻ dễ hay khó,đẻ thường hay phải can thiệp hay mổ đẻ).
    Trong qua trình mang thai ít nhất khám thai 3 lần: lần một là trong vòng ba tháng đầu (chẩn đoán có thai,xem sự di chuyển và làm tổ của thai có bình thường không( tránh chửa trứng,chửa ngoài tử cung,..)
    lần hai là ba trong ba tháng giữa để xem quá trình phát triển của thai nhi,dị tật thai nhi,tiêm chủng uốn ván cho mẹ.
    lần ba là trong vòng ba tháng cuối để sức khỏe thai nhi,sức khỏe mẹ trong mang thai,tiên lượng cuộc đẻ.
    ngoài siêu âm.người mẹ cần được kiểm tra huyết áp,làm các xét nghiệm sinh hóa về máu và nước tiểu ( chú ý protein và glucose ..) để theo dõi xem có bị tiểu đườn thai nghén và tiền sản giật không..)
    có rất nhiều địa chỉ khám thai, quản lý thai ghén tốt .Em biết một địa chỉ đua ra cho các chị tham khảo có thể Tới : bác sĩ Cần ở viện C.bác làm rất giỏi,nhiệt tình tạo cho bệnh nhân cảm thấy yên tâm.địa chỉ số nhà 35 ngõ 20 trương định quận hai bà trưng hà nội(gần ngã tư Mơ cuối đương Đại la) điện thoại 0913017099.

19. mebetram

mebetram Thành viên tập sự

Cảm ơn các chị đã nhắc nhở để mọi người còn tránh, em cũng đang chuẩn bị cưới thui chứ chưa có bầu bí gì, tranh thủ vào đây học hỏi kinh nghiệm các chị.

20. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Người Việt mình khổ nhỉ, cứ có bệnh gặp bác sỹ là cứ phải nhịn nhục vì bản thân và người thân, ai cũng nghĩ bỏ qua đi... nhiều lúc thấy rất tội nghiệp nhé, thế mà các bác sỹ thì vẫn cứ hách dịch... haizz "lương y như từ mẫu"