Cảnh giác lừa đảo thu tiền vệ sinh môi trường và bán hóa chất xử lý môi trường

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi me linhlam, 26/2/2013.

1. congchuanhotina

congchuanhotina Thành viên mới

Ðề: Cảnh giác lừa đảo thu tiền vệ sinh môi trường và bán hóa chất xử lý môi trường

Mẹ này tỉnh và cảnh giác quá. Mình thì chưa bị trường hợp này bao giờ. Hay là đi cả ngày, tối mới có nhà nên cũng chỉ gặp những người thu vệ sinh chuẩn thôi nhỉ?

Đang tải...

2. Cappuccino2010

Cappuccino2010 Sangria Frisante 091.849.1189

Ðề: Cảnh giác lừa đảo thu tiền vệ sinh môi trường và bán hóa chất xử lý môi trường

trước cũng ghé vào nhà em nhưng buổi tối kêu thu tiền vệ sinh môi trường 1 lần, và hỏi nhà ? người sau đó x lên số tiền bla bla ... :)) hồi đó chả thằng nào ở nhà còn tiền cả nên khuất ko nộp ^^. giờ cũng ko rõ có pải thật ko, nhưng may quá đã ko nộp hì hì

3. heocon_bn

heocon_bn Bắt đầu nổi tiếng

hn 2 mẹ con ở nhà, m làm ở trong bếp, hỏi mẹ có giấy tờ j k, vừa về làm dâu chưa nộp tiền kiểu này bzo, mà mẹ ở nhà nộp tiền suốt ngày lại bị lừa, bzo lại bảo tại mình:((

4. Shop.bexinh

Shop.bexinh Enbay24h.com

Em lót dép hóng ạ !!!

5. thienbinh_83

thienbinh_83

Quả này em cũng bị lừa 1 phát các mẹ ah, đợt đầu đi làm ở chỗ mới, trực Văn phòng 1 mình không biết đóng phí vệ sinh môi trường 50k/tháng. Em đóng 2 tháng cuối năm xong cả năm trời sau không thấy đến thu nữa. Hix... Lúc đó em mới bít chắc nó lừa mình, thu được là cứ thu thôi, có tờ lệ phí đàng hoàng nhưng là của công ty nào đó chứ khi phải của công ty vệ sinh môi trường.

6. me-cubi

me-cubi

Việt Nam có Hòa Bình nhưng ko có Thái Bình vì trộm cướp lừa đảo đầy dẫy, để điện thoại trong túi đi đường mà bị móc lúc nào ko biết này.

7. thietbiytebaochau

thietbiytebaochau Bắt đầu nổi tiếng

Up lên cho mẹ nào chưa biết. Hic em cũng bị lừa cách đây hơn 1 tuần. 2 phụ nữ đi xe máy, mang cả găng tay và ủng lao động bảo thu tiền VS môi trường 360k 6 tháng
    - Tiền VS hàng tháng có 6k/người sao lại có thêm tiền này?
    - Đây là tiền VS môi trường sinh thái, mỗi năm có 2 lần, nhà ai kinh doanh cũng phải nộp, các nhà nghỉ khách sạn phải nộp 100k/tháng cơ, đây này (đưa ra bằng chứng rất nhiều), mà nói cứ tỉnh bơ, em hỏi rất nhiều trả lời rất bình thường
    Em vẫn chưa tin gọi cho quản lý hỏi han,
    - Ok em ơi nộp đi cho họ VS sạch sẽ
    Cuối cùng em bị lừa thật và đến giờ vẫn chưa thấy ai đến phun thuốc VS nên mới tra lại xem công ty này thế nào thì gặp các mẹ đây mới vỡ lẽ.
    Thấy có dấu đỏ của công ty, đã tra mã số thuế thấy vẫn đang hoạt động nên em tin các mẹ ạ.
    Dấu của Công Ty TNHH Công Nghệ Sinh Học Môi Trường Kiên Thái, MST 0304208377 nhưng địa chỉ thì không phải địa chỉ đăng ký mã số thuế, địa chỉ chắc là địa chỉ ma 68/9 Trần Hưng Đạo, Công Ty TNHH Công Nghệ Sinh Học Môi Trường Kiên Thái, MST 0304208377 tra ra thì ở TP.HCM, chắc là làm ăn bình thường có lẽ bị lĩnh đòn oan bởi bọn lừa đảo này

8. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Oạch, cảnh giác khẩn trương mới được!

9. Me Roy

Me Roy Thành viên tập sự

Nha min cung bi may vu suyt lua. Minh thi di lam ca ngay chi co 2 ba chau o nha. May ma ba noi nha minh lan nao bon lua dao den thu tien minh cung goi cho minh co nop ko. Minh deu bao ko moi thoat nan. 1 bai ma dien di dien lai may lan. Cac me chu y dan nguoi nha minh o nha dac biet la cac ba ah.

10. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Tiền vs ng ta chỉ thu 3 tháng 1 mà đâu có thu cả năm bạn

11. bupbebangbong

bupbebangbong Thành viên nổi tiếng

Giờ cái gì cũng phải cảnh giác hic

12. suiucuame

suiucuame Bắt đầu nổi tiếng

hôm trước nhà mình cũng có 1 chị đến thu tiền phí môi trường nhưng mình cũng không biết là giả hay thật.
    Chị nhân viên: nhà e có mấy người?
    Mình: 3 người
    Chị nhân viên: thế thì 12k/tháng, 36k/ quý
    Mình: ch đi thu tiền nhà bên cạnh lát quay lại e đưa (vì mình nói vọng từ tầng 2 xuống tầng 1)
    Mình bảo chồng mình, chồng mình bảo trước giờ chẳng thấy thu, giờ lại thấy thu nên nghĩ không phải. Chẳng biết thế nào, nhưng sau đó không thấy ch đấy quay lại thu tiền. Mà hình như tiền này không bắt buộc phải đóng à các mẹ, từ khi ra ở riêng đến giờ 4 năm chẳng thấy ai thu khoản tiền này, có mẹ nào biết nói cho e biết với