Cảnh Báo Lừa Đảo Vận Chuyển Hàng Nhật!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Trang Vũ 149, 5/9/2016.

1. Trang Vũ 149

Trang Vũ 149 Thành viên sắp chính thức

"Tôi cam kết rằng thông tin này trung thực và chịu trách nhiệm cá nhân trước pháp luật về những thông tin mà tôi đăng lên diễn đàn LÀM CHA MẸ."

CẢNH BÁO LỪA ĐẢO CHO CÁC MẸ!!!
    XIN PHÉP AD CHO MÌNH ĐƯỢC ĐĂNG BÀI NÀY!!
    Vào tháng 2/2016, Mình có chuyển hàng xách tay từ Nhật về để bán. Theo thông lệ thì bên mình có chuyển hàng qua 1 công ty vận chuyển tại Nguyễn Trãi và nhân viên chuyên vận chuyển hàng cho nhà mình tên là Trần Văn Nam nhà ở Cầu Diễn, Hà Nội. Fb:https://www.facebook.com/mario19822000?fref=ts Nam Vina
    Hàng mình gửi từ Nhật về rất đều đặn và số lượng nhiều nên tên Nam này đã gạ chị mình là đợt này công ty có ưu đãi, gửi đường biển giá rẻ hơn. Chị mình cũng ok gửi vì vẫn nghĩ được gửi qua công ty, nhưng thật ra tên này đã làm riêng. Được đợt đầu về đúng hạn, đến đợt sau là hồi tháng 2/2016 Chị mình đã gửi về 1 đơn hàng trị giá gần 30 triệu đồng và không được trả hàng. Tên này nói dối vòng vo là hàng bị chuyển nhầm sang Thái Lan, Hồng Kong... Mình và chị mình đã đòi hàng rất nhiều lần rồi nhưng Tên này vẫn vòng vo không chịu trả hàng và đền. Trên fb của tên này chúng tôi đã từng thấy có mấy người đòi hàng, hắn ta nhanh tay xóa và hiện tại vẫn đang lừa đảo up tin nhận vận chuyển hàng Nhật. Các chị em hãy tỉnh táo đừng để bị tên này lừa đảo. Chúng mình sẵn sàng cung cấp các thông tin đã chuyển hàng cho tên này và những đoạn chat hứa hẹn trả hàng của tên này trong thời gian qua. Hi vọng các chị em cùng share thông tin này để không ai bị tên này lừa đảo nữa!!!

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trang Vũ 149
    Đang tải...

2. Em Gái Tháng 11

Em Gái Tháng 11

Rất chia sẻ với em :(
    Cơ mà chị nghĩ: Số hàng ít thì có thể cho qua nhưng gửi số lượng hàng giá trị lớn như thế em phải có gì làm tin chứ gửi ko qua người ta như thế mà em ko mảy may nghi ngờ gì lúc đầu sao?

3. Trang Vũ 149

Hx bình thường em gửi hàng rất đều, Hàng đắt nên mỗi chuyến toàn tầm giá trị đấy. Gửi hàng theo công ty thì cứ quen gửi đến địa chỉ tại Nhật rồi gửi list hàng đi kèm là chuyển về thôi ạ. Nói chung cũng bị sơ xuất nên mới thành ra như thế :(

4. Kim Ly 1368

Kim Ly 1368 Thành viên sắp chính thức

Công ty vận chuyển giờ thay nhân viên như thay áo đó, mình cũng từng làm mình biết. Nên mọi người cũng cần thận trọng khi check thông tin. Kể cả làm trực tiếp với công ty mất hàng còn khó đòi. Mong bạn giải quyết được.

Trang Vũ 149 thích bài này.
  5. Em Gái Tháng 11

Em Gái Tháng 11

Đúng là do em hơi sơ xuất. :oops: Chị vừa đọc fb thấy tên này nhận vận chuyển giá rẻ nên có thể vì thế mà mọi người muốn gửi để tiết kiệm phần nào chi phí. Số tiền như thế là có thể nhờ tới công an can thiệp được rồi nhưng em cần có đủ bằng chứng, hợp đồng ký cọt rõ ràng mới giúp ích được cho em, ko cũng phiền hà.

6. Trang Vũ 149

Vâng có khi cũng phải thế ạ. Hiện tại em đang gây áp lực trên mạng để cắt đường lừa đảo của nó. Các mẹ giúp em ngăn chặn thằng này cho nó k đi lừa được thêm ai nữa. Buôn bán chả đc bao nhiêu mà nó làm cho 1 quả hết lãi cả năm quá :(

7. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

lên cho mọi người cùng biết để tránh ah

8. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Thông tin hữu ích cho những ai có nhu cầu vận chuyển hàng từ Nhật. Anh ta chắc chắn là nuốt hàng của khách rồi vòng vo đây mà. Cái này là tội chiếm đoạt tài sản rồi.

9. Trang Vũ 149

Vâng kiểu lừa đảo ý ạ. Hôm lâu rồi vào fb của tên này thấy cũng có chị post vào new feed đòi hàng xong rồi lúc sau tên này xóa luôn. Chắc là lừa không ít người rồi :(

Bùi Hào Nam thích bài này.
  10. Em Gái Tháng 11

Em Gái Tháng 11

Hy vọng thấy động y sẽ tìm cách mà trả lại hàng cho em. Chứ nhiều người cùng lên tiếng 1 lúc chắc y khó thoát tội chiếm đoạt tài sản. Chúc em may mắn nhé!

11. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Chắc chắn là vậy. Hàng hóa của bác có giấy tờ đầy đủ thì có thể báo công an cho tên lừa đảo này bóc lịch đi ạ.

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

có face, lại làm việc nhiều lần với hắn rồi thì dọa báo công an đi... nó sẽ nhè ra thôi mà...

13. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

cái này báo công an đc ko nhỉ

14. Trang Vũ 149

Các bác ạ chắc em phải báo công an thật. không biết thủ tục có lâu không nhỉ? em cho nó cơ hội trong ngày hôm nay trả hàng mà nó lại khất. Mình cố tử tế hết mức rồi mà nó không biết điều, thì thôi phải làm tới luôn

15. EndlessSorrow

EndlessSorrow Thành viên tập sự

Haizzz, em không check thông tin trên mạng nên cũng bị nó lừa tầm 20 củ tiền hàng rồi, nó còn bảo là hàng bị giữ bên Nội Bài, chuyển 3 triệu trước để nó làm hải quan vì thiếu tiền hải quan 3 triệu. Mới bị tháng 7/2017