Cần tìm trường song ngữ quốc tế cho con, định hướng hướng đi cho con sau này đến đại học.

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi nhatquynh240390, 14/11/2013.

1. nhatquynh240390

nhatquynh240390 Banned

Mình định cho con học trường Quốc tế Song ngữ, 1 buổi học tiếng anh, 1 buổi tiếng Việt. Bạn mình cho con học trường học tiếng Anh hoàn toàn, đau đớn quá trời khi nó đang học lớp 12, sống tại VN, đọc báo sách, nói nghe hoàn toàn tiếng Anh, đến giao tiếp với bố mẹ cũng là tiếng anh. Trời ơi, bước vào nhà đó như vào nhà người nước ngoài ấy. Bạn mình định cho cháu đi du học nhưng sợ mất con quá, ở Việt Nam cả 17, 18 năm trời mà tiếng Việt nghe nói câu hiểu câu không, ai nói bình thường thì cháu nghe được dù chậm hiểu, còn nói mấy thành ngữ tục ngữ thì thôi, cậu chàng cứ đực mặt ra.

Thấy cảnh đó, mình sợ quá nên đành cho con học trường song ngữ. Mình nghe nói Á Châu dạy ok từ cấp 1 đến 2, cấp 3 thì nên học bên APU để dễ có học bổng hoặc xin vào các trường đại học danh tiếng nước ngoài. Mình đang lập lộ trình cho con và muốn con có 1 nền tảng tốt để sau này không quá phụ thuộc vào cha mẹ.

Có mẹ nào cũng có mong muốn như mình không, chia sẽ dự định với. Nếu được thì mình cho các cháu cùng học!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhatquynh240390
    Đang tải...

2. minhthu540

minhthu540 Thành viên tập sự

Ðề: Cần tìm trường song ngữ quốc tế cho con, định hướng hướng đi cho con sau này đến đại h

Đặt gạch hóng topic này cùng mẹ nó. Càng ngày mình càng thấy tiếng Anh như chìa khóa ý mẹ nó ạ. Không đầu tư cho các cháu ngay từ âầu là không được.

Ngày xưa mình cũng thích học tiếng Anh lắm, nhưng từ hồi cấp 2 gặp phải cô giáo tiếng Anh ở trường sát phạt khủng khiếp nên tình yêu cũng giảm dần rồi lười lười đi. Mãi đến hồi thi đại học và sau đại học mới chăm chỉ lại vì yêu cầu công việc. Càng ngày càng thấy tiếng Anh cần mà con nhà này cứ lười ơi là lười. Cũng đang tính cho cháu nó vào mấy trường song ngữ nhưng ko biết trường nào thì tốt đây. Xin các cao nhân cho ý kiến ạ.

3. havy kids

havy kids Thành viên mới

Ðề: Cần tìm trường song ngữ quốc tế cho con, định hướng hướng đi cho con sau này đến đại h

Em cũng đau đầu vụ này, bố mẹ dốt TA nên ko biết phải kèm cặp con kiểu gì, nghĩ mà buồn :(