cần thanh lý sợi dây chuyền bạc nam chưa dùng bao giờ

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi white_cloud, 2/8/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. anh.beo

anh.beo Bắt đầu tích cực

Ðề: cần thanh lý sợi dây chuyền bạc nam chưa dùng bao giờ

há há, bạn nóng tính quá.
    mình đọc thấy mọi người toàn góp ý thôi, chứ có ai ném đá đâu mà,vì mình ko muốn mua nên mình mới góp ý thôi, chứ muốn mua thì mình đã trả giá như giá ngoài hàng bạc rồi.thử hỏi ai đi mua hàng thanh lý chả muốn mua rẻ, ko cứ gì là người mua đi bán lại như bạn nói.
    ở cửa hàng ngta bán ra ngta tính công rồi, họ mua vào thấp hơn bán ra vì còn tính trả tiền nhân công, thợ thuyền, mặt bằng, thuế má kinh doanh, giá cả lúc lên lúc xuống...đủ kiểu rồi ngta mới đưa ra giá bán =))
    đôi khi mình muốn thế này nhưng mọi người lại muốn thế khác.
    "hành sự tại nhân, thành sự tại thiên"

Đang tải...

2. mb_bi_3b

mb_bi_3b Bắt đầu nổi tiếng

trời, mọi người lên đây giúp nhau thanh lý đồ : cũ người mới ta thui mà nàng. Hà cớ chi phải nói với nhau nặng lời như thế, Người qua đường là em đọc thôi mà còn hơi ghê ghê ạ....................... chúc chị thanh lý sớm

white_cloud thích bài này.
  3. white_cloud

white_cloud Thành viên rất tích cực

Ai trong trường hợp này cũng nóng tính thôi bạn ạ. Bạn ko muốn mua nhưng mình thấy bạn ko giống góp ý bạn ạ. Bạn nói bạn ko muốn mua, nhưng từ đầu ko quan tâm đến topic đâu ai rảnh chuyện rỗi hơi vào đọc làm chi, lại còn vào góp ý kiểu như thế, bạn đi ra đường xem có ai đang bán hàng, bạn vào góp ý kiểu đấy xem ngta cư xử với bạn thế nào? mình thấy mình khá là fair play với bạn đấy chứ!
    Chuyện ngoài cửa hàng ngta bán giá như nào cộng phí ra sao ra giá bán cứ như có mình bạn biết ko bằng ấy. =))
    Thế nên mới mang lên đây cho mọi ng trả giá, vì mọi ng mua để dùng chứ có phải mua để bán lại đâu, trừ những ng mua để bán lại mới đi trả giá như thế, hơi đâu mang lên đây để bán làm j????
    Cái thành sự bán đc dây chuyền này mong là thiên đừng xé cái bé ra cái to như này nữa kẻo topic đc đẩy lên theo 1 cách khá là lạ kỳ. Bán mỗi cái dây chuyền bạc mà cũng đc sử dụng 1 câu thành ngữ cứ như đi đánh trận ấy. Thankx bạn!

4. kim.thị.hoàn

kim.thị.hoàn Thành viên sắp chính thức

giá bạc thành phẩm(gồm công đánh) : 900k/cây
    mình mới mua 1 chiếc kiềng đầu tuần trước :)
    dây của em kia được 1 cây chuẩn thì bán dc 800k/cây.

Sửa lần cuối: 3/8/2012
  5. me_tom_be

me_tom_be Bắt đầu tích cực

Hôm trc thấy bố e đi mua bạc ta có 850k/cây thôi mẹ nó ạ. K biết bán ra thế nào. Dây mẹ nó là kiểu trang sức nên mới đắt và nặng tiền công.
    Còn về dây của chủ top thì tầm 1tr là bán ổn r đấy (nếu đc đúng 1,5cây). K biết nhìn ngoài thế nào nhưng dây này "đơn sơ" quá, k có kiểu, nhìn như dây xích nên khá kén người đeo. Có thể đợt bạn chủ thớt mua thì bạc tầm 950k/cây đến 1000k/cây (tầm năm ngoái e mua vòng cho zai nhà e là giá này) + tiền công nên mới đắt thế. H bán đi thì ngta chỉ cho lên cân là thành tiền thôi chứ công cán bỏ đi hết.
    Mà mẹ nó bán hàng mà nóng tính thế, dù gì cũng là bán hộ thôi mà, đc thì tốt mà k thì thôi.

6. kim.thị.hoàn

kim.thị.hoàn Thành viên sắp chính thức

huhu, vậy là e bị mua đắt rồi ạ :(( nhưng thoai kệ, cái kiềng e đặt họ làm cũng khá ưng ý của e. hí hí

7. white_cloud

white_cloud Thành viên rất tích cực

Tại vì đây là lần thứ nhiều lần em chứng kiến kiểu comment rất chi là rỗi hơi này rồi mẹ nó ạ. HIc cảm ơn các mẹ cho em biết giá nhé. Dây này em chỉ biết nó bảo em là hồi đấy nó mua giá ý thôi, chứ em có biết thế nào đâu, vậy nên em mới ko dám đưa ra giá để các mẹ ở đây biết giá thì các mẹ nói cho biết hoặc ai mua đc thế nào thì mua.
    Em có phải loại ng treo dầu dê bán thịt chó hay là vô văn hóa ko biết cư xử đâu mà mấy ng này vào comment kiểu như đổ vạ cho ng khác thế cơ chứ. NGta đọc xong có khi chán chẳng muốn mua nữa ấy.
    Dây nam này nhìn cững hơi đơn giản nhỉ, nhìn nó dày lắm, mà cũng nặng nữa. CÓ bạn bảo đăng giá 1 tr là hợp lý, hay em cứ đăng giá như vậy? Xem có ai mún mua thì họ cho mình cái giá họ mua đc là vừa?

Sửa lần cuối: 3/8/2012
  8. Bố Long 276

Bố Long 276 Thành viên đạt chuẩn

Oánh dấu để tối cho vợ xem.................................................

9. me_tom_be

me_tom_be Bắt đầu tích cực

k phải đâu mẹ nó, bạc trang sức đắt hơn bạc thô mà. Có thể kiềng của mẹ nó làm bằng máy, còn của bố e là gia công. Hihi, trên hàng bạc ngta k chênh nhau nhiều đâu, có chênh chỉ chênh công thôi. Mà bạc hình như đang giảm.

10. uoc_nguyen_1_1_0_5

uoc_nguyen_1_1_0_5 Thành viên chính thức

1 thoi gian nua neu con thi em lay.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.