Cần giúp: Cần Tìm Người Muốn Xin Con Nuôi

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tb19912017, 10/2/2017.

1. tb19912017

tb19912017 Thành viên tập sự

Thực sự thì m cũng k muốn đăng lên, nhưng hoàn cảnh bắt buộc.m có quen 1 cô bé hiện đang mang bầu tháng 7 r,con trai. Lúc đầu cứ nghĩ sẽ cưới nên k phá,bh k cưới nữa nhưng k đủ tiền phá thai.m.n ai thực sự có nhu cầu và có khả năng giúp đỡ nuôi bé thì l.h vs m 01686217743
    M k rành mấy cái này lắm có j mong m.n thông cảm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tb19912017
    Đang tải...

2. mine2009

mine2009 Thành viên mới

Vc mình hiện đang có nhu cầu nhận nuôi 1 bé. Trai, gái không quan trọng, mình nghĩ nhận nuôi bé nào là cũng do duyên số. Nếu bạn thấy phù hợp thì báo lại cho mình. Mình 34 tuổi. Mình vừa gọi cho bạn lúc 1 rưỡi nhưng không thấy bạn nghe máy

3. E buồn lắm

E buồn lắm Thành viên tập sự

4. thuha060579

thuha060579 Thành viên sắp chính thức

chúc bé con sớm tìm được 1 gia đình hạnh phúc

5. tb19912017

6. tb19912017

Hiện tại b mình đang rối quá k biết quyết định sao, nhà b mình biết chuyện bảo đẻ r gd sẽ nuôi nhưng chưa biết sẽ ntn.

7. Mẹ_Minh65

Mẹ_Minh65 Thành viên chính thức

Đọc stt của bạn, thấy hoàn cảnh cô bé thật đáng thương. Mình ko bàn đến những gì cô bé đã trải qua, đã lo lắng, hoang mang, ko đủ khả năng để nuôi dưỡng chăm sóc chính đứa con mình dứt ruột đẻ ra. Mẹ con phải chia lìa là điều cực chẳng đã và rất xót sa. Ở đây mình muốn nói đến thủ tục xin con nuôi, ko thực sự đơn giản như bạn và cô bé nghĩ đâu ( gđ nào có nhu cầu, khả năng và thực sự mong mỏi một đứa con nuôi là có thể xin cháu về nuôi đc đâu ban à). Điều để tot nhất cho bé là mej be nên suy nghĩ chín chắn, bởi đứa trẻ chỉ có thể đc công nhận là con nuôi mot cach hopj phaps của một cặp vc nào, hoặc cá nhân nào khi mẹ bé phải hoàn tất các thủ tục phaps ly, cho con đến một trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi. Sau đó, gđ bên xin con nuôi, nên tư vấn và nhờ luật sư, làm việc với trung tâm, thông qua các thủ tục cần thiết, khi ấy đón bé về nuôi dưỡng, mới hợp lý nhất, tránh những phiền phức sau này cho cả hai phía, bạn nhé. Giúp tư vấn cho cô bé những hiểu biết về luật pháp trong khi cô bé đang rất bối rối cũng là việc nên làm trong lúc này mà. Còn nếu gđ bên nhận bé có nhã ý chăm sóc cho mẹ bé một thời gian đầu để lấy lại sức sau sinh và có sữa cho con bú ( để bé đc cứng cáp khoẻ mạnh) rồi mới tiếp tục làm các thủ tục pháp lý để trao nhận con, thì ko còn gì nhân đạo bằng. Bởi tình yêu thương thực sự là điều an ủi và ấm áp tình người nhất với mẹ vaf bé sau khi vượt cạn. Mong cho cô bé mẹ tròn con vuông, mong mọi sự bình an và thuận lợi nhất cho mẹ, bé và gđ bố mẹ tương lai của bé. Thân mến!

rabbit.bear thích bài này.
  8. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Chúc bé con gặp dc gđ thương yêu con

9. hatim85

hatim85 Thành viên tập sự

Vc mình đang thật lòng muốn nhận bé về nuôi số mình 0919622593

10. giangtotti1986

giangtotti1986 bepluavang.com

Chấm bài, cho các cháu được hạnh phúc hoan hỉ

11. Me don than 87

Me don than 87 Thành viên mới

A chi neu chua nhan dc be thi lhe voi e nha 01645356217

Lamxmnguyenanhhuy thích.
  12. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Nếu gia đình biết chuyện và bảo nuôi rồi hãy để gia đình nuôi đi bạn, con thieus mẹ thương lắm

13. tb19912017

Bạn ơi, nuôi là 1 chuyện nhưng đứa con k có bố sau này sẽ ra sao b?? Bạn bè bàn tán , làng xóm nữa ... k đơn giản như b nghĩ là chỉ nuôi là dc đâu

14. lacbuoccodon

Bạn có gia đình chưa, bạn có con chưa, thiếu bố nhưng còn mẹ bạn à, còn hơn con thiếu cả bố lẫn mẹ, giờ có nhiều bà mẹ đơn thân ,họ vẫn có cuộc sống tốt đẹp bên cạnh con đó, con cần tình thương của mẹ lắm, rồi con khát sữa mẹ, sau này lớn lên nó sẽ nghĩ sao khi mẹ cả bố mẹ ruột nó bỏ nó trong khi có khả năng nuôi nó chứ k phải là vào mức đường cùng đến phải bỏ, nó sẽ bị tổn thương rất nhiều,

15. tb19912017

Vì sao phải là bà mẹ đơn thân?? Mình nghĩ k ai muốn thế đâu b? Chẳng qua vì có đứa con mà k thể bước tiếp, coa ng chấp nhận có ng k chấp nhận dc, ns chung cs k ai ns dc điều gì cả

16. vo van hung 1970

vo van hung 1970 Thành viên tập sự

bạn có ý định cho em bé nữa ko bạn

17. lacbuoccodon

Tất nhiên không ai muốn làm bà mẹ đơn thâ, vì người bố không tốt, vì lí do gì đó họ chia tay , nên họ mới phải 1 mình nuôi con, chứ đâu ai thích làm mẹ đơn thân đâu, nhưng đẻ con ra rồi sẽ không nỡ rời xa thien thần nhỏ bé của mình đâu, Nhiều người dùng bao nhiêu phương pháp, bao nhiêu cách mong có con mà không được
    Có thể các bạn còn ít tuổi suy nghĩ còn nông cạn , chưa chín chắn,
    Mỗi người một quan điểm sống, ở đây mọi người cũng chỉ biết khuyên chân thành là mẹ hãy bên con vì đã đc gia đình chấp thuận , nhiêu mẹ còn k đc cả bố mẹ đẻ chấp thuận, chấp nhận đi ra khỏi nhà, họ vẫn vượt qua đi kêu gọi các mẹ bỉm sữa giúp đỡ qua gia đoạn khó khăn , xin quần áo cho bé

18. tb19912017

Có a

19. ngocmaitran

ngocmaitran Thành viên mới

Sợ bà mẹ này luôn. Hóa ra muốn cho con không phải là vì ko có tiền phá thai hay như nào mà chẳng qua là vì sợ vướng chân, không đi bước tiếp được. Đành rằng phá con từ trong trứng cho nó đỡ khổ, đây đẻ con ra rồi bắt nó sống cùng người khác để mẹ được rảnh rang. ko ai yêu con người khác bằng con mình, vì không cùng huyết thống, ko mang nặng đẻ đau. Rồi sớm muộn lớn lên đứa trẻ cũng biết đó không phải bố mẹ ruột và lúc nào cũng dằn vặt 1 câu hỏi: "Tại sao mẹ lại cho con đi?"

Bạn à, hãy đọc câu chuyện về nghị lực của 1 cô nữ sinh trường KTQD, 1 mình mang con ra Bắc để ôn thi đại học, tiền không, nhà không, bố mẹ không, người ta còn chẳng nề hà. Cái mà người mẹ đó nghĩ duy nhất là cho con mình 1 cuộc sống hạnh phúc chứ không phải lo có người đàn ông nào đến với mình không. Người nào thật lòng yêu bạn sẽ chấp nhận điều đó. Hãy cho con bạn 1 lần được sống trong tình yêu thương của người thân, ít nhất là ông bà cháu. Ít nhất đến lúc trưởng thành nó cũng không phải day dứt 1 câu hỏi "Mẹ ruột của con là ai?"

lacbuoccodon thích bài này.
  20. tb19912017