Cảnh giác chiêu lừa đảo mới cửa hàng gas xóm 10 Cổ Nhuế

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi BeKenA, 13/7/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BeKenA

BeKenA Thành viên tích cực

HuHu, bức xúc quá! Em bị lừa mà ko biết kêu ai, cũng tại mình nên post lên đây để các mẹ cảnh giác nha!
    Hix, hôm qua là thế này: Lúc 17h có 1 tên tự xưng là người của petrolimex đến kiểm tra bình gas, xem có an toàn ko. Hix, cứ nghĩ là cửa hàng gas em mua ở chỗ bán xăng, nên rất là tin tưởng cho vào ktra, lại còn nghĩ, cửa hàng chu đáo. Hắn loay hoay 1 hồi tháo tung bình gas ra, bảo là cái van của em cũ rồi, dùng ko an toàn nữa. Em nghe thế cũng sợ lắm, rồi hắn tiếp: bầy giờ cho nhân viên mang van đến, có 3 loại, loại bình thường 280k, loại của Ý bảo hành 5 năm 360k, loại của thái có đồng hồ mức gas 450k, em chọn loại của Ý. Tên này gọi điện cho nhân viên bảo mang đến 1 cái van Na (nghe lạ hoắc nên ko có phản ứng gì)
    5' sau có 1 tên đến bảo thay van, hắn mang 1 cái van ko tên tuổi bảo tốt hơn van Na gì đó, nhưng thấy cũng chắc chắn màu hồng, hắn bảo đây là van petro hồng. Đến lúc này em thấy có gì ko rõ ràng, hix, nhưng vẫn nghĩ tên lúc đầu đến ktra là người đàng hoàng, nên vẫn trả tiền cho nhân viên mang van đến, còn nói thêm là: kể ra em mang đúng cái van Na đến thì thấy thoải mái hơn! Tên nhân viên mang van đến bảo: Chị thích van na thì em mang cho chị luôn, nói rồi 5' sau hắn quay lại đổi van, lúc đó mới biết là van na chính là van namilux. Hix, trả tiền rồi thấy hắn nhiệt tình lại còn cám ơn! Lúc sau về tra mạng mới biết van đó giá 150k thôi. thê là thiết mất 210k.
    Không những thế, lúc về hắn còn hẹn là lần sau có ai vào ktra chị đừng cho vào! Lúc này đi sâu chuỗi vào mới biết là sau khi cái tên ktra lần đâu vào cũng có 1 tên ngấp nghé nhà hàng xóm => hóa ra có 1 đội đi ktra các nhà trong khu chung cư luôn. Mỗi nhà kiếm khoảng 200k thì ko biết lãi gì bằng. Hixx, em ngu quá, mất tiền oan!!!!!!!!!!!!!! lại còn ức chế!
    Trước khi đi, hắn còn để lại địa chỉ: Xóm 10 cổ Nhuế, điện thoại 0437481044
    Chị nào thông minh nghĩ cho em cách giải quyết với ạ. Ko để cửa hàng này đi lừa đảo người nhẹ dạ nữa ạ![/QUOTE]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BeKenA
    Đang tải...

2. chuc an 1506

chuc an 1506 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cảnh giác chiêu lừa đảo mới cửa hàng gas xóm 10 Cổ Nhuế

Nhà em cũng bị NV dán số điện thoại của hãng khác lên bình gas nhà mình, đến lúc gọi cứ ấn số trên bình, thì ra là cửa hàng khác. Mà cũng ko để ý là nó lọt vào nhà mình dán từ lúc nào.

3. nhjm_xù

nhjm_xù Bắt đầu tích cực

[/QUOTE]
    Tại mẹ nó tin người quá chứ em cũng mấy lần bị như thế rồi nhưng là nhân viên giao ga hẳn hoi vào bảo thay van, em gọi luôn lên cửa hàng gọi ga thía ra mới biết là anh giao hàng kênh lên 50K, em bảo thôi, lần khác thay, hết tiền rồi.
    KM của em là: trc mỗi lần làm gì gọi lên hỏi sếp quản lý trước đã, rùi lúc đó mới quyết định, hjx...

4. BeKenA

Nhưng được cái là đội mang gas này chưa thấy có tật táy máy nhỉ, lúc về kiểm tra đồ đạc thì cũng ko bị mất gì!

5. BeKenA

Tại mẹ nó tin người quá chứ em cũng mấy lần bị như thế rồi nhưng là nhân viên giao ga hẳn hoi vào bảo thay van, em gọi luôn lên cửa hàng gọi ga thía ra mới biết là anh giao hàng kênh lên 50K, em bảo thôi, lần khác thay, hết tiền rồi.
    KM của em là: trc mỗi lần làm gì gọi lên hỏi sếp quản lý trước đã, rùi lúc đó mới quyết định, hjx...[/QUOTE]

Hoh phải, đó là giá của cửa hàng đó luôn mà, nhưng so với báo giá trên mạng chỉ có 150k thui, cộng với việc là cái van cũ mình mang ra chỗ cửa hàng gas ở cây xăng mình mua họ bảo van vẫn còn tốt, chỉ có điều dùng 1 năm rùi nên nó hơi bị gỉ tí thui ko ảnh hưởng.

6. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Em là giờ cứ tiếp thị với các kiểu là em đuổi thẳng cổ, ko phận sự gì cả: biến hết.
    Tại em bị lừa nhiều rồi nên giờ rút kinh nghiệm.

7. BeKenA

Hihi, đúng thật, sau vụ này mình cũng nghĩ như bạn!

8. beansmum

beansmum Thành viên rất tích cực

Sao bạn lại nhẹ dạ cả tin thế, kể cả van của bạn chưa hỏng bọn ý nó cũng báo hỏng để thay của bạn. Nhà tớ bị đầy lần vào đòi thay cái này cái kia rồi nhưng tớ ko đồng ý. Bây giờ bạn cứ ra tận cửa hàng đó mà khiếu nại, bảo ở cửa hàng abc nào đó bán đúng loại van này có 150k thôi, sao đây lại bán 360k, cứ làm toang lên là kiểu gì cũng đòi lại được chút gì đó, hehe...
    Lần sau nhớ rút kinh nghiệm nhé!

9. lan_chi

lan_chi

KN là nên đổi ga của hàng quen, có uy tín. Và không tiếp xúc với người lạ. Mấy cửa hàng ga là làm ăn bát nháo lắm hic hic.

10. vancouver

vancouver Thành viên rất tích cực

Mình cũng bị y như mẹ này, đã thế nó còn khóa van ga nhà mình lại, làm mẹ chồng mình k biết lại tưởng hết ga thế là goi ngay bình mới, trong khi mình vừa mới đổi ga 2 tuần, tức điên lên được y, hix

11. BeKenA

Hi hi, tớ chỉ gọi điện ra cửa hàng thui, nhưng đúng là mỗi cửa hàng 1 giá, cửa hàng đó bán van đó với giá đấy, ko biết có luật bảo vệ người tiêu dùng gì ở đây ko nhỉ

12. cuabien

cuabien Gia Dụng Giá rẻ

Trong cái rủi có cái may mẹ nó ah.........ko xảy ra mất trộm và án mạng là may lắm rùi...........Chia sẻ với mẹ nó........mình cũng bị lừa nhiều lần như mẹ nó nên giờ khôn hơn rùi..........

13. monamour1905

monamour1905 Banned

Đúng là bức xúc thật đấy, e bi h cũng chẳng mấy khi cho người lạ vào nhà,nó mà cho tí thuốc gây mê có mà mất cả nhà ấy chứ.hì

14. Benamnim

Benamnim Kiến xấu ghê cơ

Ô, thế thì CH này vớ vẩn rồi, bình ga mới dùng còn nhiều thế thì phải báo cho chủ nhà biết chứ. Láo thật.

15. mecuasai

mecuasai Thành viên mới

Nhà em gọi gas có 1 tháng mà hết veo 1 bình, mặc dù dùng vẫn như tháng trước. Hôm gọi bình gas đến bắt họ mang theo cân để cân thì đến nơi họ bảo quên cân rồi, chị thông cảm. :mad:

16. Mẹ BigBang

Mẹ BigBang Nani Trương

em thì trước bị 1 bà trung niên nhấn chuộng kể lể là lên đây thăm con bị lạc xin tiền xe về quê.
    em nói bà đi đi con ko có.
    bả lại kể lể um sùm này nọ 1 hồi lâu....
    em điên quá mới nói bà có tay chân ko? người ta khuyết tật còn có công ăn việc làm kìa, người thì lành lặn mà đi lừa gạt ko biết nhục à.
    bả nói ko cho thì thôi làm gì nói như vậy em đáng tuổi con bả mà.
    em phán ngay: đứa đáng tuổi con bà mà nó còn biết đạo đức lễ nghĩa sống đàng hoàng ko ăn gian nói dối, cái ngưởi đáng tuổi tiền bối mà lại làm điều xằn bậy để con nít nó nói thế đấy nhục nhã chưa. đi lừa đảo người khác mà còn đòi người ta tôn trọng mình à
    bả ko nói lại em thế là la ầm lên đi lên thăm con bị lạc mà ...............làm như ta đây oan ức lắm
    em nói bà tìm con phải ko. bà đợi con xíu con chở bà ra công an. con nhờ mấy chú đó kiếm cho bà. xong con đi mua vé xe cho bà về quê nha. bà thật sự đàng hoàng thì sợ gì.
    bả sượng cứng nói ko cần xong lại ba láp ba xàm gì gì đó rồi lủi đi mất tăm:)

17. vochongho86

vochongho86 Con là tất cả

hic jo điên đảo chị ah chẳng biết đâu mà lần nữa hum trước em ở nhà chủ nhật 1 buổi sang mà có tơi 3 bà tới ủng hộ hội này hội nọ tới hic ...jo chỉ thấy lừa đảo là nhiu thôi

18. meechxanh368

meechxanh368 Banned

mọi người cảnh giác để ko gọi phải cửa hàng này

19. thuanhuean

thuanhuean Thành viên rất tích cực

[/QUOTE]
    Mình cũng đã từng để nhân viên thay van gas 1 lần vì cả tin, hôm sau mình hỏi lại người quen xem hộ bảo là van vẫn dùng tốt. Mình gọi điện luôn cho bọn hãng gas đòi trả lại van đã mua, he he, cuối cùng nó cũng phải thay trả lại van cũ cho mình, trả lại tiền nguyên xi nữa, cũng 360k. Sau lần đó rút kinh nghiệm k bao giờ nghe lời bọn này cả. Theo mình, mẹ nó cứ đến bảo nó là: van nhà tôi vẫn dùng tốt, yêu cầu trả lại, xem nó bảo sao. Thái độ phải cương quyết vào... Chúc may mắn.

20. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Nhân viên đòi vào nhà xem ga nhà tớ, tớ bảo không xem xét gì hết cả, thế là thôi luôn

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.