Cấp cứu cấp cứu có bé nào nhà các mẹ bị viêm lợi chưa ạ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi lanhnhat111, 4/5/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lanhnhat111

lanhnhat111 Thành viên chính thức

Tinh hình là bé nhà em bị viêm lợi do bác sĩ bệnh viện nhi chuẩn đoán ạ, bé bị xưng hết lợi rồi ạ? Bác sĩ kê đơn nhưng ko thấy thuyên giảm là mấy, nhìn bé xưng tấy đỏ hêt lợi trên dưới ko ăn uống dc gì mà em xót quá. Bà nội thì cứ bảo bị cam, các mẹ có bé nào mắc chứng bệnh này có kinh nghiệm thì chia sẻ với em với huhu, hai mẹ con đang khóc đây này....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lanhnhat111
    Đang tải...

2. Tat_Xuat_Khau

Tat_Xuat_Khau Thành viên nổi tiếng

Bạn cho ra bác si răng hoặc ra làng Cót mua thuốc cam

3. Tat_Xuat_Khau

Tat_Xuat_Khau Thành viên nổi tiếng

Hoặc bạn ra mua thuốc đánh tưa lưỡi làm sạch rồi chấm cũng đỡ đấy

4. lanhnhat111

Em cũng khó xử quá mỗi người một kiểu em đang sốt ruột quá đây này huhu, con em bị nặng quá rồi, giờ lấy khắn lau răng cũng bị chảy máu nữa.

5. Methoi160410

Methoi160410 Thành viên rất tích cực

Bi cam day mn ah, ra linh nam gan trg cap 3 hoang van Thu hoi nha ban thuoc cam gia truyen . Ngay e mua co 50k 1 goi thoi c boi voi mat ong do Ngay day, e ko nho dia chi. Bi cai nay ko nhanh loet het mieng thg lam.

6. trlam

trlam Thành viên tích cực

C oi c o dau? Nha e co me ck lam thuoc cam, con gai em cung vua bi boi thuoc cua ba noi khoi roi ah. C can thi nhan e, dung thuoc nay c cu yen tam nhe toan tu cay co thoi nen ko so bi sao dau ah.

7. sinhtit

sinhtit Bắt đầu tích cực

ban cu dung thuoc cam di.chua viem loi thi tay y ko khoi dau. cu dung dong y nhe. thuoc cam la teng goi chung cho cac loai thuoc chua mot so benh cho tre nho thoi. truoc het luc nay ban lay la ot.ot chi thien cang tot. dun lay nuoc cho chau uong nhe. neu an duoc thi cang tot. la ot giai nhiet chong viem cuc tot day. kinh nghiem nay ko phai ai cung biet. roi cho chau di cat thuoc cam ma uong. cu theo dia chi me lanphuong302 tu van da. dia chi nay uy tin cao. neu hop thuoc se khoi

8. bomehainam

bomehainam Bắt đầu tích cực

Con zai mình năm ngoái cũng bị thế này. Lợi sưng hết lại còn có mùi hôi nữa chứ! Thật là khủng khiếp mình đi khám bao nhiêu nơi cuối cùng lại chịu thua các cụ là mua thuốc cam bôi cho con, bôi một ngày là thấy đỡ hẳn đi. Nhưng mình sợ nó ko tốt nên cũng ko dám bôi nhiều, bôi 2 ngày dù chưa khỏi hẳn mình cũng dừng rồi vệ sinh sạch sẽ là khỏi mẹ nó ak. Chúc con mau khỏi nhé!

9. chip_bong1101

chip_bong1101 Thành viên tích cực

Con mình từng bị cái này nên biết. Nếu đi khám mà ko gặp đúng bs chuyên khoa thì khổ lắm. Bị viêm lợi do khuẩn herpet ( tuyệt đối ko uống kháng sinh, ko lau rửa lợi vì nếu chạm vào lợi con sẽ bị chảy máu càng viêm nặng). Bạn cho con đi khám bs gì ở Thái Thịnh( quên tên) chuyên về cái này đấy. Nếu bạn cần sáng mai nt dố đt mình tìm sổ khám cho đc và số đt của bs( ông này chỉ khám 5h chiều trở đi thôi) nếu ko thì lấy đơn thuốc con mình mà mua.

10. gatohanu

gatohanu Bắt đầu tích cực

Chia sẻ với bạn. Con mình cũng mới khỏi xong, 10 ngày ko ăn uống gì. Viêm lợi chảy máu, viêm loét miệng, viêm VA cùng lúc. Mình phải cho con uống kháng sinh + nước muối nabica tưa miệng lưỡi ngày 3 lần sau ăn và bôi kamistad ngày 3 lần trước khi ăn 30p. Chảy máu cũng phải rửa ko thì miệng con hôi lắm

11. chinsu_pro

chinsu_pro Thành viên rất tích cực

Bé nhà bạn mấy tuổi, con nhà mình hồi 2 tuổi cũng bị như thế này, ko ăn gì có khi phải đến 1 tuần ý, chỉ uống sữa thôi. Không biết nhà bạn ở đâu chứ mình cho ra bác sĩ Lâm ở Tạ Quang Bửu thì khỏi, nhưng bác ý cũng cho thuốc kamistad giống mẹ gato ở trên ý. Chứ nhiều khi thuốc cam mà dùng ko đúng là càng nặng hơn ý, vì nó là thuốc đông y mà. Nhà mình thì lại theo tây y nhiều hơn. :D

12. mẹ&cún bông

mẹ&cún bông Thành viên rất tích cực

Con mình trước đây cũng bị. Cubgx từng đưa con đến làng cót để chữa nhưng họ đánh con chảy cả máu miệng, thấy thương con quá nên mình cạch ko cho đến nữa. Về hiệu thuốc mua cái tuýp thuốc có mười mấy nghìn, bôi hai ngày là con đỡ ngay lập tức. Mừng rơi nước mắt luôn ạ. Đúng là có con bị mới thấy khổ. Thuốc đó ra hiệu thuốc hỏi là ngta bán cho đấy mẹ nó ạ. Con bị 3 năm rồi cơ nên quên mất tên thuốc

lanhnhat111 thích bài này.
  13. mayhong79

mayhong79 Thành viên rất tích cực

Con tớ bị cách đây 4 tháng. Rất kinh khủng. Lợi sưng mủ hết cả hai hàm. Ko ăn uống đc gì chỉ kêu khóc suốt ngày đêm. Bsy viện Nhi hướng dẫn đánh lợi bằng oxy già và bôi thuốc. Sau 5 ngày là khỏi. Lúc đánh lợi thì thôi rồi. Máu mủ đầy gạc nhưng bsy bảo ko sao, cứ mạnh tay làm để mủ chảy hết mới nhanh khỏi. Bạn mua cái băng tiệt trùng mà đánh. Mỗi lần đánh phải mất gần chục cái. Con khóc giãy đành đạch là đg nhiên. Miệng con thì hôi kinh khủng. Lúc ấy con tớ còn bị viêm họng mủ nữa chứ. Stress kinh khủng. Nhiều ng cũng mách mua thuốc cam nhưng tớ nghe nói có chì nên ko dám dùng. Sau lần đó sút gần 2kg, hic. Kể ra biết sớm một chút thì con đỡ khổ. Đằng này tớ lại nghĩ con mọc răng vì thấy lợi đỏ. Lúc đi khám thì mủ đầy chân răng rồi. huhu. Mẹ nó cứ bạo tay một tí, con sẽ khỏi thôi. Chúc con mau hết bệnh nhé.

Sửa lần cuối: 5/5/2015
  14. bibonht

bibonht Thành viên rất tích cực

Đợt bé nhà mình bị chân tay miệng cũng đầy nốt ở trong miệng, loét cả ra, miệng hôi lắm. Mình cũng dùng Kamistad để bôi miệng cho con đấy. Mẹ nó chịu khó làm cho con, dù có chảy máu, con khóc cũng cứ làm. Mấy hôm là đỡ chứ mẹ nó càng xót ko làm càng lâu khỏi, kinh nghiệm của tớ đợt con bị đấy. Mẹ nó mua cái gạc tưa lưỡi tiệt trùng ý, mua cả muối sinh lý nữa, nhúng gạc vào nước muối sinh lý sau đó bôi ít thuốc kamistad (là dạng gel nhé) ra gạc, dàn mỏng đều ở bề mặt đốt tay đầu tiên của gạc sau đó đánh cho con, tưa cả lưỡi luôn nữa. Mỗi lần làm xong thì bỏ gạc đi. Mẹ nó cũng chịu khó nhỏ muối sinh lý rửa mũi họng cho con nữa, cũng góp phần cho bé nhanh khỏi đấy. Chúc bé mau khỏi nhé. Bé bị thế ko ăn uống đc thương lắm mẹ nó ạ.

15. canaryol

canaryol Thành viên tích cực

ban oi minh la bac si tu van ben cong ty duoc pham pqa con ban bi benh nay la nong qua nen chau phat nhiet ra rang loi ben cong ty minh co san pham hoan toan ve dong y de chua nhe ten san pham la chi huyet neu ban muon tu van thi goi dien den cho minh minh se goi lai de tu van cho ban va den tan noi den kham cho be nhe hoan toan mien phi nhe ban sdt 01683431338

16. bunbung

bunbung Thành viên chính thức

ban oi ban cho ra phong kham nhi cua bv vietnam cuba ho co thuoc boi hieu qua lam. be nha minh u thuoc 1t ko khoima boi sau 1n do han

17. lanhnhat111

Hôm qua bố mẹ chồng em đi nghỉ lễ ở Sài gòn về thấy cháu bị xưng lợi, ông bà theo theo các cụ ngày xưa cứ bảo bi cam, đùng đùng ông bà cho cháu đi thuốc Cam cũng ở Cót ý ạ, khi về thấy ông bảo con bị chảy máu, thấy thê vợ chồng mình xót quá nên ko cho tiếp tục vì họ bảo ngày 2 lần sáng và chiều đưa cháu lên để họ bôi thuốc. minh cũng dừng ngay và chỏ dùng thuốc tây của bênh viện kê đơn thôi. Sáng nay cũng thấy đỡ hơn rồi, mong sao con mau khỏi bệnh.

18. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

nguyên nhân của căn bệnh này là gì vậy các mẹ?

19. mayhong79

mayhong79 Thành viên rất tích cực

bsy bảo là do vsinh miệng ko đúng cách, ko cẩn thận. trc đoa tớ đánh răng cho con bằng nc muối. Sau lần đoa tớ mua kem đánh răng cho con dùng. một nguyên nhân nữa là do nóng quá. Tích cực cho con ăn nhiều hoa quả cũng là cách phòng bệnh đấy

20. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

con gái nhà chị em cũng bị nhưng em thấy chị ấy bôi mật ong là đỡ ạ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.