Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 28/11/2011.

1. nguyenvan89

nguyenvan89 Thành viên đạt chuẩn

Cản ơn chủ thớt chia sẻ. Mình thì cũng chưa mua hàng thanh lý bao giờ. Nhưng cũng có ý định sẽ mua dùng

Đang tải...

2. Phongnd22

Phongnd22 Thành viên đạt chuẩn

em tính mua lại ít quần áo cũ của cháu nhà khác. liệu có ổn không các bác. mua đồ mới max quá trời

3. thuyanh1507

thuyanh1507 Thành viên mới

Tâm lý người mình cũng ngại mua hàng thanh lý vì cũng không rõ chất lượng như nào :)

Phongnd22 thích bài này.
  4. Phongnd22

Phongnd22 Thành viên đạt chuẩn

nếu mua của gia đình nào đó con cái họ khỏe mạnh. mà quần áo vẫn chất lượng. về mình vệ sinh lại chắc cũng được. vì kinh tế eo hẹp nên phải vậy đó :)

5. Mimihihi

Mimihihi Thành viên rất tích cực

Kính gửi Mod!
    Kính gửi ban lãnh đạo LCM, không hiểu sao đường link từ địa chỉ e-mail ở cơ quan mình với trang web LCM không cho phép mở!
    Nếu Mod đã khóa, xin Mod mở lại giúp mình với!
    Mình cảm ơn Mod nhiều!
    Mình gần đây có trao đổi inbox với 1 bạn. Nếu Mod có thời gian, Mod xem đối thoại và mình xin Mod loại tên 1 trong 2 người ra khỏi diễn đàn này Mod nhé!
    Cám ơn Mod nhiều!
    Mình xin hỏi Mod khi đi mua hàng TL đồ cũ mà người bán biết sản phẩm bị rách, nhưng không nói, lúc thử đồ ở đó thì mình cũng không phát hiện ra, về nhà xem lại mới biết. Trong trường hợp đó, người mua muốn trả lại thì có được không? Và người bán không cho trả lại kêu là "mua đồ cũ mà không xem kỹ thì tự chịu", Mod nghĩ sao về người bán?

Phongnd22 thích bài này.
  6. Mimihihi

...Đúng đó, có lần bạn Thanh lý bảo nhà em có nhiều hàng mỹ phẩm, chị có lấy đồ gì không. Sau đó, mình hỏi có bút chì kẻ mắt không, bạn ấy bảo có và hỏi bao nhiêu thì bạn ấy nói là 100K. Về đến nhà xem trên hộp bút vẫn còn giá niêm yết là 95K. Mình bực lắm! ức chế vô cùng! Mua TL còn đắt hơn....giá trên sản phẩm? Chắc là mẹ đó đi bán kiếm lời chứ không phải TL!

Phongnd22 thích bài này.
  7. Mimihihi

Vì thế, khi mình Thanh Lý đồ cũ, lúc nào mình cũng nói là các mẹ sau khi các mẹ mua về không ưng vì bất kỳ lý do gì, kể cả đã dùng rồi, sau đó không thích đều có thể trả lại mình, mình sẽ gửi nguyên tiền.

Tiêu chí của mình là vậy, nhưng mình cũng chưa có bạn nào mua xong rồi mà trả lại đồ, trừ 1 bố mua tặng mẹ nhân ngày sinh nhật áo da, nhưng không vừa sau đó trả lại.

Thế mà gần đây, mình mua TL áo váy cũ, đồ mặc lên nhìn thì OK, nhưng do chỉ mặc lên thấy được là OK chứ không xem kỹ, về nhà mới phát hiện ra, mua 3 cái thì 1 cái bị rút chỉ, sờn tay; 1 cái thì bị rách; 1 cái thì là bị cháy.
    Sau đó mình muốn trả lại, không cho trả, bảo mua đồ cũ thì chỉ thế thôi, đến tận nơi mua mà không xem kỹ thì tự chịu!

Sau đó, nói chuyện bạn ấy biết hết các lỗi đó. Nhìn lại ảnh, mới thấy cách chụp ảnh của bạn ấy khôn lắm, làm xiên áo đi, để vết rách không hiện ra trên ảnh !!!

Các bạn cẩn thận khi mua đồ TL nhé! Mình luôn tin người, và đến hôm nay, lòng tin đã bị mất rồi!

Sửa lần cuối: 6/12/2016
    Phongnd22 thích bài này.
  8. support6

support6 Super Moderator Staff Member

Nếu bạn nghi ngờ về chất lượng sản phẩm hoặc người bán hàng không trung thực hoặc phản hồi về sản phẩm, người bán hàng tại diễn đàn bạn có thể tạo topic trong mục Đối chất để đối chất với người bán hàng nhé

9. support6

support6 Super Moderator Staff Member

10. amthambenem

amthambenem Thành viên rất tích cực

NÊn mua đấy mn ạ. Có rất nhiêu người tốt.và rất nhiều thứ mới đẹp.nhưng phải tìm và hiểu.

11. MẸ TŨN 2410

MẸ TŨN 2410 Thành viên tích cực

Chị nói đúng thực trang đấy ạ, e cũng gặp

12. dichvufb

dichvufb Thành viên tập sự

cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé :D

13. MẸ TŨN 2410

Hôm nay là một ngày cực kỳ tệ hại đối với em trong chuyện mua đồ thanh lý. Em quá thất vọng và bực mình, viết ra đây cho nhẹ lòng:
    - Chuyện 1: Em hỏi mua thanh lý váy của một mẹ, đã nhắn tin trao đổi giá cả, mẹ đó đồng ý bán cho em, em nói thứ hai (hôm nay) sau giờ làm em sẽ qua nhà mẹ đó lấy đồ. Vì lúc em hỏi đồ là tối thứ 7, chủ nhật thì em nghỉ làm. Mẹ ý còn bảo em chắc chắn lấy nhé để trả lời các mẹ khác. Em nói chắc chắn lấy vì em đã hỏi mua rồi là sẽ lấy. Em còn bảo mẹ đó cho stk, nếu thứ 2 em không qua lấy được em sẽ ck cho mẹ ý yên tâm. Trưa nay sau khi search đường tới nhà mẹ ý, em không chắc chắn lắm, nên nt bảo mẹ ý chỉ đường cho em thì mẹ ấy trả lời là đã bán rồi và giải thích là do một mẹ đến nhà, lấy mấy món liền nên bán cho mẹ đó. Trong khi em đã cho sđt của em, mà không gọi cho em một tiếng để hỏi lại.
    - Chuyện 2: Cũng lại là chuyện hỏi mua thanh lý đồ của một mẹ khác, cũng đã trao đổi giá cả hôm thứ sáu và mẹ đó hẹn hôm nay ship cho em. Trong lúc trao đổi thì em có đưa thông tin cân nặng và chiều cao của em, cũng hỏi cân nặng và chiều cao của mẹ ý, thì mẹ ý bảo em chắc là vừa đồ. Đến tối mẹ ý nhắn tin lại em bảo là mẹ ý mặc hơi cộc và chật nên chắc em không vừa đâu. Em bảo thôi em cứ lấy, chật em sẽ sửa/cho đứa em. Hôm nay em nhắn tin hỏi mẹ đó có mang đồ đi không thì mẹ ấy bảo không vì em không mặc vừa. Hixhix.
    Em mua đồ thanh lý trên này rất nhiều, đây là lần đầu tiên em gặp 2 trường hợp người bán mất uy tín lại tương tự nhau trong cùng 1 ngày, quả là thất vọng kinh khủng. Em không biết phải hiểu lý do tại sao, có lẽ nào các mẹ ý được người khác trả giá cao hơn nên tiếc, sẵn sàng bỏ order của em mà bán cho người khác cũng nên. Em cũng từng thanh lý trên này, có món có mẹ order mấy ngày chưa đến lấy được, có mẹ khác năn nỉ bảo để cho mẹ ý nhưng em vẫn từ chối, nói là em đã hứa, không thể thất hứa được. Nếu mẹ kia không lấy em sẽ báo lại.
    Đúng là thế giới muôn màu các mẹ ạ.

14. Halobi

Halobi Bắt đầu nổi tiếng

Mn thông cảm cho người bán đi vì gần Tết rồi, bận khủng khiếp, có hàng chỉ muốn giải quyết nhanh, chưa chắc vì ai trả cao hơn đâu, có thể chỉ là tiện lợi hoặc người hỏi sau là khách ruột, chỗ thân quen...biết là bạn đã rơm rớm nc mắt nhưng bù lại tiền vẫn còn trong ví , b có thể mua váy khác mà, vui vẻ lên đi b nhé.

15. MẸ TŨN 2410

Nếu trên topic các mẹ ghi rõ là không giữ order thì lại là một nhẽ mn ạ. Hoặc như tớ nói là có thể trước khi bán thì gọi cho t một tiếng để xác nhận lại tớ có lấy nữa hay không. T thấy các bạn ấy xử sự như vậy thật là thất hứa và mất uy tín. Vậy thôi. Cũng may là tớ chưa mò tới tận nhà bạn ý.
    Tớ thì coi như mình không có duyên với cái váy đó rồi :)

16. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

thông cảm với mn, tớ cũng bị dính trường hợp với máy cái máy massage của 1 mom ở Đội Cấn, mom ấy mới đăng lúc trưa, mình hỏi là chiều có ai ở nhà k mình tranh thủ trốn sếp qua lấy cái máy đó để tránh tắc đường, bạn ấy trả lời 6h b ấy mới có nhà, mình hẹn 6h qua lấy, mình hết giờ làm, vượt qua đoạn tắc đường đến Đội Cấn là 6h kém15, alo bảo đợi sắp về tới nơi. sau mình alo lại thì bảo con gái ở nhà bán rùi, nản luôn.

MẸ TŨN 2410 thích bài này.
  17. MẸ TŨN 2410

Đúng là háo hức, chờ mong xong rồi bị dội một gáo nước lạnh mn nhỉ? :).

18. phuongvy2015

phuongvy2015 Thành viên đạt chuẩn

hàng thanh lý toàn trôi bài nhanh quá nhiều khi có 30p mà kiếm hoài ko thấy ý

19. trần phú

trần phú Thang nhôm chính hãng giá rẻ

chuẩn ko cần chỉnh

Attached Files:

20. seoer1412

seoer1412 Thành viên tập sự

cam on bai viet