Cảnh giác với những chiêu lừa về thuốc chữa tàn nhang và đau đầu

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi toluu, 8/8/2013.

1. toluu

toluu Thành viên mới

Em chào cả nhà

Chuyện là sáng nay em đi chợ, trong lúc đang mua cá thì có một chị A cũng đến mua cá, tay xách một túi thuốc hạt như hạt ớt màu đỏ...chị A này vừa đến thì có một chị B chạy đến hỏi "Em ơi em mua được thuốc này ở đâu vậy? chị cũng đang tìm mua đây, chỉ cho chị với"

Chị A này mới kể là e mua đằng kia rẻ lắm chị ạ, có 200k thôi. thế là hai chị đứng nói về tác dụng của thuốc này, và giơ lên ngang mặt em, em thấy lạ lạ nên cũng hỏi qua thì các chị này nói như dân bán hàng chuyên nghiệp. nào là chữa tàn nhang, nám, đau đầu...Em xem mặt chị đây này, mới uống có một đợt mà đã bay hết rồi.

Em nghĩ trong đầu thuốc gì mà nhạy thế, vì tàn nhang bn người chưa có khỏi đâu...kiu gì chả còn một ít, nhưng em cứ như bị cuốn vào câu chuyện và bằng chứng là hai chị này rất nhiệt tình "em đi với chị đến đó xem cùng không, cái này hay lắm", với lại khó mua lắm.

Em cũng quay xe xem thực hư thế nào vì nếu nói giá tiền thì rẻ thế mà chữa đc tàn nhang, nen định mua thử cho mẹ chồng em dùng xem, vì mẹ em cùng chữa bn cách rồi nhưng vẫn còn. Đến nơi thì chị B này chẳng thèm hỏi thuốc này lấy từ đâu, mà chị xô luôn vào bảo cho chị một cân em ơi, và nhanh chóng rút tiền trong ví để trả

Trong lúc cầm tiền chưa đưa cho ng bán thì chị B này vẫn ra sức giới thiệu này nọ, còn chị A thi ghé tai em bảo"em mua đi, chứ chị phải lên tận miền núi mua mà nó bán 280k cơ, con này ko biết ở đâu đến nên mới bán giá này đấy"

Thế rồi chị A quay đi về phía chợ, sau đó ko quên quay lại nói với một câu "nếu mà hết bệnh thì phải cám ơn em đấy nhé"

Chị B cười với theo cứ như là mình vừa mua hời một món hàng, thuyết phục em mãi em hỏi lại chị B "200k / lạng hả chị hay 1kg"......Chị ấy bảo 200k/lạng em ạ, một cân "có 2tr" thôi, cái này là thần dược đấy.hồi trước chị mua của một bà lang bà ấy bán 3.8tr/kg cơ, nên thấy rẻ chị mua luôn. Sau đó chị này có đưa tiền cho ng bán hay ko em cũng ko nhìn thấy nữa ak

Em bảo là em không mang đủ tiền ở đây, rồi chị B này ngỏ ý muốn cho em vay tiền để lấy nốt cân thuốc này và chị ấy sẽ theo e về nhà để e lấy tiền trả, nhưng do đắt quá nên em còn suy nghĩ và bảo để em về nhà lấy tiền

Em cũng bảo là e chỉ lấy mấy lạng thôi, chứ ko có tiền lấy nhiều, cũng chưa dùng bjo nên ko biết tác dụng ra sao, thì chị B này bảo thế thì e lấy 5 lạng đi, chị cho vay 1tr mà trả, rồi trả c sau cũng đc

Thấy em suy nghĩ chị này lảng sang chuyện khác, "chị trông em quen lắm, hình như nhà em ở gần đây à"...tất nhiên đi chợ ở chỗ này thì gần đây rồi......nhưng thực tình lúc đó em vẫn ko có nghi vấn gì ạ, nên vẫn cứ thao thao nói chuyện là nhà gần đây.

Sau khi từ chối vay tiền thì có một bà trung tuổi đến bên em bảo thuốc này tốt lắm. Ai mà bị tiền đình, tàn nhang, nám uống là hết ngay, pha như trà lipton, rồi bà này còn bảo em là chị ấy cho vay thì vay mà mua, chứ từ sáng tới giờ tranh nhau mua đấy.

Em kiên quyết từ chối và bật xe chạy, bảo là để cháu phóng về nhà lấy t, nhà cháu ngay đây............

Phù phù, đi đc nửa đg em mới ngờ ngợ, ko biết thuốc này có tốt thật ko mà mấy bà PR ác thế, cái lạ nữa là 2tr bạc một túi thuốc nhỏ mà ng mua ko hề tiếc tiền chi một phát mua luôn......

Về đến nhà em chat kể cho chồng nghe thì anh ấy gửi cho em một loạt bài về các chiêu lừa đã từng sảy ra với các chị em đi chợ

Và em lúc đó mới thấy m may mắn khi không mag nhiều tiền đi chợ cũng là một cái hay...

Vậy chị em nào chưa biết hãy cảnh giác với những chiêu này nhé...ko sẽ trở thành miếng mồi ngon cho bọn lừa đảo đấy ạ

Có thời gian chúng ta nên vào mạng để tim hiểu các chiêu lừa đảo, biết đâu một lúc không may nào đó chúng ta gặp phải để có cách xử trí kịp thời

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toluu
    Đang tải...

2. Sunny So Sad

Sunny So Sad PHẤN NỤ HOÀNG CUNG

Ðề: Cảnh giác với những chiêu lừa về thuốc chữa tàn nhang và đau đầu

Thank chủ top nhé.
    Giờ em mới đọc được kiểu lừa như thế này ạ.

3. kunlovekun

kunlovekun Thành viên nổi tiếng

tớ là cũng hay lơ ngơ lắm . phải tớ chắc đã bị lừa rồi :(

4. dnee_shop

dnee_shop Bán Buôn hàng Thái Lan

Bọn nó giờ lừa chuyên nghiệp thật các mẹ nhỉ.haiz chả nghĩ làm nghĩ ăn chân chính. Chỉ nghĩ lừa. Giỏi thì lừa bọn giàu có. Quan tham ý

5. Gotta

Gotta Order Taobao đã 5 năm rồi ạ :D

Đúng là chuyện chẳng ai ngờ :( bây giờ đi chợ mua thịt mua rau cũng lại phải cảnh giác đề phòng không chỉ là trộm vặt mà còn cả mấy cái trò lừa đảo tinh vi như thế này nữa :( cảm ơn mẹ nó đã share thông tin cần thiết này cho chị em nhé :)

6. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

thank chủ top nhé, phải cảnh giác hơn mí được

7. diepngannhi

diepngannhi Thành viên tích cực

em đi chợ chưa gặp trường hợp này bao giờ, mà em mới nghe vụ gạ mua dây chuyền vàng giả thôi. bây giờ ra đường là phải đề phòng, lừa lọc đủ kiểu cả :cool:

8. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Đúng là phải cảnh giác. Cảm ơn mẹ chủ top chia sẻ nhé.

9. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Cái này mình đọc được cách đây lâu lâu rồi. Cũng có 1 mẹ cảnh báo, nhiều người gặp nhỉ. Tks chủ top nhé.

10. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

lơ ngơ là dễ bị bọn đểu lừa lắm đây các mẹ nhỉ

11. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

bọn này chúng nó có cả đg dây rùi.Ng tung kẻ hứng k tỉnh táo mình chết liền

12. Huyenkita

Huyenkita Thành viên tập sự

13. hangthailanchuan

hangthailanchuan HÀNG KHÔNG ĐÚNG CHẤT LƯỢNG ĐỀN TIỀN 10 LẦN

Trời lại còn lừa thế này nữa. Tks bạn.

14. Huyenkita

Bạn ơi, bạn đi chợ nào? Bạn có lấy đc số điện thoại mấy người đó ko?

15. Huyenkita

Bạn ơi, bạn đi chợ nào? Bạn có lấy đc sđt của bọn họ ko?