Câu chuyện cảnh giác!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Snowart.tk, 18/2/2012.

1. Snowart.tk

Snowart.tk Thành viên chính thức

Chào cả nhà, mun thế này rùi nhg em vẫn phải lọ mọ lên để chia sẻ với các mẹ chn này, để các mẹ đề cao tinh thần cảnh giác nhé.
    Tình hình là chiều nay em có nhận dc 1 tn SMS từ số thuê bao 01684352966 thế này: "thuy ne! jo t dag co vjek can. jup t tj vjek dc ko?", của đáng tội là em cũng có 1 bà bạn tên Thủy béo, cũng hay dùng sim khuyến mại kiểu này, nên em đã hơi tin tin, em nhắn lại hỏi " thủy béo ah, bà làm sao thế", phía bên kia nhắn lại, nhận lun là bạn em rùi bảo đang có việc gấp lắm, nhờ em mua giúp cái thẻ viettel rùi hôm sau sẽ trả em lun. Đến lúc đấy em mới bắt đầu tỉnh các mẹ ah, vì bạn em chưa bao h nhờ như thế cả, mà ngôn ngữ nhắn cũng rất xì tin nữa chứ, thế là em gọi lun vào số chính của bạn em để hỏi cho ra nhẽ, các mẹ bit k, bạn em thấy em hỏi về chn nhờ mua hộ thẻ thì cứ ngơ ngơ, hóa ra có 1 bộ phận ham ăn chơi mà lười lao động cứ ngồi 1 chỗ nt để lừa nhg ng nhẹ dạ cả tin các mẹ ah, họ nt toàn dùng nhg tên phổ biến mà hầu như ai cũng wen, cách xưng hô thì rất chung chung kiểu như " t" để ai dịch là " tớ" thì dịch mà ai dịch là " tao " hay " tôi " thì dịch mà. Vì vậy các mẹ phải hết sức cảnh giác với nhg tn kiểu như vậy các mẹ nhé!toàn lừa đảo cả đấy ah!
    Thui em chỉ chia sẻ thế thui ah, h còn đi ngủ nữa, trời lạnh wa!
    Chúc các mẹ sẽ có 1 ngày chủ nhật thật vui vẻ! :p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Snowart.tk
    Đang tải...

2. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Ðề: Câu chuyện cảnh giác!

Vụ này nhiều mẹ biết rồi và cảnh giác lắm rùi:D. Cảm ơn bạn nha!

3. TimAnhCoE

TimAnhCoE Thành viên rất tích cực

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ thông tin bổ ích này !!!!

4. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Hôm rồi tớ cũng nhận được tin nhắn vậy đó...tớ kệ bỏ qua vì bạn tớ k có ai củ chuối vậy cả , với lại cũng đã bít trò lừa đảo này rồi...cứ up lên cho ai chưa biết thì biết nhé....

5. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Mình chưa nhận được thông tin thế này bao giờ nhưng cũng cảnh giác lắm rùi vì nhiều mẹ trên diễn đàn đã gặp và chia sẻ. Cảm ơn bạn!

6. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Em thì nhận được mấy cái tin thế này suốt. Nhưng đọc được lại thấy bùn cười vì bạn thân mà hỏi mua thẻ thì chả có đứa nào bạn em nó nt xì tin, xì teo như thế cả :D. Up cho các mẹ cảnh giác.

7. sandybaby

sandybaby Đủ quyền lập Họ

Mình cũng nhận được tn như thế này, hoá ra nhiều người gặp rồi nhỉ. Chắc do số đt mình đăng bán hàng trên mạng người ta đọc được rồi nhắn lừa đảo vậy.

8. chuotxinhdep

chuotxinhdep Thành viên rất tích cực

Bây giờ chúng nó còn cao thủ đến mức chỉ cần bạn trả lời 1 tin nhắn là đã mất 15k? mình bị 1 lần nhắn tin tương tự, k biết ai nên nhắn lại hỏi" ai đấy?" thế mà đã mất toi 15k. Anh xã e m làm bên Viettel bảo là bọn nó đăng ký đầu số dịch vụ nên mình dễ bị lừa lắm.