Kinh nghiệm: Chăm Con Nhỏ Vẫn Tập Được Yoga Đều Đặn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Do Thi Thuy, 23/3/2017.

1. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Sinh bé xong chúng ta thường không còn thời gian cho bản thân vì suốt ngày bỉm sữa. Để tránh mệt mỏi, trầm cảm thì vẫn nên duy trì chế độ tập luyện.

Nhưng thời gian ở đâu đây? Tranh thủ thôi.
    Mình tự tập Yoga tại nhà với video trên mạng.

Tranh thủ lúc con ngủ mình đeo tai nghe bluetoob và tập theo. Mình thành thục các động tác vì thầy dậy từng li từng tí. Bản thân thấy khoẻ, không bị trầm cảm sau sinh.

Vì không có thời gian nên trang thủ bất kỳ khi nào có thể để tăng cường sức khoẻ và vóc dáng của mình các mẹ ạ. Mình đã giảm 10kg. Thân hình như trước khi có bầu.

Các mẹ tập thử nhé, có tất cả 16 tập thì phải, mình down về máy 14 tập và cứ tập lầm lượt quanh năm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Do Thi Thuy
    Đang tải...

2. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Hít thở bằng bụng mọi nơi mọi lúc các mẹ nhé.

3. balebala

balebala Nhân Sổ sách , hồ sơ kế toán

ÔI Bây giờ em có mà vắt chân lên cổ mất thôi ấy. Nhiều khi muốn làm nhiều thứ cho riêng mình lắm nhưng mà Cái khóa ở chân chả biết bao giờ mở ra được !

4. giothuve

giothuve Thành viên chính thức

thanks mn nhá

5. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Mn ơi, mn tìm chìa khoá và mở khoá cho mình đi. Chỉ mn mới biết chìa khoá nó nằm ở đâu thôi.
    Sắp xếp lại mọi việc, giải quyết tập trung hiệu quả hơn.

Chúc mn thành công nhé!

6. Huong Nguyen 2017

Huong Nguyen 2017 Thành viên tập sự

Chào cả nhà, cách đây hơn 4 năm em cũng đã từng có tg tập yoga, giờ có con cái vô không tập, vòng 2 của em tăng vù vù, rất muốn tập lại mà không biết bắt đầu như nào được, xin các chị cho em thêm ít động lực tập với ạ.

7. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Hôm nay mình vừa tập xong tập 10. Trong lúc tập con dậy, mình vào ru cho con ngủ tiếp rồi lại ra tập. Và đã tập xong trọn vẹn bài hôm nay.

Thực sự tập yoga giúp mình thấy khoẻ, thoải mái, tự tin. Cho dù mình tập toàn những bài đơn giản. Quan trọng là tranh thủ và duy trì đều các mẹ ạ.
    Và mình chẳng mất đồng nào cả.

8. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Có chút tự hào khoe với các mn là hôm mình trong phòng sinh, các cô y tá khênh đỡ mình thắc mắc với chồng mình là: Vợ mày nó chơi môn thể thao gì mà nó chắc thế. Chồng mình bảo nó tập yoga. Mặc dù lúc bầu không tập được đầy đủ chỉ tập động tác an toàn và đi bộ. Nhưng trước khi có bầu mình tập đều đặn lắm.

9. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Hôm nay mình tập gần hết tập 11 thì con dậy, và còn động tác cuối cùng không tập được.

Các mẹ ơi, để tập được đều đặn và tốt thì cố gắng tập đủ hết các động tác của bài hôm đó. Nhưng không phải lúc nào cũng thuận lợi, vì vậy tập tối đa trong hoàn cảnh hôm đó, dù được một vài thế thôi cũng được. Nhưng nhớ là ngày nào ít nhất cũng phải được vài thế nhé.

Cho dù tập ít nhưng đều vẫn thấy sung sướng tự tin các mẹ ạ.

10. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

chị ơi, tập món này giảm mỡ bụng k chị, em cũng đang muốn tập để giảm mỡ và khỏe hơn. đẻ xong cơ thể yếu quá, thay đổi thời tiết là ốm, haizz

11. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Tập thì cơ bụng của mình săn chắc hơn, cơ thể thấy khỏe hơn về thể chất và tinh thần.
    Khi cơ bụng săn chắc thì mỡ bụng cũng giảm, giảm bùng nhùng. Hồi sinh xong bụng thật sự bùng nhùng. Mình sinh mổ nên cũng mới tập lại, vì sợ ảnh hưởng vết mổ.

Nhưng giơ thấy cơ bụng săn chắc hơn nhiều rồi. Không như cách đây một tg mình nằm vỗ tay vào bụng cứ rung rung, bèo nhèo.

Bánh Phu Thê thích bài này.
  12. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

e thì nói chung body khá săn chắc, chỉ có cái bụng sinh xong là hơi lèo nhèo. nên đang muốn vừa ăn kiêng vừa thể dục cho khỏe và giảm mỡ bụng nữa. Nhưng ăn kiêng chắc phải đợi 1-2 tháng nữa cai sữa cu con e ms dám kiêng, giờ thì vẫn ăn uống bthg và gắng tập thể dục cho khỏe thôi ạ.

13. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Mẹ nào cũng nên tập yoga hoặc chơi môn thể thao nào đó, thể dục gì đó để luôn mạnh khỏe và đẹp nhé. Đặc biệt với những mẹ làm kinh doanh thì càng phải tập, vì những mẹ làm kinh doanh và chăm còn nhỏ là những siêu nhân. Mà siêu nhân thì sao nhỉ, khỏe về cả thể chất và tinh thần, để luôn là siêu nhân của con và siêu nhân trên thương trường.

14. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Cố gắng các mẹ nhé. Biết rằng sinh bé xong, sức khỏe giảm đi ít nhiều, rồi lại chăm con nữa. Nhiều động tác trước làm dễ giờ tự nhiên thấy khó, cơ thể đau. Nhưng hãy vì con, vì mình cố gắng lấy lại sức khỏe thể chất, tinh thần các mẹ ạ.
    Hãy luôn khỏe mạnh và vui vẻ.

15. Fahasa.com

Fahasa.com Thành viên đạt chuẩn

Tập yoga có rất tốt đó, nếu tranh thủ tập được mọi lúc mọi nơi thì tốt quá, bộ môn này nhiều lợi ích cho chị em phái đẹp!

16. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Và khi tập không gây ồn ảnh hưởng đến người xung quanh nên dễ tranh thủ mn ạ.

17. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

18. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Đúng là mẹ nào có con nhỏ, đi làm nữa thì vắt chân lên cổ thật. Mình cũng đi làm, con 9 tháng. Nhà có 2vc. Tối 2,4,6 chồng 10h mới về. Mọi việc trong nhà tới tay mình hết. Nên phải tận dụng mọi địa hình, mọi tg có thể các mẹ ạ.

Ko còn tg mà tập hàng giờ liền lúc nữa. Lúc làm việc thì có thể hít thở yoga. Lái xe lúc đèn đỏ thì có động tác khoá tay... Nhưng để ý an toàn là hàng đầu các mẹ nhé.

Như vậy cũng ổn các mẹ à.

19. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Đừng vì thời gian eo hẹp mà từ bỏ luyện tập các mẹ nhé. Thời gian ko nhiều nhưng nếu cố gắng vẫn ke được. Để có sức khoẻ, đẹp, dẻo dai thì cần tập thường xuyên và lâu dài. Ko đủ hết bài nhưng cần có sự thường xuyên cho dù tập ít mỗi lần nhưng vẫn tốt. Tốt hơn cả nhiều mà lại ko đều và lâu dài.

20. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

hic em về nhà mệt rũ toàn ngủ luôn