Cần giúp: Cấp cứu! Có mẹ nào bị "cắn" không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ Chuột chí, 13/9/2009.

1. Mẹ Chuột chí

Mẹ Chuột chí Thành viên đạt chuẩn

Kuku nhà em được 6 tháng, mới mọc 2 cái răng được 1 tuần nay. Vui vui chưa được bao lâu thì giờ em lại phải đối mặt với một vấn đề cũng to to. Mỗi lần cho bú là em lại thấp thỏm, chỉ sợ nhok cạp cho 1 miếng. Bi giờ 2 ti của em lúc nào cũng trong tình trạng nhức nhối. Lại mới bị "dứt" thêm 1 miếng rướm máu nên vội vàng lên cầu cứu các mẹ đây. Khổ thật! Muốn cho con bú phải đợi đến lúc hắn mơ mơ ngủ, chứ tỉnh dậy là "cạp". Cũng không dám cho con bú lâu, không dám đổi bên nữa. Híc, không lẽ con em chưa được 1 năm mà phải cai sữa sao các mẹ? :cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Chuột chí
    Đang tải...

2. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Em tìm kinh nghiệm này trên google mẹ nó tham khảo nha ... Bé nhà em cũng đang mọc răng được 2 tuần .. răng vừa nhú ra khỏi lợi 1 tí... vậy mà bé chẵng thèm gặm món gì hết ... mà kinh nghiệm này em cũng nghe nhìu người nói qua rồi nha.

Khi bị bé cắn "ti", nhiều người mẹ thường nhanh chóng kéo "ti" ra khỏi miệng của bé – đó là phản ứng tự nhiên. Tuy nhiên, cách này không hiệu quả.
    Thay vào đó, bạn thử áp đầu bé gần sát với ngực mẹ. Khi ấy, mũi của bé sẽ bị ép vào ngực mẹ (khiến bé tạm thời khó thở) nên bé phải mở miệng ra để thở. Còn nếu bạn kéo ti nhanh khỏi miệng bé, đầu ti của mẹ bị giãn mạnh ra trong khi răng của bé còn kẹp chặt vào ti mẹ. Kết quả, mẹ sẽ bị đau hơn nhiều, thậm chí còn bị chảy máu.
    Ngoài ra, có thể đút ngón tay mẹ vào miệng của bé, khiến bé phải mở miệng ra rồi sau đó, mẹ mới nên rút “ti” ra khỏi miệng bé.

Mẹ Chuột chí thích bài này.
  3. Mẹ Liên

Mẹ Liên 0982515868

Cách của mẹ chuột hoàn toàn hợp lý đây, mẹ chau nghiên cứu áp dụng nhé , mình cũng toàn làm theo cách này thôi , thằng chó con nhà mình hay cắn lắm nhưng mẹ làm mấy lần đâm ra cậu có phản xạ sợ rồi :D !

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

cu con nhà mình 6 tháng 10 ngày chưa mọc răng đâu, nhưng chắc ngứa lợi nên cũng hay cắn ti mẹ lắm. Mà đểu thật cơ, mỗi lần cắn là bập vào rồi kéo ra, mắt thì nhìn như "trêu" mẹ ý...
    mỗi lần thế mình toàn kếu "A" thật to, thế là cu con lại nhe ra cười, vậy là mẹ "thoát"...hì hì

5. Mẹ Chuột chí

Mẹ Chuột chí Thành viên đạt chuẩn

Ngày trước khi chưa mọc răng cu nhà mình cũng hay cắn mẹ lắm, có lúc còn kéo dài ra như thổi bóng bay, nhưng đó là hắn nghịch, chỉ thấy nhột nhột hay hay. Còn bi giờ cắn như là để mài răng vậy, cú nào ra cú nấy. Mình sẽ cố gắng áp dụng mấy "ngón đòn" của các mẹ xem sao.

6. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

có mẹ nào bị cắn không?

Con nhà mình khi mọc đến cái răng thứ tư thì mới bắt đầu cắn mẹ. Những lúc con cắn đau chết đi được nhưng mình nói với con thế này: Đừng cắn mẹ nhé, cắn mẹ đau lắm. Thế là hôm đó con không cắn mẹ nữa. Vài lần như vậy giờ con không cắn nữa rồi nhưng con vấn đang tuổi mọc răng nên cũng chẳng biết bao giờ con lại muốn cắn... hic.

7. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Chị ơi có cái bảo về đầu ti mà:twisted:. kiểu như cái ti cao su chụp ra ngoài ấy, có lẽ sẽ đỡ hơn chị ạ. Trên này cũng có mẹ bán đấy ạ.