Cần giúp: Cần Tư Vấn Để Có Thể Mang Thai

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi misscua, 17/5/2015.

1. misscua

misscua Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, em vòng kinh ko đều, có mẹ có cách nào tư vấn giúp em để có thể đậu thai ko ạ ?
    Hoặc có cách nào để nhận biết được qua dấu hiệu cơ thể hay dịch tiết để căn ngày ko ạ.
    Em gà khoản này lại đang mong có con nên các mẹ tư vấn cho e với.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi misscua
    Đang tải...

2. Hicare.vn

Hicare.vn Thành viên chính thức

Chào bạn,
    Trước tiên, bạn nên siêu âm để bác sĩ quan sát được hình ảnh và cấu trúc của tử cung, niêm mạc tử cung, hai buồng trứng và các tạng xung quanh tử cung qua đó có thể phát hiện được những bất thường như u xơ tử cung, dị dạng tử cung, bất thường về niêm mạc tử cung, khối u buồng trứng, khối lạc nội mạc tử cung...cũng như loại trừ hội chứng buồng trứng đa nang.
    Thời gian rụng trứng có khả năng thụ thai cao nhất. Bình thường, sau khi rụng, trứng chỉ có thể sống được từ 12-24 giờ, trong khi tinh trùng có thể sống được tới 72 giờ, do vậy, nếu vợ chồng bạn có "quan hệ" trong khoảng thời gian từ 3 ngày trước khi trứng rụng thì xác suất thụ thai thành công khá cao.
    Nếu chu kì kinh nguyệt của bạn rất đều đặn thì ngày rụng trứng khoảng ngày 14. Trong trường hợp chu kì kinh nguyệt không đều thì việc tính chính xác ngày rụng trứng sẽ khó khăn hơn (ngày thứ 14 đếm ngược lại kể từ ngày có kinh).
    Có nhiều cách để tính ngày rụng trứng. Bạn nên nắm được các dấu hiệu khi chuẩn bị đến thời gian rụng trứng để chủ động hơn trong việc canh thụ thai
    - Thân nhiệt tăng : nguyên nhân từ việc tăng progesterone được tiết ra trong thời kỳ rụng trứng. Nếu bạn thấy cơ thể mình tăng nhiệt độ chút đỉnh so với thường ngày (không có nguyên nhân từ bệnh tật) thì rất có thể bạn sẽ rụng trứng vào ngày hôm đó hoặc sau đó 1, 2 hôm.

- Khí hư nhiều, trong và dai như lòng trắng trứng gà.

- Ham muốn tăng cao: Càng gần ngày rụng trứng, hormone progesterone tăng lên khiến cho ham muốn của người phụ nữ cũng tăng lên theo.

- Đau bụng nhẹ: một số chị em có cảm giác đau nhẹ hoặc đau quặn ở bụng. Cơn đau này có thể rất khó nhận biết và dễ nhầm lẫn với các triệu chứng đau bụng khác

Bạn cũng có thể siêu âm canh noãn vài chu kỳ để xác định rõ ngày rũng trứng. Sau đó có thể quan hệ tự nhiên. Bình thường khi bắt đầu một chu kỳ kinh, buồng trứng sẽ có một vài nang noãn nhỏ có đường kính từ 2-4mm sẽ phát triển to lên, tuy nhiên, chỉ có 1-2 nang trong số đó được cơ thể lựa chọn để tiếp tục phát triển thành nang noãn trưởng thành, những nang này sẽ có kích thước khoảng 10mm vào ngày thứ 8 của chu kỳ kinh, các nang còn lại sẽ thoái hoá đi. Nang noãn được lựa chọn sẽ phát triển nhanh khoảng 2mm/ngày để đạt được kích thước 20-24mm vào ngày phóng noãn. Nếu chu kỳ kinh nguyệt em dài, việc canh trứng sẽ kéo dài hơn và đòi hỏi sự kiên nhẫn hơn.

Cuối cùng, nếu thất bại với cách canh tự nhiên, bạn có thể đến các trung tâm hỗ trợ sinh sản để khám, xét nghiệm nội tiết, dùng các thuốc kích thích buồng trứng, sau đó sẽ cho rụng trứng để chủ động thời điểm quan hệ tự nhiên hay bơm tinh trùng vào buồng tử cung.
    Các thuốc nói trên đều là những loại hormon đắt tiền nhưng quan trọng hơn là cách dùng không đơn giản. Thuốc có thể gây tai biến, có khi ảnh hưởng đến sức khỏe và tính mạng người bệnh. Bạn nên đến chuyên gia hiếm muộn để được tư vấn kỹ hơn.

Chúc bạn mau sớm có em bé!

misscua thích bài này.
  3. misscua

cảm ơn bạn nhé . mình sẽ tham khảo thêm thông tin. đọc nhiều tin các mẹ thả nhiều tháng mà ko đậu mih cug hoang mang quá, minh mới thả có 1 tháng thui :(

4. annatran3

annatran3 Thành viên mới

Vòng kinh đều thì lo j đâu bạn. Cứ tính đúng theo ngày rụng trứng là chuẩn luôn ý mà.

5. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

mình thấy bảo có que thử để kiểm tra ngày rụng trứng phải không các mẹ nhỉ

6. Tiana Nguyen

Tiana Nguyen Thành viên tích cực

Điều quan trọng nữa là mn phải luôn giữ tinh thần thoải mái, vui vẻ, không suy nghĩ, lo âu thì sớm có tin vui ạ

7. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

cảm ơn các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

8. sunny253

sunny253 Thành viên chính thức

Hi, vòng kinh của em ko đều nhưng mới đầu em cứ thoải mái, hoạt động đều đặn là dính ngay mà. ^^ hoặc có que thử rụng trứng, mn có thể mua về thử và tính thì xác xuất có thai sẽ cao hơn

9. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cứ thoải mái vài tháng đi đã, nếu vẫn chưa được bạn có thể điều hòa kinh nguyệt bằng cao ích mẫu sẽ dễ dàng tính toán cho ngày rụng trứng và tỉ lệ đậu thai cũng cao hơn bạn nhé!

10. misscua

về căn bản thì em thấy e cug đang mắc chứng bệnh ảnh hưởng tâm lý, cứ suy nghĩ hay có vấn đề gì là y như rằng tháng đó bị rất chậm, siêu chậm luôn :(
    có mẹ nào sd que thử kiểm tra ngày dụng trứng chưa ạ

11. honhungoc

honhungoc Thành viên tích cực

Mình dùng que thử rụng trứng love test thấy khá chuẩn so với kq siêu âm.
    Mẹ nó có thể thử xem sao, hướng dẫn ghi rõ trên bao bì nên dễ sử dụng
    Mẹ nó bn tuổi, thời gian thả lâu chưa?
    Nếu dưới 30t mà thả trên 1 năm chưa có thì nên đi kiểm tra cả 2 vc
    Còn trên 30t thì 6 tháng là phải kiểm tra rồi đó

12. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

hihi theo tớ biết thì nàng nên đi siêu âm sau kkn 1 tuần theo rõi xem trứng của nnagf kích thước thế nào,và ngày rụng

13. hoangtrunganh9x

hoangtrunganh9x Thành viên tập sự

nói chung là nên quan hệ liên tục được ăn may còn càng để càng ko được chán luôn đấy

14. misscua

em mới 25t thui ạ, lấy ck dc gần 6 tháng nhug mới thả có 2 tháng thui vì mọi ng cũng giục nhiều rùi ạ :-s ...

15. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Đi khám là chuẩn nhất

16. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Bạn có thể đi canh trứng hoặc mua que thử trứng rụng tại các hiệu thuốc. Chúc gia đình sớm có tin vui nhé

17. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

ban mua que thử rung trưng, xem vao hom nghi nhất ấ
    con cư thaoi mai len

misscua thích bài này.
  18. misscua

e cảm ơn các mẹ nhiều ạ ^^

19. lechile

lechile Thành viên mới

Mình thì không canh ngày rụng trứng nhưng có chút kinh nghiệm bản thân.
    - Quan hệ đều đặn, không nhất thiết ngày nào cũng qh nhưng khoảng 2,3 ngày 1 lần sau khi rụng trứng 1 tuần đến 10 ngày. Nếu gần biển thì chăm chỉ đi tắm biển, nó cũng tốt cho việc thụ thai (nhà mình cách biển 30km nhưng mình vs ox 2,3 ngày là đI giờ thì có baby rồi ). Bạn cũng nên đi khám để xem tử cung ngã ntn để có tư thế phù hợp nữa. . Chế độ dinh dưỡng thì hỏi thêm bác google . Chúc mn mau có baby

misscua thích bài này.
  20. misscua

em cảm ơn chia sẽ của chị ạ, đợt này bị gd giục nhiều quá nên e cũng bị tâm lý ạ :-s