Tâm sự Cấp Cứu 1 Mối Tình - Mong Các Mẹ Góp Ý Kiến

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lengoclam123, 24/5/2016.

1. lengoclam123

lengoclam123 Thành viên tập sự

Có chuyện muốn chia sẻ với các mẹ và mong các mẹ tư vấn giúp mình.
    Em là nam, em năm nay 24 tuổi và người yêu quen nhau được 4 năm , yêu nhau được 3 năm và ở nhau gần 1 năm, em và cô ấy cùng quê và cô ấy năm nay ra trường 2 đứa đã về gia đình nhau và ra mắt 2 đứa dự định vào cuối năm sẽ cưới nhưng rồi chuyện chẳng như mình mong ước. cách đây gần 2 tháng cô ấy đi làm và có quen một người sinh năm 88 , và sau đó gần 3 tuần đi làm ở chỗ làm mới đó em phát hiện cô ấy có đi chơi với người đó mà dấu em, nói đi chơi với người đó vui lắm và thấy hạnh phúc và thích lắm ( tối hôm đi chơi về đó cô ấy đi chơi về và nt với bạn mà kiều dấu dấu nên em thấy nghi nghi vì em biết pass điện thoại Cô ấy nên khi Cô ấy ngủ em lấy điện thoại ra xem và đọc được tn ) . em đọc nhưng tn mà mấy đau nhói lòng tay run run em định để xem vài hôm nữa xem thế nào nhưng rồi em nói chuyện với Cô ấy ngay mấy hôm sau Cô ấy đi làm và thái độ khác lắm biểu hiện lạnh lùng , kiểu tỏ ra mệt mỏi , sau đó cô ấy bảo em cần mấy ngày để suy nghĩ và chuyển sang phòng bạn để ở mấy hôm nhưng rồi sang bên đó được 3 hôm rồi nt cho em bảo : " không vòng vo suy nghĩ gì nữa chia tay " em buồn nhưng k nt trả lời lại. hôm sau em gặp nc nhưng cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì cả . Cô ấy vẫn quyết định ra đi . em k muốn nhưng cũng đành im lặng đình để 1 thời gian để cô ấy tĩnh lặng suy nghĩ nhưng rồi ngay sau đó 1 tuần em biết tin Cô ấy yêu người kia luôn . Em chưa bao giờ hết thấy đau đớn và nhói tim như thế, ngỡ như mình bị phản bội vậy. 1 người con gái mà em yêu, thương muốn lấy làm vợ nhưng k dừng ở đó. Cô ấy nói với gia đình và bạn bè của cô ấy là chia tay em và mọi người k tán thành việc đó nhưng cô ấy k nghe. Cô ấy còn nói với bạn cô ấy 1 câu mà em thấy đau lòng hơn cả " Đời phải phũ , không phũ chỉ mình khổ " . em đau. đau lắm, tự giam phòng 1 mình k dám đi ra ngoài và suy nghĩ về những gì đã qua. được vài tuần em biết thêm tin người kia nói với Cô ấy là có 1 vợ và 2 con rồi nhưng cô ấy dường như k tin điều đó và nghĩ là người kia nói thế chắc đang có nỗi khổ riêng và Cô ấy vẫn quyết tâm theo đuổi mối tình đó .
    Thực ra cô ấy nói với bạn Cô ấy là : thực ra nhiều lúc cũng không biết mình làm đúng hay sai .
    Người ta nói yêu 1 người là mong người ấy hạnh phúc nhưng giờ thế em đang phân vân nhiều luồng suy nghĩ quá. Nhiều khi muốn bỏ kệ cô ấy để cô ấy cảm nhận cuộc sống không như mơ, đâu phải màu hồng như cô ấy nghĩ .
    ( Cô ấy là 1 người mạnh mẽ, cá tính, khá năng động tự lập tốt tuy nhiên tham vọng và hơi cứng đầu, nhiều khi người thân nói cũng chẳng nghe. kiểu như thích làm nhưng gì mình muốn nên nhiều khi chẳng nghe ai )
    Giờ em đang phân vân quá không tập trung vào công việc được 100% nhiều lúc nhói tim đau rất nhiều .các mẹ có lời tư vấn nào cho cuộc tình em không ??? chia sẻ em với !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lengoclam123
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bỏ đi...em còn tiếc gì ở cô ấy...yêu 3 năm, sống chung gần 1 năm và dự định cuối năm cưới...mà chỉ đi làm chưa đc 2 tháng đã thay lòng...vậy thì em còn cứu làm gì....cứu đc lần này....có cưới nhau về em có dám chác cô ấy sẽ ko phản bội n lần nữa...hãy áp dụng phươg châm của cô ấy"phũ" em hãy để theo tự nhiên...kệ đi....ngược lại em nên xem lại ban thân vì sao cô ấy muốn bỏ minh....hãy hoàn thiện mình và đi tìm người vợ xứng đáng hơn đi...

cà phê Mít thích bài này.
  3. CherryJimy

CherryJimy

Cũng đồng tình với mn, người như thế thì ko nên níu kéo làm gì, ngựa quen đường cũ thôi b ah. Cố gắng hoàn thiện bản thân và lấy đc 1 ng vk xứng đáng để cô ấy biết đâu mới thực sự là hp, đâu là thứ quý giá cô ấy đã đánh mất. Đừng mất thời gian vào những đau thương bi lụy nữa.

lengoclam123 thích bài này.
  4. thienbinh_83

thienbinh_83

"ĐỜI PHẢI PHŨ, KHÔNG PHŨ CHỈ MÌNH KHỔ". Em hãy tưởng tượng ra đó là câu cô ấy nói thẳng vào mặt em, và em cũng áp dụng theo phương châm ấy. Tìm 1 người con gái khác để xứng đáng với tình thương yêu của em. Bản chất con người là không bao giờ thay đổi, đừng tin rằng cô ấy sẽ quay trở về bên em khi đã yêu người khác, nếu có thì em chỉ là 1 món đồ mà cô ta sau khi cân đong, đo, đếm thì thấy món đồ này có nhiều công dụng hơn mà thôi. Em thấy đấy, chị, chị nguoikhiemthi, bạn Cherry jimy, đều là phụ nữ, đều có chung 1 lời khuyên cho em. Chả ai hiểu phụ nữ bằng phụ nữ cả.

5. Kẹo Bông 56

Kẹo Bông 56 Thành viên chính thức

Em cũng cùng quan điểm ạ, có quay lại thì khi người con gái ấy tìm đc người mới thì lại đi thoai

6. quangvan1

quangvan1 Thành viên tích cực

Nước bọt đã nhổ thì không bao giờ liếm, BỎ đi :) may mà em nhận thấy sớm, k lấy rồi thì hỏng 1 đời trai.

7. lengoclam123

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ !!!
    Em băn khăn khó dứt dc bởi Cô ấy là 1 người rất ngoan hiền các mẹ ak, ở nhà Cô ấy được khen là đứa con gái ngoan hiền và được hàng xóm yêu quý nên em chưa từng nghĩ người ấy đối sử với mình như vậy, có khoảng thời gian em k dám nhìn thẳng vào sự thật và giờ đây người kia nói gì Cô ấy đều cho là thử mình và có nỗi khổ riêng . Em yêu và không muốn để người ấy làm sai điều gì cả, cũng chưa hẳn là em muốn quay lại, chỉ là muốn cô ấy nhận ra vấn đề là ng kia k đẹp như cô ấy nghĩ. ( em k muốn để khi chuyện đã đi quá giới hạn và rồi cô ấy chị là người bị lợi dụng và mình đã bị lừa dối để làm rau sạch mà thôi )

8. cà phê Mít

cà phê Mít Thành viên chính thức

ở nhà được khen nhưng về chung 1 nhà sẽ khác nhé bạn. với lại người ta yêu người khác rồi bạn này níu kéo về được thì người ta cũng tỏ ra hờ hững thôi. tớ thấy bạn này cứ thuận theo mong muốn của cô ấy, buông ra rồi mình sống tốt lên kiếm nhiều tiền lên thấy bạn này thành đạt hơn người yêu mới kiểu gì cô ý cũng quay sang tiếc rẻ cho mà coi . mạnh mẽ quyết đoán lên, đời còn dài phụ nữ tốt còn nhiều.

9. quangvan1

quangvan1 Thành viên tích cực

ngoan hiền nó thể hiện đó :))

10. thienbinh_83

thienbinh_83

Ai có thân người ấy lo mà giữ em ơi.

11. mehoatrau0510

mehoatrau0510

không nên tiếc 1 ng con gái như vậy.

12. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

bạn cũng biết cô ấy tham vọng. con gái mà tham vọng quá, sẽ bất chấp tất cả, như lần này cũng là biểu hiện ban đầu đấy. mình có thể đoán ra người đàn ông kia với cô ấy k chỉ là cô ấy có tình cảm, mà quan trọng là với cô ấy, anh ta hoàn hảo, bạn hiểu k, cả tiền tài, tương lai, đó cũng là lý do cô ấy k chấp nhận đc là cô ấy k thể có đc anh ta, mới k tin anh ta có vợ, nghĩ thử này kia. với cô ấy, trừ khi bạn đã đạt đến đỉnh cao tiền tài địa vị, mới giữ dc cô ấy. K hoàn toàn là tham tiền , mà con gái có 1 cách yêu = lý trí nó nvay, khi mà lý trí "duyệt", thì tình cảm bỗng dưng nhiều thực sự, :))) khó hiểu lắm, vài dòng k hết đc.

13. lengoclam123

Em không biết nói gì nữa.... Bảo để mặc thì khó quá... Viết những dòng này thực sự em lại thấy đau nhói tim. :(
    Chỉ là k muốn cô ấy sau này khổ thôi. tại ai cũng có lúc sai lầm mà. chỉ là em k muốn cô ấy sai lầm trầm trọng để rồi khổ đời mình thôi . Vì bố cô ấy mất sớm nên Cô ấy rất thương mẹ và gia đình .Mẹ cô ấy rất quý em , mấy lần em định nói chuyện với mẹ cô ấy để mẹ cô ấy khuyên bảo nhưng lại lo lại càng trầm trọng vấn đề hơn .
    Mong các mẹ cho ý kiến ạ ???

14. SocRuoi

SocRuoi Cho thuê xe 16 chỗ giá rẻ 8k + Tour Sapa

Chào bạn, đọc chuyện của bạn, tôi thấy bạn cũng là người có trách nhiệm, nhưng mà bạn ơi, cô gái của bạn hiện giờ đang bị mù quáng mất rồi. Tất cả những gì bạn cố gắng làm chỉ khiến cô ấy nghĩ rằng vì bạn đang ghen tức nên tìm mọi cách moi móc thôi. Tốt nhất bạn nên để cô ấy có thời gian suy nghĩ, và hãy là người luôn ở bên theo dõi, bảo vệ cô ấy khi cần thiết.
    Tất cả lời khuyên của mọi người cũng ko thể bằng bạn tự lựa chọn, bởi vì bạn là người hiểu cô ấy nhất.
    Chúc bạn sớm có suy nghĩ và lựa chọn sáng suốt.

15. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

bạn có thể khuyên, còn cô ấy nghe hay k thì bạn cũng k quyết dc rồi...

16. kaka

kaka Thành viên tích cực

thôi chia sẻ cùng thớt, chẳng có gì đáng để líu kéo cả!
    Nhung hãy nhớ một điều, khi cô ta thất bại trong chuyện tình cảm mà tìm đến bạn thì nên chuyển cô ta thành rau, chứ đừng bao giờ tha thứ

17. thanhthanh2015

thanhthanh2015

nếu hợp thì ở cứ níu kéo mà ko có tình cảm thì ko có tác dụng gì cả

18. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Nếu bạn thật sự yêu cô ấy thì hỏi xem cô ấy có muốn cưới không, nếu ok thì cưới luôn đi
    Cảm nắng cảm gió chuyện thường thôi